หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ขุดหลุมฝังฟอนต์  (อ่าน 200817 ครั้ง)
 เจ๋ง สุดยอดเจง ๆ วิธีที่ให้มาอ่ะ หามาตั้งนานว่าจะทำไง ขอบคุณกร้าบบ

** ตรงที่เขียนว่า ไม่ฝังอักษรระบบทั่วไป ไม่แน่ใจว่า ไอ้ อักษรระบบทั่วไปเนี่ย จะหมายความถึงพวกฟอนต์มาตรฐานที่มีอยู่ใน word ทั่วไปป่าว แบบ Angsana ประมาณนี้รึป่าว ไง ใครเป็นผู้รู้ถ้าไม่ใช่ก้อช่วยแก้ให้ทีละกานนน ขอบคุณหลาย ๆ
โอ้เจ๋งดี แต่มีโปรแกรมฝังฟ้อนต์ของ Mac มะ

อย่าได้คิดมากไป สุดท้ายทุกวันก็คือทุกวัน
ฝังลงใน PowerPoint ไม่ได้อะค่ะ ทำตามทุกขั้นตอนแล้วนะค่ะ
ช่วยแนะนำหน่อยเถอะค่ะ
มากันเป็นแก๊งค์
ฮิ้ววว

รึจะเล่นอะไรกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ต.ค. 2006, 21:49 น. โดย ภูกระดึง » บันทึกการเข้า

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 กร๊าก
งงเลยว่าควรลบหรือเก็บไว้ดี  กร๊าก กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี

หน้าม้ามาเป็นขบวนการ กร๊าก

งบน้อย
ลบไปแล้วครับ

เล่นกับใครไม่เล่น มาเล่นจู๋ตู  โวย

เล่นกับใครไม่เล่น มาเล่นจู๋ตู  โวย

อ๊างงงงง~ หื่น

งบน้อย
ลองทำ sIFR เป็นภาษาไทยดู ใน ไฟล์ .html ใช้ได้
แต่พอนำไปประกอบกับ .php (ใช้ทำบลอกน่ะ) ทำไมภาษาไทยไม่ขึ้นอ่ะ ขึ้นแต่ภาษาอังกฤษ
แค่เปลี่ยนนามสกุล ไฟล์ แล้วไปรันผ่าน Apache แทนแค่นั้นอ่ะ
งง  แป่ว มีคนเป็นแบบผมมั่งป่าว
ใครรู้วิธีแก้บ้างอ่ะ
ขอบคุณจากวีมากครับที่ จมล. มาด่า

"ดันปล่อยให้ภาพหายในจู๋นี้ได้ไงฮะ โวย"

กร๊าก
ขุดมาถามนิดนึงค่ะ  ฮือๆ~

คือ
ทำงานใน powerpoint ฝังฟอนต์ไป
ใช้ 2 ฟอนต์ด้วยกันในงานทั้งหมด
มีสไลด์ประมาณ 100 กว่าเฟรม

ฝังไปติดแค่บางหน้าเองค่ะ

เพราะอะไรคะ

อาจจะเป็นเพราะตอนบันทึกครั้งสุดท้ายไม่ได้เลือกให้ฝังฟอนต์ไปด้วย
หรือไม่ก็ฟอนต์ถูกลบไป หรือไม่ก็ผิดพลาดทางเทคนิค

(มั้ง)ครับ
 เจ๋ง  เยี่ยมค่ะ

-------------------------------------
คนที่ให้คำมั่นสัญญามักจะลืมง่าย
-------------------------------------
ลองทำ sIFR เป็นภาษาไทยดู ใน ไฟล์ .html ใช้ได้
แต่พอนำไปประกอบกับ .php (ใช้ทำบลอกน่ะ) ทำไมภาษาไทยไม่ขึ้นอ่ะ ขึ้นแต่ภาษาอังกฤษ
แค่เปลี่ยนนามสกุล ไฟล์ แล้วไปรันผ่าน Apache แทนแค่นั้นอ่ะ
งง  แป่ว มีคนเป็นแบบผมมั่งป่าว
ใครรู้วิธีแก้บ้างอ่ะ
ได้ฝังภาษาไทยลงไปรึเปล่าครับ ?
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10