หน้า: 1 ... 47 48 49 50 51 52 53 [54] 55 56 57 58 59 60 61 ... 63

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋โชว์งานดราฟ  (อ่าน 226864 ครั้ง)
จานวีน่าร้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก กรี๊ดดดดด

ถ้าพี่เป็นผู้ชายพี่จะจีบจานวี กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เกิดมาบนโลกจะสิบห้าปีวียังไม่มีใครมาจีบเลยค่ะ  หน้ามึน

อยากดราฟรูปจังค่ะ แต่เปิดเทอมแล้วเวลาหายไปเยอะมาก ปั่นบอร์ดอย่างเดียวก็ไม่เหลือเวลาทำอะไรแล้ว  คริคริ
ก็วีอยู่ ญ ล้วนนี่นา งง

งั้นมาจีบจานวีกัน  เกย์ออก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
 เกย์ออก ฮู้ยยย คู่ Y
ที่ไม่เพิ่มเงาตรงหน้าเพราะ เพิ่มไม่เป็น  ฮือๆ~
สับสนกับเงาที่หน้าแบบสุดๆ
ไม่รู้ว่าจะใส่เงายังไงดี พอลองใส่แล้วก็รู้สึกว่าไม่ค่อยสวย

ภาพต้นแบบก็แสงไม่ค่อยดีด้วยอ่ะครับ
เด๋วผมเอาต้นแบบให้ดู แล้ว อาจารย์วีแนะนำด้วย  ฮือๆ~

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2007, 20:39 น. โดย ชาร์ป จารุวัฒน์ » บันทึกการเข้า

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เห็นต้นฉบับแล้ว  เฮ้ย!?
เก่งจัง  เจ๋ง

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
รูปใหญ่ชิบหายเลยครับ หดหน่อย

ปล. รูปดราฟโอเคแล้ว
เห็นต้นฉบับแล้ว  เฮ้ย!?
เก่งจัง  เจ๋ง

ยังห่างไกลเทพๆแถวๆนี้อีกเยอะ  เศร้า  (นานา ด้วยแหละ)

///

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะไปปรับปรุงผลงานต่อไป

+ ครับผม

ปกติเวลาที่ดราฟกันนี้ ต้นแบบขนาดประมาณเท่าไรหรอครับ  งง
เพราะผมรู้สึกว่า รายละเอียดบริเวณหน้านี่ดราฟยากมากๆๆ ยิ่งเฉพาะตรง ตา จมูก ปาก  ง่ะ
มองไม่เห็นรายละเอียดของมันเลย ตัดไม่ถูก
ยิ่งเงานี่หน้านี่สุดงงอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2007, 21:00 น. โดย ชาร์ป จารุวัฒน์ » บันทึกการเข้า

ไม่ได้ว่าเรื่องรูปใหญ่แล้วดราฟไม่ดีนะ

หมายถึงเวลาเอารูปอะไรมาใส่ในบอร์ด อย่าใหญ่มาก

ส่วนจะดราฟด้วยขนาดไหน

ก็ยิ่งใหญ่ยิ่งดี จะได้เห็นลายละเอียดเยอะๆน่ะ
สวยแล้วครับ ....... ติกันหมดแล้วนิ อะชม กันหมดแล้วด้วย 

งั้นผมเข้ามาจีบจานวี แล้วกัน  ยิ้มน่ารัก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อ้อ พี่กัม ที่โพสรูปใหญ่ๆอ่ะ
อยากให้เห็นรายละเอียดต้นแบบชัดๆ จะได้แนะนำว่าผมควรลงเงาที่หน้ายังไงดี
(ตามคำแนะนำของ จานวี )

ฝากรูปที่ พี่ไอซ์ ก็ไม่ได้  ง่ะ

ขอบคุณพี่กัมอีกรอบครับผม

อยากเรียนจานนะคะ นะคะ อยู่ที่โรงเรียนเพื่อนก็ชอบเรียกชื่อแสดงความอาวุโส (แค่เกิดก่อนคนอื่นเดือนเดียวเอง  ชิ) ไม่เอาแล้วววว

ถ้าทำรายละเอียดไม่มากก็ไม่จำเป็นว่ารูปต้นแบบต้องใหญ่ค่ะ เอาเป็นว่าตามความสามารถของตัวเอง แรกๆก็อาจจะต้องใช้รูปใหญ่หน่อย ใช่มั๊ยคะ

เท่าที่ดูแล้วงานพี่ชาร์ปเส้นคมดีมากเลยสำหรับคนที่เพิ่งลองดราฟ เรื่องการใส่เงาอาจจะต้องพึ่ง filter ให้ลองใช้ posterize (images>adjustment>posterize) ใน photoshop ดูนะคะ แล้วก็อิมพอร์ตไปในแฟลชอีกที

เอาไว้เป็นข้อมูลนะคะ ปกติรูปที่วีดราฟจะอยู่ที่ 1000 พิกเซลขึ้นไป ราวๆ 1500 กำลังพอดี แต่ถ้าไม่ได้วีก็จะดื้อไปขยายภาพให้มันใหญ่ แล้วค่อยดราฟค่ะ รายละเอียดที่เราดราฟจะมองเห็นชัดดี  ยิ้มน่ารัก
จานวีน่ารักค่ะ กรี๊ดดดดด

ปล. ถึงพี่ชาร์ป
โพสรูปย่อให้คลิกเอาก็ได้เน้อ

ขอบคุณ เดือน กับ วี ครับ

แต่ วี ครับ posterize มันคืออะไร แล้วทำอะไรได้ครับ ไม่รู้จัก  ฮือๆ~

ไอ้มืดหมี ทำให้สีมันแยกอย่างเห็นได้ชัดค่ะ
เรียกงี้ถูกป่าวหว่า
เคยใช้นะ แต่ไม่รู้จะบอกไง

หน้า: 1 ... 47 48 49 50 51 52 53 [54] 55 56 57 58 59 60 61 ... 63