หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: กระดูกผมหัก....(อ่ะ)  (อ่าน 11503 ครั้ง)
 ฮือๆ~ 2300น.
ห้องรก... เลยกระโดดข้ามของที่กองๆอยู่ ไปชนกับลิ้นชัก ตกลงมาดิ้นที่พื้น
พอมองไปที่นิ้ว เอ้า เวงล่ะสิ นิ้วเท้าบิด.......... ง่ะ หักแหง
เลยจับบิดกลับเข้าไป แล้วนั่งพัก
พอดีพ่อเพิ่งกลับมาก็เลยบอกพ่อว่า "สงสัยกระดูกหักล่ะ"..
พ่อมองดู อืม ก็น่าจะหัก งั้นเดี๋ยวกินข้าวก่อน
 ยิ้มน่ารัก นั่งดูอธิการบดีธรรมศาสตร์พูดไป กินไป เล่นกับแมวไป..........
2400น. (จริงๆจะดูจนจบนะ แต่ว่าไปก่อนดีกว่า)
ไปที่ศิริราช ลองไม่แสดงตัวเป็นหมอดีกว่า
 เจอนักศึกษาแพทย์ ตรวจๆ....
"คิดว่าเอ็นอักเสบเฉยๆครับ...รึเปล่าพี่" กรี๊ดดดดด อ้าวจำเราได้นี่นา.....
ก็จริงอย่างที่ว่าคือตรวจดูมันก็ไม่น่าหัก........ แต่ว่ามันบวมมากแล้วก็บิด ก็เลยฟิล์มx-rayดู

สรุปว่าหักอ่ะ

ได้บทเรียนให้น้องๆที่เรียนหมอไว้ เพราะว่าอย่างกรณีผม ตอนตรวจน่ะ ชา..... เลยไม่เจ็บ
ถ้าอยากเล่นงานน้องที่ตรวจ ก็แค่บอกว่า งั้นไม่ฟิล์ม กลับบ้าน... แล้วขอใบรับรองแพทย์ว่าเป็นแค่เอ็นอักเสบ
วันรุ่งขึ้น ไปตรวจอีกที่แล้วก็บอกว่าปวดมากๆๆๆๆๆ ฟิล์มดู อ้าวหักนี่นา อย่างนี้ต้องไปร้องค่าเสียหายที่ตรวจผิดจากหมอคนแรก  ฮี่ๆ เอาซะสองหมื่นค่าปิดปากไม่ให้ถึงสื่อ หื่น

อ้าว สอนทางซะแล้ว งั้นเหรอ ไม่เป็นไรหรอก ต่างจังหวัดคนไข้เขาทำอย่างนี้กันแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2006, 15:09 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อ้าว  พี่หมอแมวไม่เจ็บเลยเหรอครับ 
แล้วนานมั้ยกว่าจะหาย

หายไวๆนะครับ  คงจะเดินไม่สะดวก  ลำบากแย่เลย  ของผมแค่เอ็นข้อเท้าอักเสบก็เซ็งไปเป็นสัปดาห์

โล่ง
หมอก็จะถือโอกาส ลาป่วย
มาปั่นกระจู่เล่นใช่ไหมค่ะ  กรี๊ดดดดด

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
แอบอ้าง
ตกลงมาดิ้นที่พื้น

ตรงนี้นอนปวดพูดไม่ออกอยู่2นาที เหวอ

แอบอ้าง
เลยจับบิดกลับเข้าไป แล้วนั่งพัก
อันนี้โคตรปวด นั่งพักอีก5นาที เอือม

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เจ็บแป๊บเดียวเอง  แปลว่าพี่หมอมีความอดทนสูงมาก

โล่ง
เดี๋ยวไปเยี่ยมนะคะ  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
พี่หมอแม้วใน BR เท่ห์มากค่ะ

ขอลายเซ็นหน่อย
ว่าแล้ว {หมีโหด}ต้องมา  ตอนเช้าๆจู๋ทะลักแน่ๆ  แฟนคลับพี่หมอแมวตรึม   

ปลื้ม

โล่ง
ว่าแล้ว {หมีโหด}ต้องมา  ตอนเช้าๆจู๋ทะลักแน่ๆ  แฟนคลับพี่หมอแมวตรึม   

ปลื้ม

หื่น
เอ็งคิดไปได้ไง  ถึงได้แอบอ้างปั่น  แล้วทำหน้าทะลึ่งแบบนั้น  ฮึ

โล่ง
จู๋ทะลัก  เหวอ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เอ็นอักเสบ  เหวอ

ง่ะ

คนเจ็บคนป่วยต้องพักผ่อน  อย่าทำให้จู๋พี่หมอแมวทะลักล่ะ  เดี๋ยวจะไม่มีแรง  ไม่ได้พักจากการปั่นจู๋

ปล. เอ็นอักเสบนี่ร้ายแรงกว่านิ้วเท้าหักอีกเหรอครับ  เห็นใส่อีโมหน้าตาซีดเชียว

ผมขาแพลงบ่อยมาก  เป็นบ่อยๆก็เลยบวมเป่ง  ไปหาหมอหมอบอกว่าเอ็นอักเสบ  นึกว่าเรื่องธรรมดา 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2006, 01:54 น. โดย Susansaraly » บันทึกการเข้า

โล่ง
หมี : หื่น หื่น หื่น
เคยเป็นเอ็นหัวเข่าอักเสบตอนโหมเล่นแบดเหมือนกันค่ะ  คริคริ

ทรมานมาก  ฮือๆ~

แต่ก็ไปเล่นแบดอยู่ีดี  แป๊ะยิ้ม

Las Noches Rubicundior
หน้า: [1] 2 3 4