หน้า: 1 [2] 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: SK8TE UP!! It's new trick Inside  (อ่าน 16060 ครั้ง)
เคยเล่นแต่ใน tony hawk  ง่ะ
อ้าว มันเป็นหลายๆส่วนมาต่อกันเหรอ
แล้วที่เห็นขายแบบสำเร็จ ซื้อมาเล่นได้เลยมันคุณภาพด้อยกว่ารึ?
เคยไปเล่นแล้วหัวฟาดทีนึง  หน้าแตก
เคยขึ้นไปยืน แล้วล้มหัวทิ่ม
พยายามอีกครั้ง ขึ้นไปยืน แล้วก็ลื่น หัวทิ่ม
เอาอีกที ขึ้นไปยืน แล้วก็ล้มหัวทิ่ม

ให้โอกาสมึงสามครั้งแล้วนะ โวย
ตั้งกะนั้นมาเลยเดินบนพื้นโลกเอาแบบปกติง่ายกว่า ง่ะ

ป.ล. (+3) เป็นเบี้ยขยัน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กระจู๋นี้หลอก เด็กน้อย เด็กใหญ่ เข้ามาดูกันได้เยอะเหมือนกันแหะ (เหมือนปาหี่งานวัดเลย) ง่ะ

SK8TEBOARD IS NOT CRIME!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
อยากลองเล่นบ้างจัง แค่ลองยืนก็ยังดี

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
+1ค่ะ ขยัน
นานาอยากเล่นเป็นมั่งจังเลยแฮะ (แต่ไม่ได้เล่นแน่ๆ เพราะไม่มีที่เล่นแถวบ้าน ยังลาดยางหมาเยอะอยู่  ฮือๆ~)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ลืม (+1) ให้แปะ

แปะๆๆ (แจ๋ว แจ๋ว)

ปล. SK8เป็นสาเหตุให้แปะหน้ากระรอกแทะด้วยรึป่าว?  แป๊ะยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2006, 17:37 น. โดย i-Palm » บันทึกการเข้า
จากที่ได้รับความนิยมล้นหลามเปิดดู 100ครั้ง ภายในไม่ถึง 24ชม.(เจ้าของกระจู๋เปิดเอง ซะ 70 ครั้ง ง่ะ)

วันนี้ ไอ้แว่นจะมาสอน ท่าพื้นฐานซะ 1 ท่า
เรียกได้ว่าพื้นฐานของสเก็ตบอร์ดเลยครับ เกือบทุกท่าของสเก็
OLLIE

1.วิ่งมาด้วยความเร็วพอประมาณ 5 กม./ชม.(ความเร็วมั่วเอา..แต่ประมาณนั้นแหละ)
2.ย่อเข่าและตัวลงเล็กน้อย ถ้ามีอายุแล้วแบบไอ้แว่น ไม่ต้องยอมากเด๋ว เข่าเคล็ด ง่ะ
3.เหยียบบอร์ดด้านหลังให้ ให้บอร์ดกระดกตามรูป
4.จากนั้นพอบอร์ดกระดกทำมุม 45-75 เราก้อปาดขาหน้าไปข้างหน้า
(ตกลงกรูเป็นตัวไรกันแน่ว่ะ  มีขาหน้า ขาหลังด้วย ง่ะ)ต่อๆๆ
5.จากนั้นทรงตัวกลางอากาศพร้อมกับเตรียมลงบนยอร์ด
6.ลงบนพื้นอย่างงดงาม พร้อมทั้งกลับคอ งอเข่ารักษาการทรงตัว
7.หันไปบอกกันเพื่อนที่อยู่แถวนั้นแล้วบอกว่า "กรูเก่ง"
4 ภาพสุดนั้นไม่เกี่ยวอะไรกับการสอนแต่เอามาลงไว้มันต่อเนื่องมาครับ  เพราะมันตลกๆดี (อนาถตัวเอง) การเรียนการสอนของเราจะได้ไม่เครียด

credit

สถานที่ : ม.เกษตรศาสตร์  คณะวิทยาศาสตร์ หน้าตึก smc
skaterboard: ของเพื่อนชื่อ ปั๊ม ครับ
ถ่ายภาพ: เป็นเกย์ ชื่อเบริด์ อิอิ
sk8ter: ไอ้แว่นเอง ลันล้า

SK8TEBOARD IS NOT CRIME!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
อยากลองอะ  กรี๊ดดดดด

(+1)

มันอ่านว่าอะไรคะ  - OLLIE ?
โอลี่? ออลลี่? โอเล่? โอลาย?
อยากลองอะ กรี๊ดดดดด

(+1)

มันอ่านว่าอะไรคะ - OLLIE ?
โอลี่? ออลลี่? โอเล่? โอลาย?

ออลลี่ครับ ^^   แต่วันเรามาเรียกโอเล่กันดีไหมครับ  หวานๆอมๆ แดงๆชื่นใจ กึ๋ยๆ

4 ภาพสุดท้ายเหมือนกระรอกเสียศูนย์ ฮาว่ะแปะ  กร๊าก
อยากลองบ้างจังค่ะ T_T

ยิ้มน่ารัก น้องดำ

มาฮากระรอกเสียหลัก กร๊าก

แต่รูปสุดท้ายนี่ต้อง พอยท์เท้าลงด้วยนะ ลันล้า

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
มาฮากระรอกเสียหลัก กร๊าก

แต่รูปสุดท้ายนี่ต้อง พอยท์เท้าลงด้วยนะ ลันล้า

ทำไมฉันเป็นแต่ละอย่าง  กระรอกเสียหลัก?  อาแปะ ? แต่ละอย่าง  งง

เคยคิดอยากที่จะเล่นนะครับ แต่พอดี แค่อื่นบน บอร์ด ผมก็ยังยืนไม่ตรงเลยครับ เลยหมดหวัง ได้แต่นั่งดูเขาเล่นกัน

มี การเลือกซื้อ บอร์ดแล้ว น่าจะมี ขั้นตอน สอนเบื้องต้นสำหรับผู้เล่นใหม่ๆนะครับ ได้เอาไป ไต่ราวบันไดที่บ้าน หรือไม่ก็เอา ท่าทางๆ มาบอกหน่อยว่ามีท่าอะไรบ้าง อยากรู้ครับ

ผมจัดให้แล้วนะครับ 1 ท่า วันผมจะเอามาลงให้อีกนะครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 5