หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: "ฝิ่น" สำหรับ "สอบ"  (อ่าน 34423 ครั้ง)
ไม่เคยจดโพยข้อสอบเข้าไปค่ะ
เพราะว่าตอนก่อนสอบก็จัดการ "ซื้อ" ข้อสอบจากอาจารย์มาแล้วทั้งนั้น

(พวกอาจารย์ที่สอนพิเศาตอนเย็นๆที่โรงเรียน)

เงินซื้อได้ทุกอย่างจริงๆด้วย..

สังคม.. เกย์แอบ

ฮ่าๆ ฮือๆ
เรียกว่าโพย เหมือนกันค่ะ

แต่บลูไม่เคยมีเข้าไปเลย
เพราะถึงจะมีเข้าไปก็ไม่กล้าหยิบมาดู
เอาเข้าไปให้ขนหัวลุกซู่เล่นๆ ทำไม

เคยแต่ตอนสอบย่อยฟิสิกส์ตอนม.ปลาย
ส่งกระดาษคำตอบ(เป็นอัตนัย) ไปให้เพื่อนทำแทนให้แค่นั้นเอง

เกย์แอบ

แต่ถ้าไม่ใช่สอบย่อย
ทำไม่ได้ก็จะเขียนบ่นพรรณนาพร่ำเพ้อขอความเห็นใจจากอาจารย์ไปแทนค่ะ

ยิ้มน่ารัก

Life isn't always made to order.
ตอบสอบ ผ่าอาจารย์ใหญ่ รึพี่หมอ   ฮือๆ~

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
อ่านจู๋นี้แล้วทำให้รู้ว่า ..เราอย่าไปด่านักการเมืองเลยว่าโกง
ขนาดโอกาสมีแค่ตูดมดอย่างเราๆ ยังเอาชนะกิเลสไม่ได้เลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถูก....

ต้อง...

นะ....

คร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
ทำกฎตามกติกาค่ะ

วิชาไหนให้เอาเข้าได้ก็เอาเข้า วิชาไหนไม่อนุญาติก็ไม่ฝ่าฝืน

สมัยมัธยมส่งโพยบ่อยค่ะ เป็นทั้งคนรับคนส่งและทางผ่าน  ฮือๆ~

คือพกเศษกระดาษเปล่าเข้าห้องสอบเพื่อเขียนคำตอบส่งให้เพื่อน

สอบข้อเขียนตลอด ก็ยังอุตส่าห์ลอกกันได้

พวกผมเรียกฝิ่นเหมือนกันครับ

แล้วเป็นตัวกระจายฝิ่นบางวิชาด้วย

เขาหาว่าผมเป็นเอเย่นต์ฝิ่น

เคยครั้งนึงแบบว่าอาจารย์มายืนข้างหลังเพื่อน

เพื่อนมันอยู่หน้าเรา มันก็ไม่รู้ตัว

เรียกแบบไม่หันหน้ามานะ

"บิ๊ก ฝิ่น"

ไอ้เราจะบอกก็ไม่กล้วว่าอาจารย์อยู่หลังมัน

อาจารย์เขาแกล้งโดยการไปทำกระดาษ

ลักษณะประมาณฝิ่น แล้วทำเป็นยื่นให้มัน

ในกระดาษเขียนว่า "ออกไปหน้าห้อง เดี๋ยวนี้!!!"

ซวยสะบัด

S♥NE - Goguma
ไม่กล้าทำอ่ะค่ะ โดนจับได้ไม่คุ้มกัน
แต่แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับเพื่อนนี่ทำบ่อย ๆ ค่ะ
จำไม่ได้ครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เคยทีนึงแต่สุดท้ายก็ไม่ได้ใช้เพราะนู๋ทำได้เค้อ  เกย์ออก
เพื่อนๆชอบเอาหนังสือไปไว้ในฝาปิดที่กักน้ำของชักโครก เนียนมาก เกย์ออก

ฝิ่นไม่เคย
ใช้ชะโงกดูเลยครับ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เคยทีนึง

แต่ไม่ได้ตั้งใจนะ

คอโต๊ะสอบเนี่ยมันเป็นแบบไม้ แล้วก็มีเก๊ะด้านล่างไว้ใส่ของ

พอดีโต๊ะของเรามันมีรูโหว่ให้มองทะลุไปยังเก๊ะ แล้วข้างในเก๊ะก็มีแต่หนังสือเรียนพิเศษของใครไม่รู้วางอยู่เป็นตั้ง ๆ

หวานสิ ก็ทำท่าเป็นฟุบลงไป แล้วก็เปิดหนังสือดูทีละหน้าเลย

แต่ถามหน่อยนะครับ ถ้าข้อสอบมันไม่ยากระเบิดจริง ๆ จำเป็นมั้ยครับที่เราจะต้องลอก เพื่อให้ได้คะแนนรองท็อป

เพราะฉะนั้น - จะตกแล้วค่อยลอกก็ได้นะครับ

(มนุษย์ดาวไอน์สไตน์มาตอบซิ)
เล่าไปยังหว่า
ตอนสอบเข้า ม.4 ห้องคิงรวย
มันต้องสอบวิทย์-คณิต
ไอ้วิทย์น่ะทำได้อยู่แล้ว (สมัยนั้นตูเก่งนะ)
แต่คณิตนี่ห่วยแตกมาก รู้ตัวดีมาแต่เยาว์วัย

ไอ้กอล์ฟเป็นคนเรียนเก่งมากสมัย ม.ต้น แต่อยู่คนละห้องกัน
วิชาคณิต มันมานั่งสอบอยู่ในตำแหน่งที่ตูสามารถมองเห็นคำตอบและเนื้อหาที่มันเขียนได้ทุกประการ
แต่ด้วยจริยธรรม ตูไม่ลอก

ผลสอบเข้า ม.4 ปีนั้น
ตูได้วิทย์ 74/100 (สูงสุด 85 มีคนเดียว อันดับสองก็ตูนี่แหละ ยิ้มน่ารัก)
ส่วนคณิต... ตูได้ 28 และไอ้บักกอล์ฟมันได้ 93 .....
...
...

เฮ้อ..

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ของผมเป็นเมล็ดพันธุ์ฝิ่นครับ
ม6 เป็นจ้าวชีวะ กับจ้าวอังกฤษ ................ ผลสอบออกมา พวกต้นฉบับได้ที่สองที่สาม ส่วนที่คนที่ลอกคนนึงได้ที่หนึ่ง ได้เกียรติบัตรตอนเรียนจบด้วย
ม4 ตอนนั้นเรียนเลข วิชาที่ห่วยที่สุดในชีวิต ทำไม่ได้เลย แต่คนข้างๆ ทำได้ทุกข้อ คนอื่นมันลอกกันแทบทั้งห้อง(พออาจารย์เดินออกจากห้องปั๊บ ทุกคนกระจายคำตอบกันหมดเลย) แต่ผมที่นั่งข้างๆ ไม่ลอก. พอประกาศผล มีผมกับอีกสามสี่คนได้คะแนน ที่เหลือโดนสั่งทำรายงานวิชาเลขส่งอาจารย์................ เหตุที่ไม่ลอก เพราะว่า ผมรู้ว่ามันทำผิด กรั่กกรั่ก สะใจ
ม.3 - 2 - 1 เป็นต้นฉบับ ต้องหันเอียงซ้าย ขวา ตามซิกเพื่อน
ป4 ครั้งแรกในชีวิต ที่เข้าสู่วงการลอกข้อสอบ เพราะโดนพี่ป.6บอกให้เป็นเด็กเดินโพยข้อสอบ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
สมัยผมเรียนก็เรียกฝิ่นเหมือนกันครับหมอ ผมเป็นคนนึงที่แอนตี้เรื่องฝิ่น แต่ผมก็ดีเกินกว่าจะบอกอาจารย์คุมสอบว่าเพื่อนผมคนไหนพกฝิ่นเข้าห้องสอบ ถึงแม้มันจะเป็นการเอาเปรียบเพื่อนอีกหลายคนที่ตั้งใจอ่านหนังสือสอบ เลยได้แต่แอบลุ้นให้อาจารย์ตรวจเจอฝิ่นที่เพื่อนแอบเอาเข้าไปเองครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8