หน้า: 1 [2] 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิคมายากล (ตามใจฉันละทริค)  (อ่าน 37056 ครั้ง)

เพราะเค้ารู้ว่ามายากลคือการแสดงอย่างหนึ่ง ไม่ใช่ไสยศาสตร์แบบที่คนไทยชอบคิดกัน

เห็นด้วยกับประโยคนี้ค่ะ *-*

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
รอชม
คนดูเพียบครับ

(แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)
ตามใจวันละทริค
ตามใจฉัน วันละทริค
 (แจ๋ว แจ๋ว)
(ไม่มีอะไรครับ ฟังดูเท่ดี ... ตามใจฉันละทริค ... ดึงดูดดี)
เรื่องมายากลเคยเป็นของที่ชอบมากสมัยเด็กๆ เคยไปพาต้าไปซื้ออุปกรณ์มาเล่นด้วย!

พาต้า??  งั้นเหรอ
แซวเล่นค่ะแซวเล่น

มารอชมด้วยคนค่ะ ชอบมายากลม้าก มาก เหมือนกัน
เคยซื้อหนังสือสอนเล่นมายากลด้วยค่ะ (แต่ไม่ได้ซื้อที่พาต้านะ  เกย์ออก )

Life isn't always made to order.
 กรี๊ดดดดด
ขึ้นหิ้งขึ้นคานกันไปข้างเลยครับ
กระจู๋ถูกใจ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ถ้าวันนึงมีนักมายากลระดับโลก
มาเขียนหนังสือแฉการเล่นให้หมดทุกกล
อย่างนี้นักมายากลทั่วโลกก็ตกงานหมดสิ?

หรือมันมีจรรยาบรรณของมัน

(เทคนิคเหล่านี้ถือว่าเปิดเผยต่อสาธารณะได้เนื่องจากค่อนข้างสากลและเป็นความสามารถเฉพาะตัว เพราะบางคนรู้แต่ก็ทำไม่ได้)

บอกไว้แล้วค่ะ

อันไหนที่สามารถเปิดเผยได้ ก็เปิดเผย เพราะถือว่าเป็นกลขึ้นพื้นฐาน

ไม่ใช่ขั้นสูงอย่างพวกตัดตัว อันนั้นก็ไม่เอาออกมาเผยแพร่หรอกค่ะ

เพราะว่ามันก็เหมือนการทุบหม้อข้าวของตัวเองเช่นเดียวกันค่ะ

สวัสดีค่ะ

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
อืมม์ ... เคยฝึกเล่นกลเหมือนกันครับ  ยิ้มน่ารัก
แต่เป็นพวกกลอุปกรณ์
สมัยเด็กๆเคยไปซื้อแถวๆ โรงหนังเฉลิมบุรี เยาวราช
แต่ตอนนี้ไม่อยู่แล้ว  ฮือๆ~

... บุญรักษาครับ : )
ผมเล่นกรนทุกคืนครับ
เอ่อ................เก่งหงะ

ตอนนี้กำลังดาวโหลด เดวิด เบน กับ คริส แองเจิ้ล

แล้วก็ ไซริล มันสุดยอดมาก

ล่าสุดที่ดูรู้สึกจะเป็นคนญี่ปุ่น

มันเดินไปที่ป้ายโฆษณา แฮมเบอร์เกอร์ ซึ่งลักษณะเป็นคนถือแฮมเบอร์เกอร์

มันเดินเข้าไปแล้วบังๆ แฮมเบอร์เกอร์ออกมาอยู่ในมือ

ในรูปตอนนี้ที่มือแฮมเบอร์เกอร์หายไปแล้ว

กัดไปคำนึง แล้วเอามือไปบังๆตรงรูปแฮมเบอร์เกอร์กลับเข้าไปในรูป

พร้อมรอยกัดที่กัดไปเมื่อสักครู่  ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ

มันทำได้อย่างไร

S♥NE - Goguma
เอ่อ................เก่งหงะ

ตอนนี้กำลังดาวโหลด เดวิด เบน กับ คริส แองเจิ้ล

แล้วก็ ไซริล มันสุดยอดมาก

ล่าสุดที่ดูรู้สึกจะเป็นคนญี่ปุ่น

มันเดินไปที่ป้ายโฆษณา แฮมเบอร์เกอร์ ซึ่งลักษณะเป็นคนถือแฮมเบอร์เกอร์

มันเดินเข้าไปแล้วบังๆ แฮมเบอร์เกอร์ออกมาอยู่ในมือ

ในรูปตอนนี้ที่มือแฮมเบอร์เกอร์หายไปแล้ว

กัดไปคำนึง แล้วเอามือไปบังๆตรงรูปแฮมเบอร์เกอร์กลับเข้าไปในรูป

พร้อมรอยกัดที่กัดไปเมื่อสักครู่  ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ

มันทำได้อย่างไร

เออ อันนี้ก็ดูแล้ว

แถมมันถลกแขนเสื้อด้วย
เคยดูหนังเรื่อง จูลาสสิคพาร์ค

มันมีไดโนเสาร์ไล่กระทืบรถด้วย

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เคยดู เอ็มวีแม้วยะฮี้

มีทักษิณมาร้องมายยะฮี้ด้วยณ
เชื่อไหมมันต้องเป๋

เชื่อตูไหม หือ????  เชื่อตูไหม

แบร่ แบร่ แบร่

S♥NE - Goguma
ครับ ... แต่มันต้องมีที่มาและที่ไปครับ : )
by the way : )

... บุญรักษาครับ : )
แจ๋วมาก ขอบคุณมากครับ สำหรับเทคนิคดีๆ

เจ๋ง +1

My handsomeness is toxic to all chics.. :P
หน้า: 1 [2] 3 4 5