หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 ... 708

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋ของคนโชว์รูป  (อ่าน 3001922 ครั้ง)
 ฮิ้ววว
เมื่อวานงานพี่บอยใช้โหมด N  ง่ะ อยู่ไกลก็เลยซูม ซู๊ม ซูม
ไม่ได้ใช้ความสามารถหรอกค่ะ เพราะไม่มีแหะ  ฮิ้ววว
ส่วนใหญ่การแต่งหน้าของอาชีพนักแสดง นักร้อง นางแบบ
และการจัดแสงของสถานที่จัดงานแถลงข่าวจะเป็นใจให้ถ่ายออกมาดูดีกันอยู่แล้วค่ะ
จริงๆนะ

ที่พูดได้เต็มปากก็มีแต่มุมมองแหละค่ะที่มองเอง
ยกกล้องจ่อตาไว้ตลอด
พอตอนไหนที่รู้สึกว่าหน้าเค้าดูดีจังก็กดเลย
แช๊ะ!
แต่ลุงในบอร์ดนี้บางคนบิวยกจ่อตั้งนานแล้วนะคะ
ก็ยังไม่ได้มุมที่ดูดี เลยถ่ายออกมาเป็นคลิปแทนค่ะ

ปล. ถึงพี่ชายคลอง ฟิวแฟลชคืออะไรเหรอคะ งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เม.ย. 2006, 16:03 น. โดย beginsun » บันทึกการเข้า

等着
ตูไม่มีความรู้ใดๆ เรื่องศัพท์และอุปกรณ์เทคนิคถ่ายภาพเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จารย์บิว  กรี๊ดดดดด

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ผมก็ไม่ได้เก่งนะครับ งูงูปลาปลา ตอบบิวครับ ฟิวแฟลช หรือ ฟิวอินแฟลช ก็คือการใช้แฟลชช่วยลดเงาดำบนหน้าหรือตัวของแบบที่ถ่ายครับ ส่วนมากใช้ในตอนถ่ายย้อนแสงหรือแสงน้อยครับ  ฮิ้ววว

เสริมอีกนิดครับ โดยปกติการฟิวแฟลชเขาจะไม่ใช้การยิงแฟลชตรงๆเข้าตัวแบบ เขาจะใช้วิธีชิ่งกับกำแพงหรือผนังครับ หรือใช้เบ้าชิ่งแฟลชครับ แฟลชของกล้องคอมแพ็คหมดสิทธิ์ใช้วิธีชิ่งครับ ต้องเป็นแฟลชนอกซื้อต่างหากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เม.ย. 2006, 16:36 น. โดย ชายคลอง » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
อ้าวเทพพี่โก้ (เหงื่อแตกพลั่ก) เรียกจารย์งี้ก็เขินแย่สิเคอะ เกย์แอบ
ขอบคุณค่าพี่ชาย ยิ้มน่ารัก

等着
มุมหนึ่งในสวหลวง ร.๙

ชีวิตไปได้แค่นี้ไกล้ๆ บ้าน  ง่ะ

Today you , Tomorrow me.
ไกลจากเอกมัยมากไหมพี่เอ้
เพราะโกเคยถามว่าที่ทำงานอยู่เอกมัย
เคยไปสวนหลวงร.9 รึยัง งง

等着
ไกลมั้ยเหรอ? ก็น่าจะไกลอยู่นะ ประมาณ 12 กิโลเมตร
ถ้าเอกมัยฝั่งสุขุมวิท ก็รถสาย 133 มาลงแยกศรีอุดม แล้วต่อรถเข้าไปอีกนิด
ถ้าฝังเพชรบุรี ก็สาย 206 ขึ้นตรงชาญอิสระ2 ฝั่งตรงข้าม ก็ต่อเดียวถึง
ถ้ารถส่วนตัวก็เลือกไปสักเส้นทางหนึ่งแล้วกัน
สุขุมวิทตรงไปจนถึง สุขุมวิท 103 แล้วเลี้ยวเข้าซอย แล้วตรงไปจนทะลุศรีนครินทร์
ไปต่ออีกนิดก็เจอเลย

Today you , Tomorrow me.
 ฮือๆ~
บิวหลงตั้งแต่พี่อธิบายสองบรรทัดแรกแล้ว

等着
ปัดโธ่ .. อยู่แถวๆ เพชรบุรีก็ไม่บอก ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โอ้ เรียนหมอ ได้เรียนล้างครอสด้วยรึ โวย
ใช่เลย มันเรียกว่าล้างครอส ไปเรียนมาจากไหนเนี่ย

พอดีจะซื้อกล้อง lomo ค่ะ ต้องศึกษาล่วงหน้า

อยากไปสวนหลวง ร.๙ แต่พึ่งการนำทางของคนในนี้ไม่ได้เลย เสิชเอาเองดีกว่า ^^
ถือว่าโพสซ้ำนี่นา ง่ะ

อันนี้ถ่ายไว้นานนนน อีกแล้ว
ปลอดกระบวนการทางดิจิตอลใดๆ แต่ทดลองเอาฟิล์มเนกกะตีฟ
มาล้างด้วยวิธีแบบฟิล์มโพสิทีฟธรรมดา สีเลยออกมาแบบนี้
(พูดให้เข้าใจง่ายคือ ถ่ายด้วยฟิล์มสไลด์แต่ดันเอาไปล้างตามร้านรูปเหมือนล้างรูปฟิล์มธรรมดาน่ะ)
ผลลัพธ์ออกมาน่าพอใจมาก

ชอบ สวยมากเลย  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
กล้องแนวโลโม นี่เป็นยังไงหรอ
เห็นบอกว่าเป็นกล้องของเล่น

เท่าที่ดูรูป มันออกมาสีคล้ายๆรูปของลุงเก้อเลย
มันต้องใช้ฟิลม์อะไรเป็นพิเศษรึเปล่า

เห็นแล้วน่าใช้มากเลย
ชอบแบบพวกมี 4 เลนส์ (มันจะถ่ายทีละเลนส์หรือว่าพร้อมกันสี่เลนส์เลยหว่า)

เจ๋งๆ ตัวโตๆ ถือกล้องของเล่น ถ่ายไปทั่วเมือง

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
...
เจ๋งๆ ตัวโตๆ ถือกล้องของเล่น ถ่ายไปทั่วเมือง

ตูเห็นหลายชอบแบกมาถ่ายแถว office กลัวจะเดินไปสดุดกล้องมัน ไม่มีปัญญาซื้อคืน

คาดว่าแยกนราทร คงเป็นโลเกชั่นสุดฮิต เห็นชอบมาถ่ายกันจังทั้งโฆษณา ทั้งหนัง ชอบ ๆ  หื่น

[ว่างให้เช่า]
กล้องแนวโลโม นี่เป็นยังไงหรอ
เห็นบอกว่าเป็นกล้องของเล่น

เท่าที่ดูรูป มันออกมาสีคล้ายๆรูปของลุงเก้อเลย
มันต้องใช้ฟิลม์อะไรเป็นพิเศษรึเปล่า

เห็นแล้วน่าใช้มากเลย
ชอบแบบพวกมี 4 เลนส์ (มันจะถ่ายทีละเลนส์หรือว่าพร้อมกันสี่เลนส์เลยหว่า)

http://www.lomothai.com
มันจะเป็นของเราในอีกไม่กี่วันนี้แล้ว
พร้อมกับเงินที่สะสมมาทั้งปิดเทอมก้อจะหายไป T^T
หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 ... 708