หน้า: 1 ... 305 306 307 308 309 310 311 [312] 313 314 315 316 317 318 319 ... 350

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋โชว์รูปวาด  (อ่าน 1902961 ครั้ง)
เพนเตอร์..
พอทำเป็นก็เริ่มสนุก

แต่ฝีมือการลงเส้นห่วย  ง่ะ
วาดไว้ในสมุด
แล้วก็ถ่ายจากสมุดมาลงสีในเพนเตอร์ค่ะ
( แฮะๆ พอดีกำลังตัดต่อคลิป แล้วเบื่อวาดรูปเล่นดีก่า)

ลองใส่ texture ภาพที่ได้ก็แปลกๆดี
อำพรางฝีมือได้เยอะเลย  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
ป้าแป้งใช้สีสวยดีค่ะ

กระต่ายบนพระจันทร์น่ารัก กรี๊ดดดดด

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ชีวิตที่ไร้ร้อยแผล..... คือชีวิตที่ฉาบฉวย
พยายามลองลงสีใน painter แล้วไม่เคยประสบผลสำเร็จเลย  ฮือๆ~

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
วันนี้ลอง intous น้องที่ออฟฟิศเอามาให้ลองใช้
มันเริ่ดมากเลย  กรี๊ดดดดด อยากดั๊ย อยากดั่ย

ฆาตกรรมหมีในห้องมืด

ปล. ป้าใช้โฟโต้เฉาะตลอดกาลจ้า ยังใช้ painter ไม่เป็น  ฮิ้ววว

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้

ดูเป็นงู (เหงื่อแตกพลั่ก)

สงสัยป้าแป้งจะติดตารูปที่นานาวาดให้เดือนกระมังครับ

คิดเหมือนกันเด๊ะๆ เลยค่ะ
จะมาโพสต์ว่า

เดือนเห็นว่าเป็นงู ไอ้มืดหมี
แล้วก็นานาเคยวาดรูปแบบนี้มห้เดือนสองรูป คิดว่าป้าแป้งน่าจะจำรูปนานามา

ปล. ชอบรูปหมีในห้องมืดค่ะ กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
งามครับป้า ในเฉาะผมยังลงแล้วเน่าเลยครับ  ฮือๆ~

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ตัวเดวิลเท่ห์จังครับ
ตัว Devil นี่่ โลโก้ WERK รึเปล่าฮะป้า
หมีตาย  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
งานเท่ห์ดีครับ เจ๋ง

อินช้วส3 เห็นว่าดีนักดีหนายังไม่เคยลองเลย แต่อยากได้จริงๆนะนี่  ฮือๆ~

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ป๋าซื้อรุ่นที่มันเป็นจอแล้วเขียนเลยสิครับ  เกย์ออก รุ่นซินติคหรือเปล่าไม่แน่ใจ
intous อันเท่าไม้กระดานเซ้งมาไม่ได้ใช้เลย ฮือๆ~

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ตัว Devil นี่่ โลโก้ WERK รึเปล่าฮะป้า

ใช่จ้า กะว่างานนี้จะเอาไปใช้อะไรสักอย่างเกี่ยวกับ werk แต่ยังไม่แน่ใจ วาดๆไว้ก่อน
เรื่องพระจันทร์นั่น สงสัยป้าจะติดตารูปที่นานาวาดจริงๆแหละ เห็นหลายคนมาบอกเลยลองค้นดูถึงเพิ่งนึกได้ แต่ว่าอันที่จริง ป้าว่า ป้าต้องเคยเห็นอีกรูปแน่เลย แต่ของใครนี่สิ นึกไม่ออก  งง

ปล. ป๋าซื้อใหม่เลยสิคะ  กรี๊ดดดดด  มันให้ความรูสึกดีมากเลยค่ะเวลาลากเส้นน่ะ  กรี๊ดดดดด  กรี๊ดดดดดด

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้

นี่เป็นภาพวาดครับ ไม่ใช่ภาพถ่าย - ไม่เชื่อกดดู

เฮ้ย!?

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 ... 305 306 307 308 309 310 311 [312] 313 314 315 316 317 318 319 ... 350