หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 22

ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ชายผมยาว...  (อ่าน 91228 ครั้ง)
พี่ 700 จ่ะ ราคาที่พอรับได้ มีน้ำยาดีกว่านี้หน่อยจะราคา 1200
และถ้าถ้าทำครั้งแรก จะเจอ ช่างทำผม ไซโคให้ซื้อน้ำยาบำรุงผม
หลอดละ สามสี่ร้อย

เอาน่ะ ลีบก็ลีบสามวันเอง วันที่สามก็ สระผม แล้วผมก็จะฟูสวยงามแล้ว  กรี๊ดดดดด

ผมยาว ๆ ลีบ ๆ น่าดูตรงไหน

ผมยาว ๆ ฟู ๆ แอบมีสังคะตัง (สะกดอย่างนี้หรือเปล่า งง) เร้าใจกว่าเย้อออออ... ปลื้ม

งบน้อย

ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยยืดผมเลยอ่ะ

จนตอนนี้ก็ไปดัดมาเรียบร้อย

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ตูไปยืดมั่ง  ดีกั่ว  เดี๋ยวคุยกับคนแถวนี้ไม่รู้เรื่อง   ชิ

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ

กร๊าก ขอขำ1ทีก่อนตอบ

ไอ้เครื่องวงแหวนดาวเสาร์(ที่ดาบอก) กับเครื่องโคจรรอบดวงจันทร์(ที่พี่กัมโดนมา)
เขาบอกว่ามันช่วยให้การยืดผมมีประสิทธิภาพดีขึ้น น้ำยาเข้าไปดีขึ้น ไม่น่าจะช่วยเร่งเวลานะก็ยังนั่งรอเป็นชั่วโมงเหมือนเดิม เอือม  แต่ช่างที่ร้านแอบกระซิบว่า "จริงๆแล้วมันมีไว้ทำให้ร้านพี่ดูดีขึ้นน่ะ ฮิ้ววว "

ปกติปาล์มยืดผม ราคาอยู่ประมาณ 600-900 ผมยาวประบ่าคลอเคลียไหล่600-700 ถ้ายาวถึงกลางหลังก็ 800-900 ใช้น้ำยาของชิเซโด (สะกดไม่ถูก....โดยส่วนตัวไม่รู้จักของแบรนด์เนม)

ครั้งล่าสุดที่ไปทำ เขารีดจนผมปาล์มไหม้ แค้นมากๆ เคืองๆๆ พยายามหมักทรีตเมนท์ทุกครั้งที่สระผม 1เดือน ถึงจะดีขึ้น แต่ก็แค่ดีขึ้นอ่ะ จับปลายผมก็ยังรู้สึกหยาบเป็นหางหมาอยู่ดี  ชิ

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าอย่าไปทำผมเวลาที่ช่างทำผมง่วงนอน เอือม

ปล. พี่กัมซื้อหมวกอบไอน้ำมาทำเองดิ ปาล์มว่ามัน workเหมือนกันนะ สะดวกดีด้วย ระหว่างรอเวลา 15-20 นาที ก็มาปั่นบอร์ดได้ ปลื้ม ส่วนครีมหมัก ทรีตเมนท์ ชอบของลอรีอัลกระปุกสีเขียว กับแพนทีนสำหรับผมยืดเข้มข้นพิเศษ3x เจ๋ง หรือว่างๆ อารมณ์ดีก็พอกหน้าด้วยเพียวโยเกิร์ต ที่เหลือเอามาหมักผม อารมณ์อยากเมาก็หมักด้วยเบียร์หรือเมาหัวราน้ำไปเลย รับรองผมนุ๊มนุ่ม กรี๊ดดดดด
work  แบร่

เกลียดมันที่สุด
ตูเอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า อ่านวิธีการแล้วท้อ อี๋~
 :42:อีกหน่อยผมหยักศกจะเป็นแฟชั่น เวลามีแต่คนหัวลีบๆค่ะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เห็นด้วยกับนานา
คนผมหยิก ( และไม่ได้ยืดผม ) จงเจริญ เย้  ฮิ้ววว

等着
ตูเอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า อ่านวิธีการแล้วท้อ อี๋~

เช่นปั่นบอร์ด  เกย์แอบ

ไอ้ที่หมุน ๆ เลยถามแฟนเหมือนกันว่าเข้าไปแล้วเป็นยังไง ยังกะเครื่องปั่นอิเล็กตรอน เหมือนเป็นเครื่องอบผมอะไรประมาณนี้ แต่ที่เอือมที่สุด คือต้องไปนั่งรอ ๆๆๆๆๆ

[ว่างให้เช่า]
ยืดผมแล้วนานาว่ามันดูไม่ธรรมชาติมากๆค่ะ ไม่ชอบ
อีกอย่างไม่ชอบเข้าร้านทำผม เพราะไม่ชอบรอ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เห็นด้วยกับนานา
คนผมหยิก ( และไม่ได้ยืดผม ) จงเจริญ เย้  ฮิ้ววว

ถูกค่ะพี่บิว   ยิ้มน่ารัก

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ผมหยักศกเหมือนกัน แต่ไม่อยากยืดเพราะกลัวผมเสีย
มีช่วงนึงไว้ผมยาว เพราะสู้ค่าตัดผมไม่ไหว พอกลับมาก็ตัดสั้น

เพิ่งซอยผมไป เหลือนิดเดียว โล่งหัวดีมาก   ปลื้ม
ไม่เคยใช้ครีมหมักผม ใช้แต่น้ำมันมะกอกหมัก
เทใส่มือ ทูจนมันอุ่นๆแล้วก็ละเลงหมักไว้จนกว่าจะอาบน้ำ
ผมนุ่มดีเหมือนกัน  ลันล้า

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
ขอวกเข้าไปเรื่อง ซื้อหมวกหมักผมของน้องปาล์มนะครับ

ที่น้องปาล์มบอกว่า เวลารอหมักผม แล้วก็มานั่งปั่นได้

พี่ขอเถียงขาดใจ
ว่าพี่จะไม่ทำ

เพราะอะไรรู้ไหม?

เพราะว่าถ้าพี่หมัก ผม คิดสภาพตาลุงแก่ๆ ใส่หมวกครอบประมาณหมวกอาบน้ำของผู้หญิง
แล้วมานั่งเล่นคอม 
แล้วที่สำคัญ บ้านพี่เป็นร้านคอม แล้วต้องเจอะเจอสายตาลูกค้าหลายสิบชีวิต..........

โอ้วมายก๊อดดดดดดดด......

ฮี่ๆๆๆ
ว่าแต่สนใจแฮะ ซื้อที่ไหนอ่ะปาล์ม พี่อยากเด่น เดี๋ยวหามาครอบแล้วมานั่งเล่นเน็ท ดีกว่า เผื่อลูกค้าจะไปๆซะมั่ง
ร้านแน่นไปหมด รำคาณจะตาย

ที่บ้านมีหมวกอบไอน้ำอยู่
แต่ไม่ค่อยได้ใช้เลยเคยใช้ไปครั้งนึง
รู้สึกว่ามันปวดหัวตึบ ๆยังไงไม่รู้

แค่ด้วยความอยากสวยเลยทนทนทน เขาให้ครึ่งชม.ก็รอรอรอ ไปจน เกือบ2 ชมได้

(กลัวเดี่ยวมันนานไม่พอ ครีมที่หมักไว้จะไม่ซึม)

สรุป รู้สึกปวดหัวสุด ๆ แล้วก็รู้สึกยังไงแปลกๆ เลยไม่ทำดีกว่าจากนั้นมันก็ถูกทิ้งไว้

โดยไม่มีใครเหลียวแลเลย

หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 ... 22