หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคุณวิจิตร และพวกพร้อง  (อ่าน 7515 ครั้ง)
 โวย
 :13:สำหรับคุณวิจิตร และพวกพร้อง

ลุงจิต ครับ ลุงจิต ครับ ผมมีเรื่องจะบอกลุงครับ
คือหยังงี้ ฮะลุง ตั้งแต่ ผมจำความได้ และเริ่มดูบอลไทย
ผมก็เห็น ลุงวนเวียนอยู่กับ วงการบอลไทย มานานนมเน ที่สำคัญ ผมยังทันเห็นภาพข่าว ในหน้านสพ. ที่
ลุงโดนเกาหลีเหนือ ตีกบาลแตก จนเลือดอาบ เมื่อครั้งอชก.ที่อินเดีย
โสมแดง มันหาว่าลุง ซึ่งเป็นกรรมการเหมือนกับ มาเน่ ซาอัด ชาวคูเวต ที่มาปล้นชัยชนะจาก เทโร แต่วันนั้น
โสมอแดงมันบอกว่า ลุงเข้าข้าง แขกคูเวต ทำให้มันแพ้
แสดง ว่าพฤติกรรม ของลุงเป็นแบบนี้มานานแล้ว
ตอนนั้นผมเห็นภาพ รู้สึกเจ็บไปกับลุงด้วย
แต่มาวันนี้ ผมว่า เกาหลีเหนือ มันตีเบาไปนะ
แต่นั้นมา ลุงก็เลิกเป่า หันมาทำหน้าที่อื่นๆ ในสมาคม
 3cษเวลามีบอลคิงส์คัพ ลุงก็เหมือนอยากจะไถ่บาป ให้กับนักบอลเกาหลีเหนือ
เลยเชิญเค้ามาเตะอยู่เรื่อย

มาปี 2529 ตอนช่วงแข่งเมอร์เดก้า ที่มาเลเซีย ไทยมีลุ้น จะเข้ารอบรอง เป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์
ผมเห็นหน้าลุงในสยามกีฬา(ก้อเพื่อนลุง นั่นแหละ)
ลุงไปโผล่อยู่ที่มาเลเซีย มีนักข่าวรุ่นเดอะหลายคน กลับมาเขียนโจษจันกันว่า
 ฮือๆ~มี คนของสมาคมชวน "ดาราเอเชีย" ของไทย ออกไปกินข้าวต้มที่ กัวลาลัมเปอร์ ตอนตี2
ก่อนแข่ง ชี้ชะตา

รุ่งขึ้น ไทย แพ้ อินเดีย 1-3 ดาราเอเชีย ของเรา เล่นบอล เหมือนคนมีขาข้างเดียว
วิทยา เลาหกุล วิ่งเป็นหมาบ้า เพื่อนในทีมหลายคนยืนดู ไทยตกรอบ
กลับมา ลุงจิต ต้องเปิดแถลงข่าว ยืนยันความบริสุทธิ์ ของตนเอง ว่าไม่มี ส่วนเกี่ยวข้อง
กับ "ล้มบอล" ที่เกิดขึ้นกับทีมไทย
คอร์ลัมนิสต์ จากสยามกีฬา ขย่มลุงซะยับเยิน
แต่ ลุงก็ยังก้าวหน้าไปเรื่อยกับตำแหน่งในสมาคม
จาก ผู้ตัดสิน เมื่อวันวาน ลุงก้าวขึ้นมาเป็นเลขา
หลังจาก ป๋าลอ ย้ายบ้านไปอยู่ "ลาดยาว"
ลุง ก็ก้าวขึ้นมาเป็นนายกสมาคม
แต่ไม่เคยเห็นลุงออกมาแสดงวิสัยทัศน์อะไรเลย
ผมมักจะเห็นลุงโผล่ออกมา ยิ้มเผล่ กับการแถลงข่าวจัดบอลการกุศล เอาสโมสรฝรั่ง มาเตะโชว์ ลุงชอบมาก
ก้อสปอนเซอร์เพียบนี่
พอชาวบ้านแถบภูธร เค้าเรียร้องให้รวมลีก ลุงก็ทำเมิน เออออกับ สยามกีฬา ว่ารวมไม่ทัน
เวลามีเลือกตั้ง ลุงคงจะได้คะเเนนท่วมท้นจาก ทีมบอลหัวคะแนนในเมืองหลวง
ผมเบื่อลุงตรงไหน ลุงรู้มั้ย
เวลาบอลล้มเหลวไง ลุงชอบโยนขี้ ชอบจับแพะ มาบูชายัญ ส่วนลุงก็จะใช้วิชาตัวเบาหนีปัญหา
ฝรั่ง วิธ โดนลุงปลดลับหลัง ลุงทำเป็นถ่ายภาพออกมา ชี้นิ้วขึงขัง แล้วมีสื่อคู่บารมีไปคอยทำข่าว
พวกเขาไม่เคยรายงานข่าวเชิงลบของลุงเลย
แต่แฟนบอลไทย เหม็นเบื่อลุง ชิบเป๋ง

ลุงปล่อยให้สปอนเซอร์ เศรษฐีสติเฟื่องหลายคน เข้ามาปู้ยี่ปู้ยำทีมชาติ
ลุง รับ... อย่างเดียว คือความชอบเวลาบอลชนะ ผมจะเห็นหน้าลุงบ่อย
ตอนบอลแพ้ ไม่รู้ลุงไป มุดอยู่ที่ไหน

เดี๋ยวนี้ ลุงมีช่องทางทำกินมากมาย ตั้งแต่สื่อค่ายกีฬายักษ์ใหญ่ เข้ามาแจมกับลุง
ลุงปล่อยให้พวกนี้รับสัมปทานจัดบอล เชิญฝรั่งมาเที่ยวและเตะบอล หลอกเก็บเงินคนไทย
(ผมด้วยนี่หว่า ) เวลาไทยเล่นดีกับทีมเหล่านี้ ลุงก็ติ้งต่างว่าบอลเราพัฒนา แต่ผมไม่เคยเห็น
ลุงออกมาพูดเรื่องที่จะทำให้บอลภายในประเทศมันแข็งแรง
กระจายกันเตะทั่วประเทศ ไม่ใชเตะก๊อกแก๊ก ในสนามเทพฯ มีจำอวดมาเรียกเสียงฮา
ลุงเป็นคนประภทชอบเก็บของตาย ไม่ต้องทำอะไรให้มันมากกว่าที่เป็นอยู่
ลุงนั่งบนเก้าอี้ของลุงอย่างเหนี่ยวแน่น โดยไม่มีใครกล้าไล่
บอลไทย ตกรอบซ้ำซาก ในปรีอลป. (3ครั้งติดกัน)
ลุงก็อยู่ของลุงสบายๆ ผมแปลกใจที่สื่อไม่มีใครกล้าว่าลุงเลย

ไม่กี่วัน ที่ผ่านมา ผมเห็นลุงหิ้วนักบอลทีมชาติไปกราบไหว้พระขอพรให้ทีมไทย
โอ.. วิสัยทัศน์ นายกสมาคม คนบ้าแถวหน้าสนามศุภฯ ยังคิดได้ดีกว่านี้อีก

วันที่ 11 ตค. พวกผมเอาป้าย ไปโชว์ ที่ราชมังฯ ก้อตั้งใจให้ลุงรู้นั่นแหละ
ว้าย. ลุงรับไม่ได้ เป็นนายกสมาคมมากี่ปี บิ๊กเสือยังโดนลุงสอยร่างมาแล้ว
พวกลื้อเป็นใคร มาทำกับลุงได้ ลุงอายใช่มั้ยกับความจริง
ลุงเกลียดความจริง ลุงยังมั่วนิ่มว่าพวกผมมีคนหนุนหลัง

ลุงส่ง โปลิซ มาถามชื่อแซ่พวกเรา แล้วไล่พวกรากลับบ้าน
ลุงยังเดินหน้าตะแบงไปเรื่อยกับสื่อนสพ. ประทานโทษ ลุงจิต ถ้าลุง ไม่ ห่ ว ย จริง
ผมไม่กล้าไปวอแวกับลุงหรอก แต่ผลงาน ลุงมันฟ้อง

ผมคนไทยสามัญชนธรรมดา ไม่มีบารมีพอที่จะให้ใครหนุนหลัง
พวกผมอีกหลายคนก็เช่นกัน
แต่ ที่เค้ามี คือ ความห่วงใย วงการบอลไทย ภายใต้กำมือของลุง
ถามจริงเหอะ ลุงไม่เจ็บปวดเวลาบอลไทยแพ้เหรอครับ
ไม่อายคนเวียดนามเหรอ ที่เค้าจนกว่าเรา มีปัญญา ซื้อตัว เทิดศักดิ์ ค่าตัว สองล้านกว่า
ไปเล่นในลีกของเขา

อีกไม่กี่ปี ลุงก็ต้องจากตำแหน่งของลุงไป ลุงอยากให้ชาวบ้านเค้าด่าไล่หลัง ลุงเหรอไง
ถ้าจะมีเหตุผลที่ลุงอยู่ต่อ ก็เพียงเหตุผลเดียว คือเพื่อพวกพ้อง และ ตัวกรูเอง
แต่ผมมีหลายเหตุผลที่อยากให้ลุงไป
สรุปรวมเป็นหนึ่งเดียว คือ ลุงคือสาเหตุที่ทำให้บอลไทย ไม่พัฒนา

สาบานได้เลย ผมไม่เคยมีความแค้นส่วนตัวกับลุง
แต่ใครก็ตามที่ทำให้บอลไทย เสื่อม ผมก็ทนไม่ไหวว่ะ

ด้วยความไม่เคารพ

จากคุณ : Copy เขามา

ประวัติทรราช ลูกหนังเมืองไทย ยกมาจาก manager ครับ

ทรราชย์ลูกหนังวิจิตร เกตุแก้ว

ประวัติ "ทรราชย์ลูกหนัง วิจิตร เกตุแก้ว"

วิจิตร รับเงิน ตัดสินแบบฝืนสายตาคนดูมาตั้งแต่เป็นกรรมการตัดสินฟุตบอลธรรมดาแล้ว
เคยเจอนักเตะเกาหลีเหนือไล่กระทืบที่เอเซี่ยนเกมส์ที่อินเดีย
หลังจากนั้นวิจิตร เกตุแก้วก็เริ่มไต่ขึ้นมาเป็นเลขาสมาคม จากนั้นก็ขึ้นเป็นนายกสมาคมฟุตบอล
มาถึงตอนนี้เกือบ 20 ปีแล้ว ฟุตบอลไทยยังคงได้แต่ลุ้นแชมป์ซีเกมส์ ไทเกอร์คัพ
ส่วนระดับเอเซียที่เคยสูสีกับชาติมหาอำนาจ ก็กลายเป็นเบี้ยล่าง

วิจิตร กับพวกในสมาคมฟุตบอล ได้เงินจากรัฐบาลและสปอน์เซอร์ ปีละไม่ต่ำกว่า 50 ล้านบาท
สามารถเอาเงินไปซื้อคอนโด ซื้อบ้านที่พัทยาหลายหลัง เอาเงินของสมาคมอุดหนุนพวกพ้องในสมาคม
ซื้อที่ดินของวรวีร์ แล้วดันคนของพวกตนขึ้นนั่งตำแหน่งระดับฟุตบอลของเอเซีย
เรียกว่ากุมอำนาจแบบเบ็ดเสร็จ นั่งกินภาษีปีละหลายสิบล้านบาทแบบเงียบ ๆ และแนบเนียนที่สุด เพราะ
ไม่มีนักข่าวไหนมาสนใจทำข่าวและไม่มีนักการเมืองคนไหนมาขุดคุ้ยเพราะ ไม่รู้จะทำไปทำไม

เมื่อฟุตบอลไทยล้มเหลว ทุกครั้งวิจิตร มันก็จะเรียกประชุมที่โรงแรม เรดิสัน ของคนกันเอง
เอาเงินภาษีประชาชน เอาเงินที่สมาคมได้ จัดสรรให้โรงแรมพวกพ้อง แล้วก็โละ ชุดที่ล้มเหลว
และประกาศหานักเตะใหม่ ทำทีมใหม่ วนเวียนอย่างนี้ไม่สิ้นสุด ไม่มีหนังสือพิมพ์ฉบับไหนทำข่าว
สยามกีฬาก็ไม่กล้า เพราะผลประโยชน์จากไทยลีกมันอุดปาก

จากนั้นก็ไล่โค้ชออก ตัวมันลอยตัว หาเงินต่อไป ตอนนี้มันก็เข้าเป็นสมาชิกพรรคไทยรักไทยแล้ว
เดิมก็พยายามจะเป็นสว แต่สอบตก

เมื่อปีที่แล้ว มีแฟนบอลกลุ่มหนึ่งก่อหวอด ก็โดนอุ้ม เกือบเอาตัวไม่รอด

วิจิตร เกตุแก้ว มาเฟียและเปรตแห่งวงการฟุตบอลไทยที่แท้จริง มันเป็นตัวถ่วงความเจริญที่แท้จริง
อีกไม่นานก็จะได้เห็น ผีแก่ตัวนี้ออกมาประกาศจะพาไทยคว้าแชมป์ไทเกอร์คัพ แชมป์ซีเกมส์ ให้พวกเวป
thaifootball.org พร่ำเพ้อ ดีใจกันอีก ดีใจกันหลายกับการไล่ต้อนทีมเขมร ลาว บดชนะแบบหืดจับกับเวียดนาม
ให้พวกควายแฟนบอลไทยดีใจ แล้วก็ขอเงินจากรัฐบาล ทำความฝันไปบอลโลกอีก แล้วก็ล้มเหลวอีก จากนั้นก็โละทีม
ทำใหม่ เป็นวงจรไม่จบสิ้น ตัวมันลอยตัว
คุณวิจิตรสบายคนเดียว แต่หัวใจคนไทยกระอักกระอ่วม กระสับกระส่าย ทำไมไม่ลองให้คนอื่นบ้างล่ะ
ลองย้อนดูผลงานตัวเองบ้าง ผมว่าคุณลาออกยังจะดูว่าเสียสละมากกว่ามาทำงานนายกสมาคมนะ
ผมเห็นคุณมีเป้าหมายที่ถูกใจคนไทยเสมอ แต่ไง๋ไปไม่เกินซีเกมส์เลย ออกมาอธิบายซิครับถ้าคุณคิดว่าคุณทำถูก
ไม่ใช่ว่าให้เขาด่าหัวแล้วก็ซุกหัวไม่ออกมา ผมก็อยากด่าคุณนะแต่ว่าเห็นอายุมากกว่าก็เลยให้ความเคารพ

โดยคุณ คนไท (61.19.228.46) [21-02-2006 12:13]

http://www.thaifootball.org/webboard/show.php?Category=forum&No=13012
 3cษ โวย :13:สงสัยมานานแล้ว เกาหลีเหนือมานมาทามไมทุกปี
VJ GET OUT

http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S4127671/S4127671.html
คลายปมสงสัยที่ว่า VJ คือใคร (แต่ไม่กล้าถามที่นั่น) มานานแล้วซะที

แต่อย่าโพสต์ติดๆ กันสิครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ว๊าย พี่แอนเพิ่งรู้เหรือว่า vj คือใคร

ว๊ายๆๆ

ดาก็เพิ่งรู้เหมือนกันแหละ 55+
เป็นนักกอล์ฟ  วีเจ ซิงค์  (พูดเล่นครับ)

โล่ง
วิจิตร ออกไป วิจิตร ออกไป

ดูบอลไทยเหมือนกัน แต่ว่าลุ้นไม่ค่อยขึ้น หลายคนอาจจะเห็นว่าทำไมชุดเยาวชนของไทยเราเก่งจัง เคยได้รางวัลมาแล้วหลายรางวัล บอกได้เลยว่าชุดเยาวชนเราไปสู้กับชาติไหนในโลกก็ได้ เรามีสิทธิ์ชนะทุกทีม แต่พอมาเป็นทีมชาติชุดใหญ่ทำไมห่วยจัง เพราะว่ามันมีปัญหาพวกเส้นสาย และอื่นๆอีกหลายอย่าง

เฮ้อ สังคมไทย

ได้แชมป์ซีเกมส์ตั้งหลายสมัย
ยังดีไม่พออีกเหรอ  เกย์แอบ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
1 เสียง วิจิตร จงตามเหลียมออกไป

แชมป์ซีเกมส์มันเป็นข้ออ้างในการทำให้ได้อยู่ในตำแหน่งต่อไปครับ

เปรียบมันก็เหมือนเอาฝรั่งมาแข่งตะกร้อกับไทย ชนะมันธรรมดา ไม่น่าเอามาคุย จะมีคู่แข่งที่สมน้ำสมเนื้อมากสุดก็ 2 ทีม

ดังนั้นแชมป์ซีเกมส์เนี่ย เอาไปเก็บไว้เลยครับ อย่าเอามาคุย

VJ ก็...วีดีโอ จ๊อกกี้ แบบ VJ.วุ้นเส้น ไง ครับ

แต่เรียกสั้นๆ ว่า VJ.

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ผมก็นึกว่า วีเจ ซิงค์ เหมือนกัน

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ผมนึกออกแต่วุ้นเส้น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
VJ ยิ้มน่ารัก
VeeJaa ยิ้มน่ารัก

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หน้า: [1]