หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: FORMULA ONE 2006 Bahrain GP!!  (อ่าน 5267 ครั้ง)
เยี่ยมไปเลย ...สนามนี้มันส์สุดๆ  ลุ้นสุดๆ  มีแอบกรี๊ดเป็นบ้างจังหวะด้วย(สาวแตก) ยิ้มน่ารัก

แต่เสียดายเฟอรารรี่...ไม่ได้แชมป์  อุตส่าห์ได้ POLE POSITION  ยังดีที่ได้ที่ 2

แต่รถ RENAULT  แรงจริงๆ  ยอมรับว่าสู้ไม่ได้  ใครเชียร์ทีมบ้าง มาคุยกันหน่อยจ้า

ขออนุญาติแปะผลนะครับ  เจ๋ง

SK8TEBOARD IS NOT CRIME!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
สนามแรกก็งี้ล่ะครับ
ที่ 1 หรือที่ 2 คะแนนไม่มีผลเท่าไหร่
ต้องรอดูสนามท้ายๆ

แต่เมื่อวาน Alonso ชนะเพราะเข้าพิทแล้วออกมาเร็ว
ปาดหน้าชูมัคเกอร์แค่ 1 วินาทีเท่านั้นเอง เพิ่งดูเหมือนกัน
สนุกดี

ว่าแต่ ทำไมมีคนตอบคนเดียว  ง่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เพราะผมไม่มี ทีวีดูหนะครับ   ฮี่ๆ

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
มี 0 laps ด้วย

ลืมเติมน้ำมันหรอพี่
0 laps อาจเป็นไปได้ว่า รถเสีย รถพุ่งออกนอกสนาม หรือไม่ก็คนขับขี้เกียจแข่ง
(อันนี้เหตุผลบ้าบอ ง่ะ)

ตั้งแต่มาเรียนที่ทับแก้วไม่ได้ดูเลย เมื่อก่อนชอบนั่งดูกับพ่อ ปลื้ม

ขนาดว่า Ralf ย้ายมาโตโยต้ายังไม่รู้เลย ชอบตอนที่เค้าวิลเลี่ยมมากกว่า

ตอนนี้จับตาดูว่า หลังจาก Michael หมดสัญญากับเฟอรารี่แล้วจะเปิดค่ายเอง

จะไปได้รุ่งรึปล่าว?

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
สนามแรกก็งี้ล่ะครับ
ที่ 1 หรือที่ 2 คะแนนไม่มีผลเท่าไหร่
ต้องรอดูสนามท้ายๆ

แต่เมื่อวาน Alonso ชนะเพราะเข้าพิทแล้วออกมาเร็ว
ปาดหน้าชูมัคเกอร์แค่ 1 วินาทีเท่านั้นเอง เพิ่งดูเหมือนกัน
สนุกดี

ว่าแต่ ทำไมมีคนตอบคนเดียว ง่ะ

ตอนนั้นเจ๋งมากครับ  แอบกระเทพออกตอนนั้นแหละครับ 

f1เริ่มมาสนุกอีกครั้ง  เหมือนตอน ชูมัคเกอร์ แย่งแชมป์มาจาก mika hakkinen

ตอนนี้ก้อมาแย่งกับ  alonso  แต่ยอมรับ ทั้งรถ  ทั้ง pit crew เรโนล์เหมือนจะเหนือกว่าเฟอรารี่

แต่ไง แชมป์ 7 สมัย ชูมัคเกิอร์คงไม่ยอมงายๆแน่ครับ  สนามหน้าเรามาคุยกันไหมนะครับ

SK8TEBOARD IS NOT CRIME!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
มันคงจะเป็นการวางแผนของทางเฟอร์รารี่เขาล่ะครับ
ยังไงซะคงไม่มีทางยอมกันง่ายๆ หรอก เหลืออีกตั้งหลายสนาม
กว่าจะหมดฤดูกาล ต้องดูกันยาวๆ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
มันคงจะเป็นการวางแผนของทางเฟอร์รารี่เขาล่ะครับ
ยังไงซะคงไม่มีทางยอมกันง่ายๆ หรอก เหลืออีกตั้งหลายสนาม
กว่าจะหมดฤดูกาล ต้องดูกันยาวๆ

ใช่ครับ   คงกลางฤดู เฟอรารี่ คงเอา เครื่องใหม่ f2006 มาใช้ตอนนั้น คงมีหนุกๆให้ดูอีกเยอะเลย

มี 0 laps ด้วย

ลืมเติมน้ำมันหรอพี่

รู้สึกว่า  ALBERS จะ launch control เสียตอนออกตัวน่ะครับ

0 laps อาจเป็นไปได้ว่า รถเสีย รถพุ่งออกนอกสนาม หรือไม่ก็คนขับขี้เกียจแข่ง
(อันนี้เหตุผลบ้าบอ ง่ะ)

ตั้งแต่มาเรียนที่ทับแก้วไม่ได้ดูเลย เมื่อก่อนชอบนั่งดูกับพ่อ ปลื้ม

ขนาดว่า Ralf ย้ายมาโตโยต้ายังไม่รู้เลย ชอบตอนที่เค้าวิลเลี่ยมมากกว่า

ตอนนี้จับตาดูว่า หลังจาก Michael หมดสัญญากับเฟอรารี่แล้วจะเปิดค่ายเอง

จะไปได้รุ่งรึปล่าว?

คนขับขี้เกียจแข่ง  เพ้อเจ้ออ่ะ ลูกพี่   

ralf ตอนอยู่วิลเลี่ยม ดีมาก มีอยู่ช่วงแรงขึ้นมาก มีมาแย่ง แชมป์กะ ชูมักเกอร์ด้วยนะ

แต่เพิ่ง ralf เพิ่งย้ายมา ฤดูกาลนี้เองจ๊ะ  สนามนี้โตโยต้า ไม่ดีเลย ผิดกับวิลเลี่ยม ได้คะแนนทั้งสองคัน

อยากดู f1 กะพ่อตะเองจัง คงสนุกดีๆ   

หน้า: [1]