หน้า: 1 [2] 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวที่น่าสลดที่สุด - 30 รุม 2!!!  (อ่าน 23651 ครั้ง)
กิ๊ง:

ทรมาน ไม่ใช่ ทรมาณนะจ๊ะ
ทรมาน เพราะทรชน ทำทรกรรม
โชคดีที่เด็กทรหด อดทนรอดชีวิตมาได้

..
ตอนมีขี้เมามาปาขวดร้านตู .. ตี 5
ตูหลบฉากมาโทร 191 ขณะที่มืออีกข้างกุมหน้าอกอยู่
(ใครไม่รู้เรื่อง ไปคุ้ยในบล็อกตู ตอน แหยม ยโสธร)

"รีบมาเดี๋ยวนี้เลยนะครับ มันกำลังอาละวาดอยู่"

25 นาทีต่อมา สายตรวจขี่รถเซื่องๆ มาถึงหน้าร้าน
ถามว่า เปิดทั้งคืนเลยเหรอ มีใบอนุญาตไหม?

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
รู้สึกว่ามันจะคนละเรื่องเดียวกันนะคะ*-*

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
 ฮาย้อนหลังให้
กร๊าก กร๊าก

แล้วมีรึเปล่า ใบอนุญาต  งง

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
แล้ว ตำรวจไม่พูดเรื่องคนปาขวดใส่ร้านหรอครับ

โอย  เอือม สังคมไทย
จับคนปาขวดไม่ได้เงิน

จับคนไม่มีใบอนุญาตมันได้เงิน

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
อยากรู้ว่าบทลงโทษจะเป็นยังไงค่ะ

สุดๆ ของความเลวจริงๆ
ผู้หญิงแค่ถูกคนข่มขืนคนเดียวก็ไม่อยากจะมีชีวิตอยู่แล้ว
นี่ 30 คน

ไม่อยากจะคิดเลยตู

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ตัึดของมันทิ้งเลย!
ผมว่าอารมณ์มันพาไปนะครับ

เพราะถ้าคุณผู้ชายทั้งหลายไปยืนอยู่ตรงจุดนั้น สถานการณ์ที่เพื่อนยี่สิบเก้าคนกำลัง... (ขอเซ็นเซอร์) ถ้าคุณไม่ใช่ฮีโร่เหมือนในหนังสือ - และไม่อยากโดนกระทืบเพราะคนอื่น ผมก็ว่าก็ทำตาม ๆ กันสามสิบคนแหละครับ...

เหมือนกับคนที่ได้ยินเสียงครับ ถ้าเป็นคุณ ก็คงหมุนโทรศัพท์ (หมุนทำเบื๊อกอะไร โทรสิวะ!!!) ไปหาตำรวจที่นั่งอีแต๋นนั่น

เพราะฉะนั้น นี่ไม่ใช่บทเรียนของผู้หญิงอย่างเดียวนะครับ แต่เป็นแบบทดสอบเตรียมความพร้อมสำหรับหนุ่ม ๆ ทั้งหลายที่ต้องการจะทำความดีด้วยนะครับ

ถ้าคนถัดไปเป็นแฟนคุณ จะทำยังไงครับ...
ไม่รู้สิครับ

ิอืม ดูข่าวเหมือนกันค่ะ

น่าสลดนะค่ะสังคมไทย

แถวบ้านเลย(ก็ไม่เชิงนะ)

ปล.มาร์กกี้คือไรอ่ะ  ไอ้มืดหมี

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
พนักงานประจำโต๊ะสนุก คอยตั้งลูก เก็บลูก หยิบไม้ และอำนวยความสะดวก
เหมือนแคดดี้

Today you , Tomorrow me.
มาร์คกี้ คือ อภิสิทธิ์ มั้งครับ เพราะเขาชื่อเล่นว่ามาร์ค

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6