หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: เจ็ดเซียนซามูไร(ระวังหน้า2มีสปอย)  (อ่าน 18682 ครั้ง)
สมัยก่อนเคยดูBig cinemaทางช่องเจ็ด ช่วงที่เอาหนังคาวบอยมาฉายมากๆ มีเรื่องหนึ่งสนุกมาก เกี่ยวกับคาวบอย7คนที่รับจ้างจากชาวบ้านมาต่อสู้กับโจรครึ่งร้อย ชื่อเรื่องเจ็ดสิงห์แดนเสือ the magnificent seven

ตอนหลังได้ยินมาว่าที่จริงเป็นหนังที่สร้างเลียนแบบหนังญี่ปุ่นเรื่องเจ็ดเซียนซามูไร ของอากิระ คูโรซาว่า

คำถาม....................
ในเมื่อมีชื่อไทย แปลว่าฉายในไทย
แล้วมีให้เช่าไหมครับ จะไปหามาดู กรี๊ดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2008, 14:33 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
น่าจะมีให้โหลด

ไม่คุ้นหูคุ้นตาเลยครับหมอ ถ้าทางจะหายากครับ รอคนอื่นมาตอบนะครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ไม่รู้จักครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
นานมากแล้วไม่ใช่หรือหมอ?

มีครับ คลาสสิกมาก (แต่ตูไม่เคยดู)
ไม่รู้หมออยู่โรงบาลไหน
แต่ถ้าวันไหนแวะมาศิริราช
ลองขึ้นเรือข้ามฟากมาท่าพระจันทร์
เดินมาครึ่งทางก่อนถึงท่าช้าง มองหาร้าน FAME ครับ
ร้านนี้มีหนังแนวและไม่แนวให้เช่า ทุกเรื่องในเปรู

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
น่าจะนานมากแล้วนะครับ
(ดูจากพี่ระจันมาตอบสิ)

ร้าน FAME ที่แอนว่าน่าจะมี สมัยเรียนเพื่อนเคยพูดถึงครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ร้าน FAME ที่แอนว่าน่าจะมี สมัยเรียนเพื่อนเคยพูดถึงครับ
เอ่อ... งั้นคงนานจริงๆ น่ะแหละครับ (กี่สิบปีมาแล้วหว่า)

หนังหนะ  มีแน่นอนครับหนังของอากิระเรื่องนี้  แต่หายากหน่อย  อาจจะมีที่ท่าพระจันทร์
หรือไม่ก็คงต้องหาซื้อที่คลองถมหรือสะพานเหล็ก 

ปล.หนังเรื่องนี้  เป็นแม่แบบของนักทำหนังหลายๆคนเลยครับ  ถือเป็นหนัง
เรื่องหนึ่งเลย  ที่ผู้กำกับหนังควรต้องดู

ปอ.ผมก็ยังหามาดูไม่ได้เหมือนกัน   ง่ะ

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
โหยยยยยยยยยยยยยย
นานมากกกกกกกกก
เคยดูสมัยเป็นวีดิโอแหน่ะ

อย่าลืมไปเล็งๆดู แถวจตุจกรด้วยนะครับ
แถวนั้นหนังเก่าๆเย๊อะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ก็หนังเรื่องนี้สร้างสมัย 1950'sครับ น่าจะเก่าพอสมควร

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
แถวสีลมมีครับ มีให้ซื้อเป็น DVD

มันคือ ต้นตำรับของ starwar ในปัจจุบันเลย สังเกตการตัดฉากแบบ wipe ซ้ายขวา

ปล. ร้าน fame นี่เป็นร้านของคนรักหนังโดยแท้ มีหนังมันทุกประเภท เก่ามาก ๆ ก็มี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2006, 11:07 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
1950 ไม่พอสมควรหรอกหมอ
เขาเรียกเก่ามากๆ

มีครับ ทั้งให้เช้าที่ร้าน FAME ละก็ตามที่จำหน่าย DVD ช่งวนี้หนังเก่าออกเป็น DVD เยอะมากครับ  ยิ้มน่ารัก

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
 งง งง งง งง งง

หน้า: [1] 2 3 4