หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขุดหลุมฝังฟอนต์  (อ่าน 200832 ครั้ง)
พี่เร่ยังมีชีวิตอยู่ใช่มั้ยเนี่ยะ  ฮือๆ~ ไม่ค่อยเห็นโพสท์  (อิอิ)

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
เพิ่งกลับมานี่ลุง  หน้ามึน
ขอบคุณมากๆๆๆๆๆคับผม

จงเป็นหมอหมาที่ดี อย่าเป็นหมอหมาๆ
ลองฝังดูแล้ว  แต่ว่ามันติดแค่ภาษาอังกฤษอ่ะ  ภาษาไทย  กลายเป็น Angsana ไปเฉยเลย
ขอวิธีแก้หน่อยค่ะ
ขอบคุณครับ  สำหรับเทคนิคดี ๆ   (แจ๋ว แจ๋ว)

ไม่เป็นไร คนไทยด้วยกันครับ
ขอบคุณสำหรับบทเรียนน๊า
จะได้เอาไปทำซะที
มีฟอนด์สวยๆก็ต้องโชว์กันหน่อย  ฮี่...
ตามนั้นครับ  คือเคยเข้าไปอ่านกระทู้ที่บอกวิธีทำแว้วนะ

แล้วก็ทำแล้วอ่ะครับ แต่มันก็ไม่ฝังให้อยู่ดี

(วิธีทดสอบของผม ก็เซฟตอนที่มีฟอนต์ก่อน

เสร็จแล้วก็ลบฟอนต์ออก แล้วก็มาเปิดดูว่า ฟอนต์ติดไหม  ผลคือ ไม่ติด..)

ทำไงดีคร้าบ  ต้องส่ง อ. ด้วยอ่า  ขืนส่ง Angsana ไป ลาวลี่แน่เลย ชิ
3 ที่แล้วค่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ลาวลี่ ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลาวลี่ ฮิ้ววว

ขอโทษที่สร้างหลายทีครับ คือด่วนจริงๆ อ่า กลัวไม่เห็น  เอือม
ทำไมฝังฟอนต์ได้แต่ภาษาอังกฤษล่ะคะ?

คือลองทำตามขั้นตอนที่บอกแล้วน่ะค่ะ แต่มันฝังได้เฉพาะแค่ภาษาอังกฤษอะค่ะ

ภาพนี้คือภาพที่ยังไม่ได้ฝังฟอนต์นะคะ

พอฝังฟอนต์ตามขั้นตอนแล้วนะคะ ก็เลยลองลบฟอนต์ แล้วเปิดดูใหม่

มันกลายเป็นแบบนี้น่ะค่ะ

อยากทราบว่าทำไมมันเป็นแบบนี้อะคะ ไม่รู้ว่าทำผิดขั้นตอนตรงไหน

ปล. ใช้ powerpoint ทำนะคะ

รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ  ไหว้

//แก้ๆ พิมพ์ผิดค่ะ
ขุดมาตอบ

จะบอกว่าเป็นเหมือนกัน
แก้ปัญหาโดยการแนบฟอนต์ไปข้างๆไฟล์เลย
จะเล่นเครื่องไหน ก็ลงฟอนต์ก่อน หมีโหด~

(หาวิธีแก้แบบจริงจังแล้ว ดาทำไม่ได้ เลยเล่นงี้เลย หมีโหด~)
ขอบคุณค่ะ
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10]