หน้า: 1 ... 336 337 338 339 340 341 342 [343] 344 345 346 347 348 349 350

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋โชว์รูปวาด  (อ่าน 1804108 ครั้ง)

กำลังลงสี ยังไม่เสร็จเหมือนเดิม  อืมมมมห์
หญ้าดูพลิ้วๆดี

แต่เท้าของเด็กเหมือนฝักมะขามจัง

โชว์บ้าง อันนี้วาดตอนนั่งอยู่ที่ร้านค่ะ ว่างจัด  ฮิ้ววว

ปล.ของป้าจอยสวยมากเลย ดูชวนฝันจังค่ะ  อืมมมมห์

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
เป็นการวาดการ์ตูน ที่มีลายเส้นเป็นของตัวเองมากครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
วาดเก่งกันหมดแหละ สำหรับผม เพราะผมวาดรูปไม่เก่ง

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
วาดเล่นๆเมื่อกี๊ครับ เพื่อนมันมาลืมโคปิคไว้ที่บ้าน เลยเอาซะเลย  กร๊าก

จันทร์เจ้าเอ๋ย
อย่าเพิ่งลาลับจากฉันไปจะได้ไหม
ช่วยอยู่ตรงนี้เป็นเพื่อนฉัน
อยู่ด้วยกันจนกว่าท้องฟ้าจะไร้แสงดาว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ม.ค. 2008, 21:39 น. โดย " แ ท น " » บันทึกการเข้า
ใกล้แล้วจอย ใกล้จะ ถึงฝั่งฝันแล้ววววววว

ฝึกอีกหน่อย ฝึกอีกนิด เจ้าจะพิชิตโลกา
 กรี๊ดดดดด
ลืมอีกอย่าง วาดฉากไม่สวย  กร๊าก

แต่ระบายตัวเอกดีแล้ว   เจ๋ง

พระจันทร์หน่ะเหรอคะ  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
เลียนแบบmv ไม่รู้จักฉันไม่รู้จักเธอของน้องเดือนครับ

เปิดเพลงไปด้วยนะครับ
<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?&amp;songID=V2EA0BFPA0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?&amp;songID=V2EA0BFPA0</a>

โดดเดี่ยวเดียวดายในท้องเล
ลมพัดลมเพลอยมาไกล
เป็นแค่ขอนไม้ไม่มีทิศทาง

ประคองตัวเองไปเหงาเหงา
กลางคืนเหน็บหนาวจนใจจะพัง
ไม่เหลือความหวังอะไรเลย

วันหนึ่งน้องสาวลอยคอมา
มือเจ้าไขว่คว้าขอนไม้เอาไว้
เพียงหวังในใจ พยุงให้ลอย

อยากส่งให้เธอไปถึงฝั่ง
พื้นดินทางนั้นยังรอคอย
แรงเหลืออยู่น้อยจะไปอย่างไร

* หากมีเรือสักลำ แล่นมา
ก็ขอให้เธออย่าช้า ขึ้นเรือนั้นไป

** เปรียบกับพี่เป็นแค่ขอนไม้
ต่อให้รักเจ้ามากพียงไหน
ผุพังไป พึ่งพาก็ได้ไม่นาน
เปรียบกับพี่เป็นแค่ขอนไม้
เกาะลอยคอให้เพียงข้ามวัน
แต่ฝั่งฝัน ขอเพียงให้เรือพาเจ้าไป

โดดเดี่ยวเดียวดายในท้องเล
ลมพัดลมเพไปตามกระแส
ขอนไม้อ่อนแอจะไปไหนไกล
ไม่อยากให้จมไปด้วยกัน
ไม่ยอมให้ฝันเจ้าต้องสลาย
เมื่อพี่จมหายให้เจ้ายังมีหวัง

ซ้ำ ( * , ** ** )

ฮือๆ~ ฮือๆ~

//แก้ไขคำผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.พ. 2008, 10:04 น. โดย วันสว่าง » บันทึกการเข้า

กินรอบวง

ลอยคออะไร๊ ตีแขนมาซะหยั่งงั้น  กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เศร้ามากกว่าฮานะคะ ง่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ดูแล้วเศร้าจริงๆนะครับ  ฮือๆ~

ทำไมเห็นขอนไม้ลอยอยู่รูปแรก ก็คิดเลยว่าต้องเพลงนี้เท่านั้น หยี

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
หน้า: 1 ... 336 337 338 339 340 341 342 [343] 344 345 346 347 348 349 350