หน้า: 1 2 [3] 4

ผู้เขียน หัวข้อ: กระดูกผมหัก....(อ่ะ)  (อ่าน 11494 ครั้ง)
หายไวๆครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หายยำๆครับ

เมื่อคืนนั่งวาดการ์ตูนอยู่ วาดได้สิบห้านาที ไฟก็กะพริบ ๆ เราก็เงยหน้าขึ้นไปมอง

กร๊อบ!!!
  เหวอ
อ๊าก!!!

นอนแอ้งแม้งอยู่สิบห้านาทีกว่าจะขยับคอได้

เป็นอันตรายมั้ยครับ...  ง่ะ
เมื่อคืนนั่งวาดการ์ตูนอยู่ วาดได้สิบห้านาที ไฟก็กะพริบ ๆ เราก็เงยหน้าขึ้นไปมอง

กร๊อบ!!!
  เหวอ
อ๊าก!!!

นอนแอ้งแม้งอยู่สิบห้านาทีกว่าจะขยับคอได้

เป็นอันตรายมั้ยครับ...  ง่ะ
และนี่คือที่มาของชื่อ กร๊อบ

กร๊อบกรอบไปเลย ง่ะ
และนี่คือที่มาของชื่อ กร๊อบ

อันนี้ตอนหลัง

ตอนแรกวิ่งออกกำลังกาย แล้วล้ม ข้อเท้าก็ดังกร๊อบ แต่ไม่เป้นอะไรมาก แค่กระดูกลั่น

ตูจะหลุดเป็นชิ้น ๆ มั้ยเนี่ย
อันนี้ตอนหลัง

ตอนแรกวิ่งออกกำลังกาย แล้วล้ม ข้อเท้าก็ดังกร๊อบ แต่ไม่เป้นอะไรมาก แค่กระดูกลั่น

ตูจะหลุดเป็นชิ้น ๆ มั้ยเนี่ย
ท่าทางจะเป็นอย่างนั้น

ลองเข้าอู่ ไปให้ช่างเครื่องเค้า check ดูหน่อยสิว่าน๊อตมันหลวมมั้ย

ทำไมหมอไม่รักษาตัวเองแบบดอกเตอร์ K ล่ะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ต้องกินข้าวผัดปูถึงจะหายครับ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
ทำไมหมอไม่รักษาตัวเองแบบดอกเตอร์ K ล่ะครับ
เพราะว่าdoctor K เป็นเรื่องโม้ครับ (ผมชอบบากิมากกว่า ใกล้ความจริงกว่าเยอะ)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อีแบบต่อยแผ่นดินไหวหยุดนั่นน่ะนะ

เวลาคุยกะเพื่อนถึงตอนที่คนเขียนบากิมันเขียนถึงตรงนี้แล้วฮาทุกที
คือมันเกินไปไง เกินจากการ์ตูนที่ควรมีวิทยาศาสตร์การกีฬาเข้ามาเจือ
กลายเป็นว่าพลังต่อยทำให้แผ่นดินไหวหยุดไปซะนี่
ไอ้คนเขียนมันคง ... อ๊ะ .. พลาดไปแล้วกู
จะถอยกลับไปก็ไม่ได้ละ ...
เอาวะ ทำเป็นลืมๆ ไปละกัน

ตั้งแต่นั้นเลยติดคำว่า .. "อ๊ะ" .. ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ต้อง prince of tennis ครับ

การ์ตูนเทนนิสบ้าไรไม่รู้ ตีทีขึ้นเป็นดาวพฤหัส

บังเอิญแผ่นดินไหวมันหยุดกระมัง (แต่หมีโหดขั้วโลกหนัก7ตันนี่หาได้ที่ไหนกันนะ)

ไอ้การรักษามะเร็งด้วยการผ่ามะเร็งระยะสุดท้าย อันนี้เพิ่งเคยได้ยิน

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมอคะ  เคยตกบันได 3 ขั้น

แล้วไปหาหมอ หมอบอกว่า กระดูกไม่หัก แต่ กระดูก " ริ "

คำว่า " ริ " นี่ร้ายแรงไม่คะ จะกลายเป็นโรคประจำตัวรึป่าว

แล้วจะรักษาหายขาดไม๊คะ จะส่งผลต่อบุตรในอนาคตรึป่าว

เกิดมาก็เพิ่งเคยได้ยิน กระดูกมัน ริ !!!  ฮิ้ววว

ฮ่าๆ ฮือๆ
หมอเป็นคนระยองครับ
แกเล่นมุก

กระดูกมันริ ..จังฮ้าว

หน้า: 1 2 [3] 4