หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: กระติกน้ำร้อน  (อ่าน 14971 ครั้ง)
เอ่อ วันนึงผมต้มมาม่าแล้วสงสัยว่าทำไมกระติกน้ำร้อน
ต้องกดหลายๆครั้ง ทำไมไม่ทำเหมือนที่กดน้ำเย็นที่กดค้างครั้งเดียว
ก็ไหลจ๊อกๆเลย ทำไมถึงต้องออกแบบมาให้กดหลายๆครั้งออกทีละนิดๆด้วย

อยากรู้จริงๆครับ

งั้นเหรอ

A R R 3 E . G R A P H I C S . L A S T . D E S I G N . O N . E A R T H
เพราะว่าเวลากดน้ำร้อนเวลาไหลโจ้กๆเหมือนน้ำ...เย็น มันจะกระเด็นใส่มือมั้งครับ  กร๊าก
เพื่อบริหารข้อมือไงคะ  เกย์แอบ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
บางทีกดแล้ว มันยังไม่ออกเลยค่ะ

ต้องใช้การ เปิดฝา แล้วเอาแก้ว ตักออกมา

ป.ล หรืออาจจะเป็นเพราะ กระติกน้ำร้อน ต้องใช้วิธีการสูบ เพราะน้ำอยู่ข้างล่าง แต่ฝาอยู่ข้างบน

( ใครอธิบายได้อธิบายหน่อยเหอะ )

แต่ถังน้ำเย็น ถังน้ำ มันอยู่ข้างบน แต่ตัวกด อยู่ข้างล่างไง ( รึป่าววะ )

... กุคืออึ่งอ่างที่แปลงร่างเป็นคน ...
อ้อน่าจะใช่

A R R 3 E . G R A P H I C S . L A S T . D E S I G N . O N . E A R T H
ผมกดปุ่ม pour out (?) เอา ก็ไหลเจี๊ยกๆออกมาเหมือนน้ำเย็นเลยคับ ไม่เมื่อยด้วย  ง่ะ
กระติกน้ำร้อนใช้แรงกดอากาศขับเคลื่อนน้ำออกมาตามท่อครับ
จึงต้องใช้แรงปั๊มกันหน่อย

ลองเอาน้ำเย็นใส่ในกระติกน้ำร้อนสิครับ ยังไงก็ต้องปั๊ม  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
ไม่รู้นะ มั่วเอา -'-

... กุคืออึ่งอ่างที่แปลงร่างเป็นคน ...
เดี๋ยวนี้มีน้ำร้อนแบบกดข้างล่างเหมือนถังน้ำเย็นแล้วนะคะ

หาได้ตามร้านขายทั่วไป

ฮ่าๆ ฮือๆ
อมไว้ในปากซักสามสิบนาทีครับ น้ำจะอุ่น
อมไว้ในปากซักสามสิบนาทีครับ น้ำจะอุ่น

กรณีนี้หมอแมวจะรักษายังไงครับ

Today you , Tomorrow me.
มันมีกระติกน้ำร้อนไฟฟ้าแบบกดปุ่มสัมผัสด้วยนิครับ 

แบบนั้นคงไม่ต้องกดปุ่มย้ำๆเหมือนระบบแรงดันอากาศน่ะ

โล่ง

ทรงผมเด็กแนวมากๆ  สามเอ๊ย อย่าติดเรทมากนัก ใส่เสื้อให้มันหน่อย

กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
 กร๊าก กร๊าก

หลัง สี่ทุ่ม สามจะเข้าโหมดหื่น

ปล.ทรงผมนี้ เหมือนตอน กิ๊ก ตัดเองเลยหว่ะ  กร๊าก
หน้า: [1] 2 3 4