หน้า: 1 2 3 [4] 5

ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิคมายากล (ตามใจฉันละทริค)  (อ่าน 37053 ครั้ง)
ผิดยังไงเหรอ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ผิดที่ไว้ใจครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 อ้วก
(ชงกันมาดี)
ตอนนั้นอาจจะยัง
แต่ตอนไปสอนตัวตัวที่มีตติ้งนี่

มันจำเป็นนะครับอีน้องเอ๊ย หื่น

(นึกภาพโฆษณาเน็ตดีไซน์)
พี่แอนครับ ผมไม่รู้พี่จะไปไถไปหอมไปลูบตรงไหนครับ อุปกรณ์หรืออย่างอื่น บอกมาซะดีๆ

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
อ๋อ พี่ลูบกรงฮิปโปครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตกลงว่าสาระของกระจู๋นี้อยู่ที่หน้าแรกทั้งหมดใช่มั๊ย -*-

this signature is meaningless...
เพื่อให้เข้ากับบรรยากาศสวนสัตว์
ก็น่าใส่ชุดหูกระต่ายไปเนอะ  หื่น

เทคนิคมายากล  กรี๊ดดดดด

เคยเล่นกลไพ่แบบ โจวซิงฉือด้วยละ ที่สับไพ่แบบติดกันเป็นพรืดๆ

วันนี้เราจะมา Breaking the Magic กัน

วิธีการเล่น
   1.ไพ่ 1 สำรับ
   2.แม็กเย็บกระดาษ

เย็บไพ่สลับหัวท้ายให้ติดกันไปเรื่อยๆ ให้พอเหนื่อย เอาไว้กลางๆ สำรับ
แกล้งทำเป็นสับไพ่

แล้วก็ทำแบบโจวซิงฉือเลย พรึ๊บๆๆๆ

โคตรเท่  เจ๋ง

เล่นทีนึงก็เสียไพ่ไป 1 สำรับทุกทีเลย  (อิอิ)

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ใช้เทปใส เนียนกว่านะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ใช้โจวซิงฉือ เนียนกว่าเยอะ

กลลวงโลก :: ทายไพ่ใบกลาง พอพลิกแล้วไพ่มันเปลี่ยนไป

อุปกรณ์ : ไพ่ 4 ใบ
                กรรไกร
                เทปใส

ดูตามรูปเลยครับ วิธีการทำคือ หาไพ่ ใบอะไรก็ได้ในที่นี่ผมเอาเลข 9 สีแดงนะครับ (ไม่รู้เขาเรียกยังไง ไม่เคยเล่น) ผมเอา 9 สีแดงมาเป็นใบที่หนึ่ง แล้วเอาเลข 10 สีดำตัดแบ่งออกมาให้เห็นแต่เลข 10 และเห็นรูปหน่อย ตามภาพ แล้วก็เอาไพ่อะไรก็ได้ ซ้อนเลข 10 สีดำไว้ ในที่นี้คือ 9 สีดำ สังเกตว่ามันจะซ้อนกันอยู่ คราวนี้เราก็เอาเลข 10 สีดำที่เราแบ่งไว้ ใช้เทปใสติดกับใบที่มีเลข 9 สีแดง (อย่าเพิ่งงงนะครับ) แล้วเอาเลข 7 สีดำ มาทับ มันก็จะเห็นเป็นไพ่แค่ 3 ใบ คือ 9 สีแดง 7 , 10 สีดำ

วิธีการเล่น 1. ซ้อนไพ่ให้ได้ตามลำดับ คือ 9 สีแดงที่มี 10 สีดำแปะอยู่ ให้เอา 9 สีดำมาซ้อนไว้ใต้ 10 สีดำ แล้วเอา 7 สีดำ แปะอีกที มันจะมองไม่เห็น 9 สีดำ เราก็เอียงๆไพ่ ให้ไม่เห็น ให้มันปิด

2. ก็ให้คนดูจำไว้ว่า ไพ่ที่อยู่ตรงกลางคือไพ่อะไร

3. พลิกกลับด้านมา แล้วก็ให้คนดูดึงไพ่ตรงกลางออกมา จะเห็นได้ว่า ไพ่ที่เอาออกมา คนละใบกันกับที่เห็น เว้นแต่ว่าเทปใสมันติดไม่แน่น กลจึงถูกจับได้อย่างไม่เป็นท่า

ปล.ตัวอย่างดีๆกว่านี้มันก็มีครับ แต่หาไม่เจอ ขออภัยด้วยนะครับ มาถึงขั้นนี้ก็อย่างงกันนะครับ สงสารคนพิมพ์  (อิอิ)

เคยลองฝึกนะ

ฮือๆ~

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เอามาลงมั่งได้มั้ยครับ เคยเล่นอยู่เหมือนกัน หมดกับพวกนี้ไปหลายพันแล้วอ่ะครับเมื่อก่อน
เดี๋ยวมาeditไปลื้อตำราเก่าๆก่อน
อิอิ

เห็นสอนวิธีปาล์มเหรียญไปแล้ว
แต่ส่วนมากเวลาผมปาล์มเหรียญผมไม่ค่อยชอบใช้วิธีนั้นอ่ะครับ มือผมยาว เหรียญเล็กๆจะปาล์มลำบาก
ส่วนใหญ่ต้องใช้เหรียญสิบเท่านั้น

อันนี้คือฟิงเกอร์ปาล์มครับ เอานิ้วกลางกับนิ้วนางงอหนีบเหรียญไว้ อาจจะดูไม่ค่อยเนียน แต่ก็แน่นหนาและใช้ในสถานะการณ์ฉุกเฉินได้ดี อิอิ

ต่อมาเป็นธัมป์ปาล์ม
อันนี้ผมใช่้บ่อยที่สุด แล้วก็เล่นแล้วมั่นใจที่สุดแล้วครับ

ก็เอาโคนนิ้วโป้งกับนิ้วชี้หนีบไว้ จบ

แต่เวลาทำปาล์มผมว่าเทคนิคที่สำคัญง่ายคือ

อย่ามอง
อย่าเกร็ง
สะบัดๆ แกว่งๆ แต่ให้เป็นธรรมชาติ

แค่นี้ก็น่าจะok

อ้อๆ รูปภาพนี้เอามาจากหนังสือ มายากลบนฝ่ามือ นะครับ เป็นหนังสือตั้งแต่พ่อยังเรียนมหาลัย
รู้สึกว่าเคยมีเอามาพิมพ์ใหม่เป็นเล่มสีแดงๆ หน้าปกมีเหรียญสิบหมุนๆอยู่สามเหรียญ
แต่เนื้อหาห่วยกว่าเยอะอ่ะครับ ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2007, 06:20 น. โดย จ๊อบ » บันทึกการเข้า
ดูตั้งนานว่าอะไรฟะ ปาล์มๆ
ที่ไหนได้ก็ปาล์มนี่เอง

อยากลงเป็นวิธีที่จะเอามาเล่นได้จริงๆอ่ะครับ
ถ้าจะลงเป็นวีดีโอนี่ต้องทำเป็นzipก่อนใช่มั้ยครับ
กลัววาดรูปแล้วคนอื่นจะดูไม่รู้เรื่อง ฮือๆ~
หน้า: 1 2 3 [4] 5