หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 ... 63

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋โชว์งานดราฟ  (อ่าน 227003 ครั้ง)
อ้าว คนละดราฟกันหรอ เกย์แอบ

draft ที่ผมเข้าใจคือแบบร่าง งานร่าง คร่าวๆที่ขึ้นโครงไว้ อะไรพวกนี้อ่ะครับ ง่ะ

ตั้งใจเล่นมุkใช่ป่าวเนี่ย  ง่ะ

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
draft     ลมดูด, ลมเป่า     ปรับอากาศ
๗ มี.ค. ๒๕๔๕
draft    ตราสารสั่งจ่ายเงิน (ที่ธนาคารเป็นผู้ออก)    นิติศาสตร์
๑๑ มี.ค. ๒๕๔๕

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ที่จริงอยากทำนานแล้ว แต่ทำไม่เป็น
วันนี้อยากทำอีก  แล้วก็ทำเป็น

ครั้งแรกค่ะ
(ทำไงให้มันเนียนโดยไม่ต้องใช้โฟโต้ชอปเกลี่ยอ่ะคะ เพราะว่าเกลี่ยกับโฟโต้ชอปแล้ว เครื่องมันจะแฮงค์ในบัดดลค่ะ)

เต็มที่ แปลว่า ทำดีที่สุดตั้งแต่ครั้งแรก
ลองใช้ filter > blur ดูสิคะ
ตะกี๊ลองทำดูแล้วค่ะ มันก็จะเบลอไปหมดเลย
ถ้าทำแบบที่พี่แอนทำสาวตึง

surface blur มันไม่มีอ่ะจ้ะ (PS 7)

เต็มที่ แปลว่า ทำดีที่สุดตั้งแต่ครั้งแรก

รูปสอง

หลังจากไปเบลอ และเบลนดิ้งเลเยอร์มา  ปลื้ม

ไม่รู้น่าเกลียดลงรึเปล่า (เหงื่อแตกพลั่ก)

ผมว่าเงาแถวใต้ตา ทำเด็กแก่ไปเยอะเลยครับ  ง่ะ
เป็นเด็กที่น่ากลัวมาก   ไอ้มืดหมี

Today you , Tomorrow me.
เลือกเบลอบางส่วนก็พอค่ะ  คริคริ

^
ใช่ๆ
(ปกติวีทำไม่เบลอเลย เลยไม่รู้ว่าต้องทำยังไง ง่ะ)
ทำเงาให้ละเอียดๆหลายๆชั้นหลายๆระดับสีครับ
ถ้าเป็นการ์ตูน อนิเม พวกอนิเมญี่ปุ่น ส่วนมาก ไม่เกิน 2 -3 ชั้นเงาครับ

แต่ถ้าเป็นรูปคนจริง
ก็แล้วแต่สไตล์อีกแหละว่ากี่ชั้นสี

พวกงานป๊อปอาร์ท จะประมาณ 2-5 ชั้น (แล้วแต่ความสวยงามอ่ะนะ)

ส่วนถ้าจะเอาเหมือนๆเลย แบบ จานวีน่ารัก  ยิ้มน่ารัก

ทำไว้หลายๆชั้นก็ไม่เสียหายครับ

เพราะว่าดูจากที่โพสมา เงามีแต่สองระดับ ทำให้ หน้าเด็กโดดเด้งเกินลิมิต รูปเหมือน

และเงาบางทีก็พยายามอย่าทำเหมือนระบายสีการ์ตูนอนิเมนะครับ
 อันนั้นเงามันชัดตัดกันเลยเช่น

เหลือง -  ส้มเข้ม

ถ้าเป็นการ์ตูนจะสวย

แต่ถ้าเป็น รูปคน จะดูแปลกๆ ไม่เนียนตา

ฉะนั้นสรุปว่า

ทำสีหลายๆชั้นครับ และให้ความเหลื่อมระหว่าง สีกับเงา ไม่ต่างกันจนโดดเกินไป

เอ่อ อธิบายงี้ พอจะเข้าใจไหมครับ อธิบายเองก็งงเอง
^

inw

เศร้า ก็เพิ่งทำอ่ะ

... อืม เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง  ยังไงก็ขอบคุณค่ะ

หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 ... 63