หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 708

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋ของคนโชว์รูป  (อ่าน 3001436 ครั้ง)

เอากล้องหย่อนไปตรงปากเขื่อนภูมิพล เสียวตกฉิบ...

ดูภาพตรงมุมซ้ายล่างผมนึกว่า cg ซะอีก  ง่ะ

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
บรรยากาศแถวทำเนียบ

[ว่างให้เช่า]
แผ่นดินไหว?
เปล่า คนแก่ มือสั่น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มือตูสั่นเฟ้ย เห็นตาปูตอกฝาโลงป่ะ โดนตอกมันเลยสั่น  ง่ะ

เมานั้นเอง

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
กล้องดิจิตอลนี่ขยับมือนิดเดียวภาพก็สั่นแล้วอะ

สั่นเบลอๆ

Las Noches Rubicundior
มันอยู่ที่ Shutter Speed ไม่ใช่เร๊าะ ไม่เกี่ยวว่า Digital หรือ Film ซะหน่อย  โวย

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ตั้งใจให้สั่น  โวย

โทรศัพท์มันสั่นแรงล่ะสิ  โวย

Today you , Tomorrow me.
เบลอว่ารักแถบ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
กล้องไม่มีระบบป้องกันภาพสั่นไหวหละซิ อีกอย่างนึงก็คือชัตเตอร์สปีดต่ำเกินไปครับ จึงไม่สามารถจะถ่ายด้วยมือเปล่าได้ ต้องใช้ขาตั้งกล้องช่วยครับ และสาเหตุสุดท้าย เมื่อชัตเตอร์สปีดต่ำแบบที่ถ่ายห้ามเคลื่อนไหวครับ มันจะเหมือนภาพที่พี่แอ๊ะถ่ายมาครับ

คำบรรยายบนรูป พวกพี่ๆจะมาซิ่งแข่งกับผมไหมครับ

Fuji S5000 Filter UV Mode S
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มี.ค. 2006, 10:17 น. โดย ชายคลอง » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
พุงเธอ ช่างน่านัวเนียมากเลยจริงๆ
ภาพที่ถ่ายด้วยฟิลเตอร์ยูวีกับไม่ฟิลเตอร์นี่เห็นความแตกต่างกันไหมครับ
ผมสังเกตว่าสีมันสดดี หรือแต่งเอา?

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ฟิลเตอร์ยูวีไม่ช่วยเน้นเรื่องสีเท่าไหร่หรอกมีบ้างเล็กน้อยครับ ต้องเป็นพีแอล หรือ ซีพีแอลฟิลเตอร์ครับ อยากได้อยู่เหมือนกันครับ แต่ยังหาที่ซื้อไม่ได้ เลยให้รูปกินอาหารปลาซากุระไปหน่อยเพื่อเร่งสีครับ  ฮิ้ววว

อันนี้ก่อนกินซากุระจากร้านรูปครับ อีกอย่างคือ Fuji S5000 ไม่แน่ใจว่า 5500 5600 มีหรือเปล่าไม่ทราบ ถ้าอยากถ่ายออกมาแล้วสีจัดๆ แจ๊ดๆ โดยไม่ต้องเอามาเร่งสี ให้ลองเรียกโหมดถ่ายที่ปุ่มตัว F เป็นโหมด Chroma หรืออะไรนี่แหละจำไม่ได้แน่ชัดโทษทีครับ แล้วสีจะจัดจ้าน แจ๊ดๆ มากๆเลยครับ ลองดูซิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มี.ค. 2006, 13:08 น. โดย ชายคลอง » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 708