หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 43

ผู้เขียน หัวข้อ: จ่ายภาษีกันหรือยัง!?  (อ่าน 236111 ครั้ง)
ให้ยื่นแบบ ภงด.90/91 ภายในวันที่ 31 มี.ค.นะ เกินจากนี้โดนปรับ สามารถยื่น online ได้ที่ http://www.rd.go.th/ ใช้เพียงแค่หมายเลขบัตรประชาชน หรือเลขประจำตัวผู้เสียภาษีก็ได้ ถ้าไม่มีต้องจ่ายเพิ่ม หรือขอคืนจะสะดวกมาก

ผมพึ่งยื่นแบบ Online ทำงาน 12 เดือน รัฐเอาไปซะ 1.5 เดือน แต่ก็ยังดีช่วยชาติ ค่าสมาชิกการเป็นคนไทย สำหรับใครที่ทำ freelance หรือ side line ก็คำนวณภาษีกันดี ๆ นะ เพราะถ้าจ่ายในนามบุคคลอาจจะโดนภาษีอ่วม

[ว่างให้เช่า]
จริยธรรมผมสูงตามสมควร
ยื่นแล้ว

ผมเงินเดือนไม่ถึง เลยไม่ต้องเสียภาษี   (อิอิ) (อิอิ)

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
ไม่ได้จ่ายมายี่สิบปีแล้วเค้าจะว่าอะไรหรือเปล่าคะ
ไม่จ่าย ไม่ออก ใครจะทำไม  ชิ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ถ้าเจอย้อนหลัง ระวังจะร้อง ซี๊ดๆ นะครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
คุณพ่อบอกว่าไม่ต้องจ่ายอะค่ะ
เจ็ดหมื่นสามพันกว่าล้านอะ เอาซุกไว้
เดี๋ยวคนก็ลืม
พ่อบอกว่า ให้ทำเหมือนตอนซุกหุ้นอ่ะค่ะ
 งง ไม่รู้ว่าพูดเรื่องไรกันเลย

no food no fat no out no loose
"รักไม่กลัว กลัวไม่รัก
ถามไม่กลัว กลัวไม่ถาม
ยิ้มไม่กลัว กลัวไม่ยิ้ม"
กร๊าก

ไม่รู้เรื่อง ภาษีจ่ายไง ยังไม่ทำงานเลยจ๊าาา

ไม่มีรักใดๆ ที่เป็นไปไม่ได้~*
ยังไม่ทำงานครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ไม่ได้จ่ายมา13ปีแล้วค่ะ ไม่ต้องจ่ายหรอก

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
ยังไม่ทำงาน ยังไม่ต้องจ่ายกันก็จริง แต่เรียนรู้และทำความเข้าใจเรื่องภาษีบ้างก็ดีนะครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ภาษีคือ เงินที่ต้องจ่ายให้รัฐบาลไปรับประทานใช่ไหมคะ

ใช่ไหมคะ

//กลบเกลื่อนหลักฐาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2006, 11:15 น. โดย Ning » บันทึกการเข้า

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
เพื่อบำรุงประเทศชาติครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 43