แอนเหมือนบลูเลย ตอนป.1 - ป.2 ได้ 5 บาท
กินข้าวฟรีเพราะคุณยายเป็นครู
หิวขนมก็ไปบอกให้คุณยายซื้อให้ (ตอนพักกลางวัน)
เหลือเงินกลับมาหยอดกระปุก 5 บาทถ้วน

ตั้งแต่ป.3 ขึ้นไป ได้วันละ 10 บาท
ข้าวไม่ต้องซื้อเพราะโรงเรียนให้จ่ายค่าอาหารกลางวันเป็นเดือน
ซื้อขนมกินเองบ้าง เพราะเริ่มมีช่วง "พักน้อย"

สรุปเหลือเงินกลับไปหยอดกระปุก 5 บาทถ้วน
