หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: กราบท่านๆ ช่วยผมที  (อ่าน 9643 ครั้ง)
เจ๋ง

(ไม่ชอบกินหมูกระทะ กินแล้วอ้วน)
งั้นเอ็งห้ามกินอะไรนะไอ้เร่ ตบหัวจริง ๆ ด้วย

ป.ล. ภาพหลอนซีเอส ของผมก็ขึ้นฟอนต์อังสนานี่ครับ

ป.อ. ฟอนต์อังสนาเชยครับ

ป.ฮ. ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด ฟอนต์อังสนานี่โมไม่ได้รึเปล่าครับ รึได้  งง

ป.A. ถ้าเขียนข้อความสั้น ๆ แล้วไม่อยากให้สระลอย เมนู Type>Glyphs แล้วเลือกฟอนต์ครับ จะเห็นเมนูสำหรับใส่ตัวอักษร - จะมีวรรณยุกต์เป็นเซ็ท ๆ อยู่ในเมนูครับ ทั้งลอย ไม่ลอย ทางเบี่ยง จม ฯลฯ

ป.B. โคเรียลดรอใช้ยากจริง ๆ นะ
ภาพหลอนซีเอส ของผมก็ขึ้นฟอนต์อังสนานี่ครับ
ฟอนต์อังสนาเชยครับ
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด ฟอนต์อังสนานี่โมไม่ได้รึเปล่าครับ รึได้  งง
และถ้าเขียนข้อความสั้น ๆ แล้วไม่อยากให้สระลอย เมนู Type>Glyphs แล้วเลือกฟอนต์ครับ จะเห็นเมนูสำหรับใส่ตัวอักษร - จะมีวรรณยุกต์เป็นเซ็ท ๆ อยู่ในเมนูครับ ทั้งลอย ไม่ลอย ทางเบี่ยง จม ฯลฯ
โคเรียลดรอใช้ยากจริง ๆ นะ

ป.ล. งั้นเอ็งห้ามกินอะไรนะไอ้เร่ ตบหัวจริง ๆ ด้วย
ภาพหลอนซีเอส ของผมก็ขึ้นฟอนต์อังสนานี่ครับ
ฟอนต์อังสนาเชยครับ
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด ฟอนต์อังสนานี่โมไม่ได้รึเปล่าครับ รึได้ งง
และถ้าเขียนข้อความสั้น ๆ แล้วไม่อยากให้สระลอย เมนู Type>Glyphs แล้วเลือกฟอนต์ครับ จะเห็นเมนูสำหรับใส่ตัวอักษร - จะมีวรรณยุกต์เป็นเซ็ท ๆ อยู่ในเมนูครับ ทั้งลอย ไม่ลอย ทางเบี่ยง จม ฯลฯ
โคเรียลดรอใช้ยากจริง ๆ นะ

ป.ล. งั้นเอ็งห้ามกินอะไรนะไอ้เร่ ตบหัวจริง ๆ ด้วย

ปั่นหรอวะเร่
กร๊าก

ถูกต้องที่สุด
อ่า ลองทุกทางแล้วคับ ตระกูล UPC ในเครื่องผม ม่าขึ้น Illus CS2 คับ แย่เลย ไม่รู้ว่าเป็นที่ไร
ลองเอาฟ้อนแล็บ เปิดอังษณา มันมีชุดภาษาตัวที่เป็นภาษาละตินด้วย  แล้วตรงชุดวรรณยุกต์ มันทีแค่ชุดเดียว การวางตำแหน่ง ต่างกับ ฟ้อนต์นายพลเทมเพลท มากๆเลยครับ

โม นี่โมไงหรอ
คือการเอาฟอนต์ไปแก้ไขโดยพลการโดยฟอนต์แล็บนั่นแหละครับ

ตัวละตินไม่ต้องไปยุ่งครับ สระมันไม่ลอยอยู่แล้ว

แต่ถ้าโผล่แต่ละตินนี่เป็นเรื่องล่ะครับ
ใ้ช้ฟอนต์ที่ macdd.com หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่และใช้กับ CS2 ไม่น่ามีปัญหานะ
หน้า: 1 [2]