หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: Font ที่ให้ดาวโหลด ใช้กับ MAC ?  (อ่าน 61825 ครั้ง)
ใช่มันโง่้ครับ
ขอความช่วยเหลือครับลองลงในMac แล้วครับ
ภาษาอังกฤษใช้ได้ แต่ภาษาไทยไม่สามารถพิมพ์ได้ มันออกบางตัวแล้วก็ไม่ตรงตามแป้น
สามารถแก้ไขได้มั้ยครับ วานบอก?

เขาเดือดร้อนจริงนะ อย่าปั่นสิ

ปล. ไม่ได้ใช้ mac ครับ

Today you , Tomorrow me.
ฟ๐นต์ในเว็บนี้ ใช้ภาษาไทยใน MACINTOSH ได้ครับ
ส่วนภาษาไทยจากเว็บอื่น ไม่ทราบครับ ส่วนจะให้ใช้ได้จริงๆ
ต้องซื้อครับ พวก DB, PSL, JS เสียตังค์ซื้อ รับรองใช้ได้แน่
แต่ต้องถามก่อนซื้อด้วยนะ ว่าใช้กับ MACINTOSH ได้รึเปล่า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ผมทดลองใช้งานกับระบบปฏิบัติการณ์ต่างๆ แล้วได้ผลประมาณนี้ครับ

Windows ME กับชุดโปรแกรม Adobe
PhotoShop 7.0.1 ใช้ได้ทุกตัวไม่มีปัญหา, Illustrator 10.0.3 ใช้ได้ไม่มีปัญหาแต่ต้อง Fatten งานไม่ให้เป็นฟอนต์เมื่อจะส่งงานไปโรงพิมพ์, PageMaker 6.52 ใช้งานได้ฟรีวิวบนโปรแกรมไม่มีปัญหาแต่เมื่อแปลงไฟล์เป็น PS เพื่อทำ PDF ตัว ท-ทหาร หาย(ไม่รู้ไปไหน คาดว่าติดรบที่ชายแดน) ญ มีบางฟอนต์ที่มีปัญหานี้, ม ก็มีบางตัวกลายเป็นสี่เหลี่ยม

Windows XP กับชุดโปรแกรม Adobe
ใช้ได้กับ CS2 ได้หมดครับ PhotoShop กับ Illustrator ไม่มีปัญหาเลย แต่ Indesign มีปัญหาเดียวกับ Pagemaker (วิธีแก้คือต้อง Creat Outline)

Mac OSX
ผลการใช้งานเหมือนกับ Windows XP ครับ
หน้า: 1 [2]