หน้า: 1 2 [3] 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: จิ้งจกกินข้าว....เวร...  (อ่าน 14264 ครั้ง)
แต่เราชอบ ตุ๊กแกมากกว่า
 อ้วก

รู้วิธีแกล้งเฟิร์นกับตาลละ อิอิ (แจ๋ว แจ๋ว)

My handsomeness is toxic to all chics.. :P

www.tokage-onna.com
ตุ๊กแกผี ฉายที่ญี่ปุ่นแล้วครับ  เอือม
(โปสเตอร์นี้สวยดีนะ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
น่ารัก
เราก็เฉยๆเหมือนกันนะ แต่เวลามันตัวขาด แล้วหางยังกระดิกนี่สิ ไม่ค่อยไหว

no food no fat no out no loose
"รักไม่กลัว กลัวไม่รัก
ถามไม่กลัว กลัวไม่ถาม
ยิ้มไม่กลัว กลัวไม่ยิ้ม"
ชื่อมันก้อบอกอยู่แล้วว่า

จิ้งจก

เกย์ออก มันก็มาจกข้าวเวรหมอไปกิน  กร๊าก

BBcode เอิ๊ก~
เออ จิ้งจกนี่นอกจากกินแมลงแล้ว ชอบแอบมากินอาหารตอนดึกๆ ช่างอยู่รอด

no food no fat no out no loose
"รักไม่กลัว กลัวไม่รัก
ถามไม่กลัว กลัวไม่ถาม
ยิ้มไม่กลัว กลัวไม่ยิ้ม"
เคยเปิดประตูทับจิ้งจกอ่ะ แบนเลย น่ารัก  หน้าแตก
อืมม์ ... ผมเฉยๆนะครับ แต่อย่ามาใกล้ๆก็แล้วกัน  ง่ะ

... บุญรักษาครับ : )
แมวที่บ้านผม กินจิ้งจกเป็นของว่าง เวลาที่แมวผมจับจิ้งจกได้ มันจะใช้อุ้งมือตบเล่น ให้จิ้งจกหนีหัวซุกหัวซุนก่อน จากนั้นพอจิ้งจกหมดแรงหรือแกล้งทำเป็นตาย แมวผมก็จะทำการกินจิ้งจกตัวนั้น มันค่อยๆงับจิ้งจกเข้าปากอย่างช้าๆ ขบเบาๆแล้วก็ค่อยๆแรงขึ้น เสียงกระดูกจิ้งจกหักดังกรุบกรับพร้อมเสียงเนื้อถูกหม่ำดังจั๊บๆ แล้วแมวผมก็คายเอาหัวจิ้งจกผู้เคราะห์ร้ายออกมา แล้วเดินหลบไป เหลือเพียงหัวจิ้งจกที่ตาปูดโปนกับคราบเลือดอีกเล็กน้อยเอาไว้  อ้วก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
นึกถึงแมวน้องแอ๊น
แล้วก็ไอ้นมสด หมาจองเจ๊โมนา
ป่านนี้ ฆ่าจิ้งจกไปไม่รู้กี่ร้อยศพแล้ว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มีความเชื่อโบราณว่าบ้านไหนไม่มีจิ้งจก บ้านนั้นจะอัปมงคลค่ะเพราะขนาดจิ้งจกยังไม่อยู่

ตอนนี้คงหมดยุคแล้วมั้งคะ เพราะยังไม่เคยเห็นจิ้งจกในหอเพื่อน  ฮิ้ววว

ปล. เหลือบไปเห็นซอกประตู มีากจิ้งจกแห้งถูกหนีบค่ะ แล้วมันก็ร่วงปุลงมา

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เกลียดแม่ง จิ้งจก  ชิ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ไอทีวีบอกว่าถ้ามีจิ้งจกแสดงว่าอากาศบริสุทธ์ครับ
ไก่ที่ผมเคยเลี้ยงเคยกินไก่ย่างกับจิ้งจกตัวเป็นๆครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ไก่ของเคนหมวย คงลืมกำพืดตัวเองไปแล้วล่ะว่าเป็นไก่

มันคงคิดว่าตัวเองเป็นแมว แน่ๆ
หน้า: 1 2 [3] 4 5