หน้า: 1 [2] 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: หาทางจัดการคราบขาวๆบนผนังห้องน้ำ  (อ่าน 13729 ครั้ง)
ชื่อจู๋ หวาดเสียวจริงๆ

หมีคิดไปไกลลิบแล้วเนี่ย

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
เอาสีดำทาทับสิคะ

คราบขาวจะได้กลายเป็นสีดำ

กร๊าก

ฮ่าๆ ฮือๆ
โอ้วว

ขำก๊าก ฮากลิ้ง

ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หมีจริงๆ

ปล.คราบเมือกๆนี่ขยะแขยงมากๆเลยครับ  พี่หมอแมวไม่เทเป็ดเลยล่ะครับ  แต่วิกซอลก็ดี  เอารุ่นนานๆล้างที  แรงมากๆควันขโมง  ถ้าห้องน้ำเล็กๆนี่เข้าไปขัดไม่ได้เลย  โดนรมควันพิษตายซะก่อน

โล่ง
ถ้าเป็นเป็ดสีม่วงรุ่นนานๆล้างทีที่แนะนำ ไม่มีควันนะครับคุณหมอ
วิกซอลโหดไปหน่อย เคยเกือบเป็นลมตอนล้างส้วมเพราะวิกซอลนี่แหละ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เอาดีดี แหละ

นัทว่ามันน่าจะเป็นพวกคราบน้ำ (ที่เกาะหลังจากอาบน้ำเสร็จนะคะ)

ขัดสถานเดียวค่ะ... เหลือบ

หรือไม่ก็ เอาผ้าแห้ง ๆ เช็ด  (ตามที่นัทเข้าใจนะ)

เลวยั้นเงา
อ่านบทความของหมอแล้ว

รู้สึกเลื่อมใสในตัวของหมอมาก

โลกกว้างขึ้นอีกแล้ว
สมัครไปทำเป็ดเรอะพี่   ฮี่...
ผมมีเพื่อนคนนึง ตอนปี 2 อกหัก หญิงทิ้ง เสียอกเสียใจอย่างรุนแรง
มันจึงตัดสินใจกินเป็ดครับ

ใครๆก็บอกว่า อกหักทำไมต้องกินเป็ด
แต่เมื่อเป็นเป็ดน้ำยาล้างห้องน้ำ จึงตั้งหน้าตกใจใหม่
ผมร่วงหมดเลย ดีที่ล้างท้องทัน

ทุกวันนี้ไปเดินดูหญิงแถวข้าวสารด้วยกันสบายใจเฉิบ
ไม่เห็นเหมือนจะมีอะไรเกิดขึ้นกะชีวิตเลย

สาวเกษตฯ หรือเปล่าครับ
น้องรหัสผมเป็นผู้หญิง ซึ่งได้ข่าวว่าคนที่มาชอบเธอพยายาม "แดกเป็ดตาย"
ข่าวลือแพร่ไปไกลมากและมั่วมาก เนื่องจากประโยคข้างบนก่อให้เกิดความสับสนว่า
"แดกเป็ด ตาย" หรือ "แดก เป็ดตาย" แต่พอรู้ความจริงนั้นยิ่งน่าตกใจกว่า
เพราะมันคือเป็ดขัดห้องน้ำนั่นแล

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
หมอแมวนี่เลอะเทอะนะครับ  เกย์แอบ
เลอะก็เช็ด  หื่น

ทางที่ดีที่สุดคือ ทำความสะอาดให้แห้งทุกครั้งหลังอาบน้ำ

แต่ใครจะไปทำได้  โวย จริงม้ะ?

ดังนั้นเมื่อสะสมจนได้ที่ก็..ขัดค่ะ ใช้คนแรงควายสถานเดียว  หมีโหดดดด
พอ หมักหมมได้ที่ จนคราบๆหนาๆแล้ว

ก็

ทุบห้องน้ำทิ้ง

แล้วสร้างห้องน้ำใหม่

เพราะว่าบ้าน หมอ มีฐานะ............
แนะนำเป็ดสีม่วงเหมือนกัน
กับแปรงขัดยี่ห้อ สามเอ็ม

น้ำยาดี ถ้าไม่มีแปรงขัดก็ไม่เวิร์ค

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
ป้าใช้เบคกิ้งโซดา ผสมน้ำส้มสายชู ให้พอข้นๆ ครีมๆ แล้วก็ป้ายๆตามคราบ
ทิ้งไว้ซักพักแล้วก็ขัด ด้วยแปรงสีฟันเก่าๆ ค่ะ
ไม่นิยมใช้สารเคมี เพราะรู้สึกแสบตาและแสบจมูกมากเวลาใช้

ทางที่ดีน้องหมอแมว ควรจะรักษาความสะอาดของห้องน้ำทุกวัน จะได้ไม่หมักหมม ลันล้า

และที่สำคัญ กรุณาเปื้อนให้เป็นที่เป็นทางด้วยนะคะ  ยิ้มน่ารัก

รักแมวค่ะ
WORK WORK WORK
MORE  MORE  MORE

WORK MORE!!!
WORK MORE!!!

อ้าวโดนตัดหน้า
เอือม
ดาคิดว่ามันน่าจะเกิดจากตะกรันในน้ำ

ใช้เป็็ดม่วงแหละค่ะ
วิกซอลมันฉุนเกินไป
ไม่ควรใช้สองยี่ห้อนี่ร่วมกัน เพราะจะเกิดก๊าซพิษ(เอามาจากโคนัน 55+)

ปล. เอาเป็ดม่วงราดให้ทั่ว ปิดห้องน้ำไว้แล้วไปนั่งปั่นบอร์ดสักชั่วโมง
กลับมาเอาน้ำล้างๆก็ออกแล้วมั้ง (ไม่รู้ว่าไอ้คราบนั่นมันเกาะมานานแค่ไหนแล้ว เป็นฟอสซิลไปแล้วหรือยัง)

ปอ. ถ้าอยากให้ตายจริงๆต้องยาฆ่าหญ้าค่ะ กรัมมอกโซน
กินเข้าไปแล้วหมดทางเยียวยา ระบบทางเดินอาหารเน่าไปเลย
--------------------------------
อ่ะ  หมอแมวเขียนไว้แล้วนี่หว่า   ตอน ม. 1 มีนักเรียนห้องข้างๆใช้วิธีนี้ได้ผล หลังจากที่ลองมาหลายวิธีแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2006, 23:59 น. โดย [-[[aida]]-] » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4