หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครชอบฟังเพลงแนวเมทัลบ้างคะ??  (อ่าน 17225 ครั้ง)
เออไม่ทราบว่านี้คือ G&N ชุดใหม่รึเปล่าครับ สุดยอดมากกกก
http://youtube.com/watch?v=Xa0OYBDPpj8&search=chinese%20democracy

มันยังไม่ออกเป็นอัลบั้มครับเป็น อีพี เฉยๆ เดี๋ยวออกเป็น อัลบั้มจะเจ๋งกว่านี้ครับอีกไม่นาน
EP 8 เพลงก็เทพแล้วนะ (เหงื่อแตกพลั่ก)

EP 8 เพลงก็เทพแล้วนะ (เหงื่อแตกพลั่ก)

จริงเหรอครับ ผมว่า มันน่าจะมีซัก 12 เพลงอ่ะ ผมว่า แปลว่าเพิ่งออก 555+ เดี๋ยวจะเช็กดูก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2006, 23:12 น. โดย nicky666 » บันทึกการเข้า
เดี๋ยวเอาเพลงมาให้ลองฟังกันครับ http://s30.yousendit.com/d.aspx?id=2A5A2YT1IC7EX2305ZBIQWS4QF

ฟังให้เครียด 555+
เพลงของ Bikini วงไทย ชื่อ ว่าน้อยใจความตาย
คุณ 666 โพสต์ครั้งเดียวกันเอาให้จบความเลยก็ได้ครับ
โพสต์ 2-3 ครั้งซ้อนแบบนี้ ถือว่าน่าเกลียดนะ
เจอคราวหน้า จะสาปละ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ปุ่มEnter ใช้เว้นบรรทัดได้นะครับ

(และดักไอ้พวกชอบเล่นมุkว่าปุ่มEnter ก็กดได้ด้วย)
ปุ่มเอนเทอร์ของคีย์บอร์ดบางรุ่นใหญ่ที่สุด แต่คีย์บอร์ดที่ผมใช้อยู่ปุ่มชิฟต์ใหญ่กว่าถือเป็นการลดระดับปุ่มเอนเทอร์ไหมครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ตอนนี้ชอบ Bikini นิแหละครับเพลงเจ๋งมาก โซโล่ปั่นได้ไฟแล้บมาก  (แจ๋ว แจ๋ว)

เมทัลอะไรล่ะจ๊ะ

จำเพาะเจาะจงซิ หมายถึงเฮฟวี่ เมทัลจริงๆ สมัยโบราณแบบแบล็ค แชบบาธ เทือกนั้น
หรือหมายถึงแค่เพื่อเรียกรวมดนตรีแนวหนักๆ(ที่อาจไม่ใช่เมทัล)

สมัยนี้ไม่น่ามีใครฟัง เฮฟวี่เมทัล เลยคิดเอาว่าอูมมมบะหมายถึงเพลงแนวหนักๆสมัยนี้อย่างพวกฮาร์ดคอร์หรือเปล่า
เพราะสมัยนี้คงมีแต่พวกนี้ ถ้าเป็นแนวนี้ก็ไม่ได้ฟังครับ เก็บไว้ให้กรรมกรฟังแล้วกัน

ผมฟังตั้งแต่ Heavy ยัน Brutal Grind core ครับ

เจ๋งมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ไม่รู้จะต้องพูอย่างไร สำเนียง Blue Rock เหมือนเดิม
หน้า: 1 2 [3]