หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 11

ผู้เขียน หัวข้อ: Space invaders (ผู้รุกรานพื้นที่)  (อ่าน 44573 ครั้ง)

บางคนคงเคยได้ยินมาบ้างแล้วก็ขออภัย
แต่คนเพิ่งเคยได้ยินอย่างผม ตื่นตาตื่นใจกับแนวคิดของเค้ามาก ๆ เลย คือ งานศิลปะแบบไม่จำกัดสถานที่
คือคุณจะสร้างงานที่ไหนก็ได้ ที่สำคัญของโลกยิ่งดี ยิ่งถ้าเจ้าหน้าที่รัฐมาแกะออกยิ่งจ้าบบบ แนวคิดนี้เริ่มต้นที่ ปารีส และระบาดไปทั่วโลก เมืองที่เท่ ๆ ต้องมี เจ้า space invader อยู่ ไม่ว่าจะเป็นโตเกียว ลอนดอน นิวยอร์ค และอื่น ๆ

ลักษณะของงาน
คือคนที่เป็น space invader จะเป็นใครก็ได้ รู้สึกว่าจะใช้แผ่นกระเบื้องต่อเป็นรูป ข้างบนเนี่ยล่ะ แล้วไปติดในสถานที่ต่าง ๆ แล้วถ่ายรูปมาโพสลงเว็บ มีการจัดคะแนนให้ด้วยลองเข้าไปดูได้ที่

http://www.space-invaders.com/sominv.html

ตัวอย่างงาน

อันนี้ใหญ่มาก

ย้ำว่าไม่ได้รีทัช

โคตรยิ่งใหญ่ครับ สถานที่แห่งนี้

หุหุ เมิงเสร็จกูแล้ว

โตเกียว

@ ชิบูย่า

นิวยอร์ค

มันโผล่ออกมาแว้วววววว

ว่าไงจ๊ะ สาวน้อยยยย

และ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มี.ค. 2006, 21:48 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
บนเสาไฟ มันขึ้นไปติดได้ไงหว่า   งั้นเหรอ

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
สองรูปล่างหาตั้งนานว่าอยู่ตรงไหน

ติดแทนป้ายทะเบียนรถได้ไหมครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ต้องติดแทน โลโก้รถดีกว่าค่ะ  ฮิ้ววว

<3.
นั่นดิ มันปีนขึ้นไปติดได้ไง
เคยอ่านจาก a day หรือเปล่าไม่แน่ใจ
แต่เคยเห็ฯของจริง ตัวนึงที่สะพานพุทธครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ธากากับบางกอกใครมาแปะกันนะ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ใช่ a day แหละครับเคยอ่านผ่านตามาเหมือนกัน
คนทำคนเดียวรึว่าเป็นกลุ่มคนบนไซเบอร์อย่างแตกฟอง ที่อยู่คนละที่
แต่ว่าทำผลงานออกมาโชว์กันว่าใครเจ๋งกว่า
 กรี๊ดดดดด

ปล.ต้องเป็นกระเบื้องเท่านั้นเหรอ งง
ลองติดในORดีกว่า หุหุหุหุ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เคยเห็นที่เจ๋งกว่านั้นนะ อยู่ตามยอดไม้ ที่ไม่คิดว่าจะปีนขึ้นไปติดได้  กรี๊ดดดดด

ป้ายสีเหลือง เคยเห็นกันหรือเปล่า อันนี้ถือว่าเป็นกลุ่มผู้รุกรานด้วยเปล่า  เกย์แอบ

[ว่างให้เช่า]
ป้ายสีน้ำตาลก็เคยเห็นครับ

เคยเห็นที่เจ๋งกว่านั้นนะ อยู่ตามยอดไม้ ที่ไม่คิดว่าจะปีนขึ้นไปติดได้ กรี๊ดดดดด

ป้ายสีเหลือง เคยเห็นกันหรือเปล่า อันนี้ถือว่าเป็นกลุ่มผู้รุกรานด้วยเปล่า เกย์แอบ
พี่แอ๊ะกล้าเนอะ ผมจะโพสเหมือนกันแต่ไม่กล้า  (แจ๋ว แจ๋ว)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
อันที่อยู่ที่ตึกอิฐบล็อค เหมือนเป็น Pacman มากกว่า Space Invader นะ

ปล. ถึงว่ามันไปโผล่ในเว็บผมด้วย... เป็นงี้นี่เอง
อันที่อยู่ที่ตึกอิฐบล็อค เหมือนเป็น Pacman มากกว่า Space Invader นะ

ปล. ถึงว่ามันไปโผล่ในเว็บผมด้วย... เป็นงี้นี่เอง

ใช่ๆๆ เหมือนไอ้ตัวร้ายในแพ็คแมน

เอาไปแปะมั่งดีกว่า....ที่ทำเนียบรัฐบาล....

ทหารเกณฑ์
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 11