หน้า: 1 ... 29 30 31 32 33 34 35 [36] 37 38 39 40 41 42 43 ... 350

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋โชว์รูปวาด  (อ่าน 1804131 ครั้ง)
ตรงแขนแปลกๆอะครับ o o

โบ๊ะแป้งหนาเตอะจนไม่เห็นตาจมูกปากเลยครับ โห

งบน้อย
สัดส่วนแขนผิดไปนิดครับ ถูกต้อง  (แจ๋ว แจ๋ว)

ส่วนหน้า...

ช่างมัน โวย

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่

กร๊าก

เอาจริง ๆ นะ

ไหล่-แขนด้านขวา

สะโพก-ก้นด้านซ้าย

ท่าทางจะผิดส่วนครับ

งบน้อย
อยากได้แนว JoJo น่ะ แต่ วาดไปวาดมาแล้วเหนื่อย เลย.. เกย์แอบ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
วาดแนว Jojo ต้องเน้น S curve ครับ เวลาโพส จะยืนแอ่นๆเป็นตัว S
บรรจง. ร้อยเป็นม้าลายยยย~   (อิอิ)

ป.ล. จีเนียสสั่นหงั่กๆๆๆ สงสัยได้เวลาเปลี่ยนปากกาแล้ว
ถามผู้รู้หน่อยครับว่ากราไฟท์มันสั่นหรือเปล่า (ไม่มีตังซื้ออินดูออส)

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
วาดแนว Jojo ต้องเน้น S curve ครับ เวลาโพส จะยืนแอ่นๆเป็นตัว S

ขอ example หน่อยครับ  กรี๊ดดดดด

บรรจง. ร้อยเป็นม้าลายยยย~   (อิอิ)

ป.ล. จีเนียสสั่นหงั่กๆๆๆ สงสัยได้เวลาเปลี่ยนปากกาแล้ว
ถามผู้รู้หน่อยครับว่ากราไฟท์มันสั่นหรือเปล่า (ไม่มีตังซื้ออินดูออส)

ไม่สั่นครับ แต่วาดวิว zoom out ไม่ดีเท่า intuos
ไม่สนใจ ตราแมวมั่งหรือ? ถ้าใช้แค่ ลงสีนะ  เจ๋ง

ตราแมวซื้อมาแล้วครับ แต่มันใช้กับ illus 10 ไม่ได้ก็เลยเอาให้น้องไปแล้ว  ฮือๆ~

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
 งั้นเหรอ

ยังไม่เคยลองกับ illus เลยสักที ขอลองแป๊ป
(กับ CS2 ) แล้วจะมารายงานผล

ปล intuos 9000 ก้มีนิ 2job เล็กๆก็ได้แล้ว เกย์แอบ

9 พันอ่ะ!!!  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

ปรับไม่ได้ ไม่รู้อยู่ตรงไหน  ฮือๆ~

เส้นเท่ากันโม๊ด

ขอ วิธีปรับอย่างละเอียดหน่อยครับ  กรี๊ดดดดด

option ไหนที่มีคำว่า Pen Pressure ก็ปับได้หมดเลยครับ

เช่นส่วนของ brush พอเราเลือก brush มาแล้ว ไป double click ที่แบบของ brush แล้วปรับส่วนที่ต้องการให้ขึ้นกับน้ำหนังเป็น pen pressure

(จริงๆผมเคยตอบไว้ในกระจู๋เกี่ยวกับปากกานะ  ไอ้มืดหมี)

กระจู๋นั้น ผมก็ไปถามอีกทีครับ  เกย์ออก
เพราะว่า มันไม่มี  ไอ้มืดหมี

มีแต่คำว่า pressure ปรับแล้วก็ไม่ยัก กะน้ำหนักได้แฮะ  หมีโหดดดด
หรือว่า มี ทริค ตอนปรับส่วนต่างของ diameter  งง

การ์ตูนที่เคยวาดสมัยเป็นเด็กนะ  หลายสิบปีและ ชอบอ่านขายหัวเราะ - มหาสนุก

หน้า: 1 ... 29 30 31 32 33 34 35 [36] 37 38 39 40 41 42 43 ... 350