หน้า: 1 ... 521 522 523 524 525 526 527 [528] 529 530 531 532 533 534 535 ... 708

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋ของคนโชว์รูป  (อ่าน 3001511 ครั้ง)
เอะ หรือใช้แล้วฟะ พึ่งเห็นพุ่มไม้ข้างๆ กร๊าก

ชาร์ปจะขายอะไรอีกมะ เดี๋ยวชงให้ เกย์ออก

Canon 18-55 IS ครับพี่อู๋  กรี๊ดดดดด

มี IS ด้วยนะนั่นน่ะ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ขายไงดี เหลือบ

เออใช่ๆ ถ้าเดินเข้าไปหานางแบบอีกหน่อยก็เหมาะเลยนะครับ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขาย CPL หน้าเลนส์ 58mm
500 บาท ฮะ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
จริงเปล่าพี่ ผมสนนะ กรี๊ดดดดด

ถ้าจริงจองไว้ก่อนเลย

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
แถมเลนส์ด้วยนะฮะ 2200 เท่านั้น  กรี๊ดดดดด

ปล.จริงๆนะเนี่ย

เลนส์อะไรครับ กรี๊ดดดดด

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
18-55 IS ฮะ  กรี๊ดดดดด

เลนส์ดีสุดยอดอย่างเทพ โอ้วแม่เจ้า เจรสสสสส บะเจ้า มากๆๆๆ
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ปล.เพื่อเงินกู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ย. 2008, 20:53 น. โดย กันย์ » บันทึกการเข้า

ตามพี่แอนว่าครับ โชคดีที่มีร่มสีฟ้า เพราะแบบใส่เสื้อขาวมา มันจะกลืนไปกับหลังได้ง่ายเลย
เรื่องภาพเอียงไม่ว่าครับ ทำได้ แต่เท่าที่ดูความรูปสึกภาพมันน่าจะเป็นภาพตรง เพราะองค์ประกอบด้านหลัง เก้าอี้สองตัว บ่งบอกถึงน้ำหนักของภาพที่น่าจะสมดุลย์ ถ้าด้านนึงไม่มีเก้าอีอันนี้ทำได้ครับ
ส่วนบนที่เป็นท้องฟ้ายังขาดความน่าสนใจไปหน่อย น่าจะเข้าใกล้แบบอีกนิดเพื่อให้ตัวแบบลอยจากอาคารและช่วนเสริมส่วนบนของภาพที่มันโล่งๆอยู่ได้นะครับ

วัดแสงโอเคแล้วครับ แต่ถ้าถ่ายกลางแดดอย่าลืม cpl นะครับ ช่วยตัดแสงสะท้อนท้องฟ้ากับใบไม้ช่วยให้ภาพมีสีที่เข้มขึ้นได้เยอะเลย

เออใช่ๆ ถ้าเดินเข้าไปหานางแบบอีกหน่อยก็เหมาะเลยนะครับ เจ๋ง

ขอบคุณทั้งพี่อู๋พี่แอนครับ  ไหว้

อันที่จริงถ่ายแบบใกล้ๆ ก็มี
แต่เขิน  อ๊าง~

อยากได้ CPL อยู่เหมือนกันครับ หน้า 52mm ได้มั้ย อ๊าง~

ตัวคนเดียว :]
ได้ๆ เอาไปตะไบส่วนเกินออกเองนะ  กรี๊ดดดดด

18-55 IS ฮะ  กรี๊ดดดดด

เลนส์ดีสุดยอดอย่างเทพ โอ้วแม่เจ้า เจรสสสสส บะเจ้า มากๆๆๆ
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ปล.เพื่อเงินกู

1000D เลนส์คิทก็อันเนี้ย แหยะ

ทำไมตูถึงถ่ายรูปไร้หลักการสิ้นดี เศร้า
อาจารย์อู๋ รบกวนด้วยนะ
รอบหน้ากลับไป จะอยู่ยาวๆ

อุโมงค์ค่ะ
รีบมาเลย ชิ

เออใช่ วันนี้นั่งปรับภาพ RAW ของอู๋
เพิ่งเคยปรับเล่น(แต่เล่นแบบจริงๆ จังๆ)
ก็เลยรู้ว่าเอิ้ว Photoshop กับพลังของ RAW นี่
มันเปลี่ยนภาพได้มหัศจรรย์ขนาดนี้เลย กร๊าก

สวยๆ งานหน้าถ้าจะต้องถ่ายจริงจัง จะลองเล่นกะ RAW ดูมั่ง เจ๋ง

//อ้าว แก้โพสต์เพิ่มซะแดงเถือกเลย กราฟิกมาก เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อยากดูที่พี่แอนแต่งอ่ะครับ

http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,14460.0.html

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: 1 ... 521 522 523 524 525 526 527 [528] 529 530 531 532 533 534 535 ... 708