หน้า: 1 ... 49 50 51 52 53 54 55 [56] 57 58 59 60 61 62 63

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋โชว์งานดราฟ  (อ่าน 226881 ครั้ง)
พึ่งจะได้ชมงานชาร์ปเช่นกัน แจ๋วเลยนะครับนี่
เลือกใช้สี การแยกน้ำหนักโอเคเลย โพสท่าของนายแบบก็ดูดี  เจ๋ง
เสียดายตรงใบหน้า ที่แข็งไปหน่อย
ผมว่า การกระทำการใดๆที่ใช้คนในภาพนี่
ใบหน้านี่ เป็นจุดชี้เป็นตายเลย

ชอบของป้าจอย ดูไม่ยึดติดกับรูปแบบของการดราฟรูปทั่วไปดีครับ
สีหน้าอารมณ์ องค์ประกอบแสงเงา ก็ลงตัว  เจ๋ง

I ROCK , THEREFORE I AM
ดูเหมือนใส่ฟิลเตอร์มากกว่าแฮะ ไอ้มืดหมี

จริงเหรอเดือน  งง
แล้วก็ขอบคุณเก้อ (หน้าม้า) ที่ชม  ลันล้า
ไม่รู้ ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
โธ่ เดือน  ฮือๆ~
โอ้ เพิ่งเห็นงานชาร์ป
ทำได้สวยมากๆ เลยครับ กรี๊ดดดดด
สีงี้สวยดี อยากรู้ว่ามีขั้นตอนการทำยังไงครับ ในเมื่อไม่ได้ใช้วิธี Posterize อะไรนั่น

อ้อก็ไม่มีอะไรมากอ่ะครับพี่แอน

1.โยนรูปเข้า flash

2. ใช้ line ในการตัดเส้นครับเพราะ มันสามารถควบคุมเส้นได้ดีกว่า pencil กับเมาส์ปากกา

3.วาดโครงก่อน แล้วก็วาดแบ่งชั้นเงา โดยใช้สายตากะเองอ่ะเพราะบางทีเงามันไม่สวยต้องวาดเงาใหม่เอง

4.ตอนเทสีีผมก็เลือกมาสีหนึ่งแล้วก็ปรับ อ่อน กลาง เข้ม แล้วก็เทสีตามเงาที่เราใช้เส้นแบ่งไว้

5.เอาเส้นออกก็จบพิธี

แค่นี้อ่ะครับพี่แอน

ปล.ขอบคุณสำหรับคำแนะนำอีกรอบครับ +

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
โอ้โห แบ่งระดับสีด้วยตาเปล่า โห

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
นี่แหล่ะครับ ก้าวไปอีกขั้นเลย

เพราะเราควรทำยังไงก็ได้ให้ออกมาสวยโดยใช้ต้นแบบเป็นแค่ไกด์ เจ๋ง

เทพของจริง  กรี๊ดดดดด
ผมว่ามันก็เหมือนการวาดรูปแล้วก็ลงแสงเงาอ่ะครับ เราก็ต้องกะๆลงแสงเงาเองอยู่แล้ว
แต่ดราฟมันจะง่ายหน่อยเพราะมีแบบมาให้

ปล.ไม่เทพอ่ะยังห่างไกลหลายๆคนแถวนี้อีกเยอะ  ฮือๆๆ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
 ยิ้มน่ารัก ดีครับพี่ชาร์ป ผม สมัครเเล้วครับ เดียวเอางานมาโชว์ไห้ดูคับ เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2007, 19:32 น. โดย ชาร์ป จารุวัฒน์ » บันทึกการเข้า
 :21:สวัสดีพี่ๆทุกท่านนะครับตั้งเเต่วันนี้ผมจะขอเป็นสมาชิกใหม่อีกคนนะครับฝากเนื่อฝากตัวด้วยนะครับ เจ๋ง
สวัสดีครับ โพสเบิ้ลไม่ดีนะครับ เดี๋ยวยักษ์ดุเอา
แล้วก็อย่าลืมไปแนะนำตัวด้วยนะฮะ
ว่าแล้วก็โชว์งานกันต่อเถอะจ้ะ
ศักโชว์สิครับ ทำไว้รูปนึงนี่ หรือว่าจะให้ตูโพส  ฮี่ๆๆ
 (เหงื่อแตกพลั่ก) รอเจ้าตัวอนุมัติ ครับ
โพสไปเถอะ ไม่รู้ว่าใครหรอก  เกย์เม้ม
หน้า: 1 ... 49 50 51 52 53 54 55 [56] 57 58 59 60 61 62 63