หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: มือถือบาตรปากถือศีล ?  (อ่าน 7893 ครั้ง)
ใช่เลยค่ะ บลูคุยกะคุณตาก็เพราะไปพันธ์ทิพย์แล้วเห็น คนห่มจีวร ยืนเลือกหนังแผ่น ชิ
คุณตาบอกว่า คนพวกนั้นแค่อาศัยผ้าเหลืองเท่านั้นไม่ได้เรียกว่า "พระ"

บลูชื่นชมพระพุทธเจ้าอย่างมากค่ะ
ศีล 227 ข้อนี่ นอกจาก สอนให้เป็นคนดีแล้ว ยังสอนมารยาทอีกด้วย

เจ๋งจริงๆ ค่ะ
(แจ๋ว แจ๋ว)

เคยเจอครับ ที่ลพบุรี ตอนที่ไปช่วยงานที่สถานีรถไฟลพบุรี ตอนเย็นเห็นกินเหล้า พอตอนกลางคืนซะประมาณ 02.30 น.จะห่มจีวรแล้วมาซื้อตั๋วรถไฟไปกรุงเทพเพื่อแอบอ้างรับของบิณฑบาตร

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
+ ให้พี่บลูจนกว่าจะบวกไม่ไหว
แน่ใจนะก๊อพ
สาธุ
มงคลชีวิต 36 ประการ ลองๆ ทำดูก็ดีนะคะ *-*

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
+ ให้พี่บลูจนกว่าจะบวกไม่ไหว

จ๊วบ  ยิ้มน่ารัก

แน่ใจนะก๊อพ

หมายความว่าไงคะ??  โวย

Life isn't always made to order.

มือถือกล้อง ปากถือศีล สะพายย่าม จิกท่าถ่ายรูป เหมือน ไทย ซุปเปอร์โมเดล

มีกระเป๋าย่ามห้อยแขน จินตนาการว่าเป็นหลุยส์

ฮือๆ~ ฮือๆ~

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
ในพันทิปมีคนบอกว่าอาจเป็นเพราะยังไม่ชินกับชุดก็เลยดูเก้ๆกังๆครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ฮา แต่ต้องสำรวม  (อิอิ)
คงนึกว่ากำลังใส่ กิมิโน
หรือไม่ก็คิดว่า ตัวเองเป็น โอชิน อยู่แน่ ๆ

เหลือบ

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
ฮือๆ~ ตูจะบวชตอนพฤษภานี้แล้วยังไม่รู้เรื่องศีลเลยสักข้อ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่เป็นไร ค่อยๆเรียนรู้

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เ่อ่อ พระแน่นะคะ?
เค้าแต่งตัวเป็นพระเฉยๆรึเปล่า

(ไม่ได้ต้องการลบหลู่นะคะ แต่อยากจะพูดตรงๆเลย พระที่เห็นในรูป เหมือนจะไม่ใช่ชายแท้ๆนะ- -")

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
หน้า: 1 2 [3]