หน้า: 1 ... 216 217 218 219 220 221 222 [223] 224 225 226 227 228 229 230 ... 350

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋โชว์รูปวาด  (อ่าน 1804353 ครั้ง)
นานาอยากเก่งแบบพี่ต้องมากกว่า  ฮือๆ~

อันนี้วาดใน OC ตะกี้ มองผ่านๆเป็นก้อนดำๆ ลายเส้นยังไม่เคลียรืเท่าไหร้  เศร้า

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เฮ้อ
นานาอยากเก่งแบบพี่ต้องมากกว่า  ฮือๆ~

อันนี้วาดใน OC ตะกี้ มองผ่านๆเป็นก้อนดำๆ ลายเส้นยังไม่เคลียรืเท่าไหร้  เศร้า

เส้นไม่เคลียๆๆๆๆๆๆ โวย

เอาจริงๆนะ

เอาจริงๆ นานา น่าจะทำรูปให้ใหญ่กว่านี้แล้วก็ใช้เส้นให้เล็กและบาง กว่านี้  และทำให้มันมีสเปซบ้าง (อุ๊ย สเปซแปลว่าอะไรว๊า) ลองทำดูๆ
อ๊าใช่ การที่รูปมันโซสมอลล์ มันจะทำให้เรสโซลูชั่นของภาพมันแบ๊ดไป
ทำให้สเปซบีทวีนแต่ละพิกเซลมันฟักกิ้งใกล้ทู่มัช

เกย์ออก
วอท กะ ฟักกิ้ง อ่ะสาม รูปนี้มันแบบว่า ต้องให้ โปรแฟชชั่นแนลทางด้าน
โกธิกมาเขียน ส่วนเอ็งอ่ะมันซันออฟเดอะบีช อาจจะต้องไปเทรนนิ่ง
ด้าน พาวเวอร์ซัพพลายนิดนึง
อ๊าใช่ การที่รูปมันโซสมอลล์ มันจะทำให้เรสโซลูชั่นของภาพมันแบ๊ดไป
ทำให้สเปซบีทวีนแต่ละพิกเซลมันฟักกิ้งใกล้ทู่มัช

เกย์ออก

ฮาวอาร์ยูทูดาย กร๊าก

นานาลองเน้นตัวละครโดยการลดสโตรกลายรอบๆดูนะ พี่ว่าแจ่ม เจ๋ง

อนาคตไกล อย่าเลิกซะก่อนนะ ไหว้
สะปี๊คอิงลิชกันซะวุ่นเลยเจ๊กัมกะคุณน้องสาม กร๊าก

นานาลองทำตามที่พี่ต้องกะพี่กัมบอกน่ะ ลองดู เจ๋ง

บวกทุกคนที่ให้คำแนะนำค่ะ  กรี๊ดดดดด

(ฮาพี่สามกับพี่กัม นั่งแปลแต่ละคำสนุกดี แต่ก็เป็นคำแนะนำจริงๆนะ ยิ้มน่ารัก)

เห็นของแต่ละคนเทพๆ ทั้งนั้นเลย เลยขอแจมด้วยคนนะคะ (แต่อันนี้คงไม่อาจเทียบชั้นพวกรุ่นพี่ได้หรอกค่ะ แต่ก็อยากให้ติชมกันนะ)

ใ้ช้่โปรแกรมอิลัสล้วนๆ ไม่เน้น perspective อะไรเลย รูปเลยดูแบนๆ (สะกดอย่างนี้ถูกรึเปล่าคะี้)

ป.ล. เพิ่งรู้วิธีโพสรูปน่ะ งมตั้งนาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2007, 19:32 น. โดย august30 » บันทึกการเข้า
 กรี๊ดดดดด โหววว มาแนวเดียวกับของลุงระจันเลย

ชอบอันแรกค่ะ...แต่อ่านแล้วเศร้า ฮือๆ~

there are no regrets in life, just lessons . .
เคยเห็นผลงานของลุงระจัน (ขอเรียกอย่างนี้นะ) มาเหมือนกัน ซื้อหนังสือไปสองเล่มเลยชอบมากๆ เลยล่ะ (แต่วาดสู้ลุงเค้าไม่ได้หรอก)
สู้ได้ครับ
จับลูกแกเป็นตัวประกันก่อน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก

(ลุงเค้ามีลูกแล้วเหรอคะ นึกว่ายังโสดอยู่)
งานแนวเดียวกับลุงระจันเลย  กรี๊ดดดดด
สวยดีออก  ลันล้า

กร๊าก

(ลุงเค้ามีลูกแล้วเหรอคะ นึกว่ายังโสดอยู่)

ลุงระจันมีลูกแล้วค่ะ ชื่อน้องวาดเขียน

น่ารักด้วยค่ะ คาดว่าอนาคตแย่งงานพ่อได้แน่นอน
ชอบอันที่สองแฮะ ตรงหยั่งรากลงในดิน ลันล้า

หน้า: 1 ... 216 217 218 219 220 221 222 [223] 224 225 226 227 228 229 230 ... 350