หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 708

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋ของคนโชว์รูป  (อ่าน 3001907 ครั้ง)
ดอกบัวในอ่าง

ย่อลงเยอะมากๆแล้ว
ไม่กล้าโพสรูปเต็มๆ กลัวยักษ์ว่า
 ฮิ้ววว

//แถมสำหรับทำ wallpaper

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2006, 09:46 น. โดย ภูกระดึง » บันทึกการเข้า

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เห็นแล้วอยากกินสลิมค่ะ สวยมากๆ  เจ๋ง

等着
รูปของลุงภูกระดึงสวยมากเลยคะ  ลันล้า

เอ้ย พี่แตน ถ่ายได้ไง
ผมไม่หลุดหมดหัวเหรอ

ปล. พี่แตนคนซ้าย เสื้อแดงนะครับ

ไอ้เก้อ ผมไม่หลุดหรอกมันมีวิธี ง่ายมากๆ

นานๆ จะเข้ามาที
แถวๆบ้านไอ้ปิง ที่สุราษฎร์  ยิ้มน่ารัก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 ยิ้มน่ารัก

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
แต่งรึเปล่าคะ?
เมฆเป็นทางเลย

แต่งแล้วจ้ะ แต่ยังไม่พร้อมมีลูก  ฮี่ๆ

ปล. ไม่ได้แต่งภาพครับ ท้องฟ้าเมื่อวันเสาร์ แถวแหลมแท่น บางแสน

แต่งแล้วจ้ะ แต่ยังไม่พร้อมมีลูก ฮี่ๆ

ปล. ไม่ได้แต่งภาพครับ ท้องฟ้าเมื่อวันเสาร์ แถวแหลมแท่น บางแสน

ง่ะ
อยากไปบางแสนจังง
ไม่ได้ไปเที่ยวทะเลนานแล้ว

ยิ้มน่ารัก

ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ

พี่เจฟครับ พี่พอจะรู้มั้ยครับว่าทำไมสถานีรถไฟต้องทำหลังคาเป็นทรงโค้ง ๆ อย่างนั้นด้วยครับ - เกี่ยวอะไรกับการระบายอากาศด้านในรึเปล่า เพราะผมไปที่ประเทศไหนเค้าก็ทำทรงนี้หมดครับ
ขอเดานะก๊อพ
น่าจะเกี่ยวกับโครงสร้าง

สถานีรถไฟต้องการพื้นที่กว้างมากๆ เพื่อจุคนจำนวนมากๆ
ต้องการเสาให้น้อย นั่นคือ เสาต้องห่างกันมาก
หรือถ้าเป็นไปได้ ตรงบริเวณโถงไม่มีเสาได้ยิ่งดี

หลังคาโค้งสอดคล้องกับการวางเสาให้ห่างกันมากๆ
เป็นเรื่องของการถ่ายน้ำหนักหลังคา
การออกแบบเป็นหลังคาโค้ง จึงเหมาะกับความต้องการพื้นที่กว้างๆนั่นเอง

มั้ง
ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ตอนแรกๆเฮียพูดมามีเหตุผลมากครับ

แต่จบลงมั้ง  เฮ้ย!?

ถึงกับเซ็ง
ออกแบบให้ดูไฮโซครับ อย่างป้ายรถเมล์แบบหลังคาโค้งจะดูไฮโซกว่าแบบหลังคาเหลี่ยมครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
 :42:คนออกแบบไม่ชอบเหลี่ยม

แต่ทฤษฏีของเคนก็จริงแฮะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ง่ะ
อยากไปบางแสนจังง
ไม่ได้ไปเที่ยวทะเลนานแล้ว

ไปบางแสน อาทิตย์ ที่แล้วค่ะ
โดยส่วนตัว ไม่ชอบ ทะเลบางแสน เพราะน้ำมันดำๆ คนเยอะ และเต็มไปด้วยเก้าอี้ผ้าใบ  ง่ะ

ชอบทะเล ทางใต้นู้นนน มากกว่า  ยิ้มน่ารัก

<3.
หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 708