หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 17

ผู้เขียน หัวข้อ: ย๊ากกก ยุงๆๆ  (อ่าน 69264 ครั้ง)
ยุงไม่ชอบ แต่แฮกริดน่าจะชอบ ทายซิครับว่าลูกอะไร  กึ๋ยๆ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
มะปราง???

S♥NE - Goguma
ยังไม่ถูกครับ ฮิ ฮิ ... พยายามอีกนิดครับ  ฮิ้ววว

มะยงชิด???

มะนาวครับ ปลื้ม

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
มะยงชิด???
ถูกต้องนะครับ เก่งจังครับ ตอบถูกภายในสองครั้ง เพื่อนผมห้าครั้งยังไม่ถูกเลย ว่าแต่แถวบ้านแฮกริดมีปลูกกันอยู่บ้างไหมครับ

ถ้าที่บ้านนอก (เชียงราย) ยังมีครับ

รูสึกว่าที่นู้นจะเรียก มะผาง มั้งน่ะ ลืมหมดล่ะ

มะยงชิด???

เพิ่งเคยได้ยินครั้งแรก  ง่ะ

Today you , Tomorrow me.
มะยงชิด ที่บ้านก็ปลูก
พ่อชอบเรียก มะยมชิด
 ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ข้างบ้านก็มี  ยิ้มน่ารัก
เป็นมะปรางคนละพันธุ์กันไงครับ

มะไฟ - ละไม
ลางสาด - ลองกอง
สะระแหน่ - เปปเปอร์มินต์ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่เคยได้ยินมาก่อน มะยงชิด กรี๊ดดดดด
มะยงชิดอร่อยนะคะ  ยิ้มน่ารัก

ได้fwdมาค่ะ
แอบอ้าง
ยุง กำจัดเองง่าย ง่าย และได้ผลมาก มาก
ลองทำมาแล้ว กำจัดได้กว่าร้อยตัวใน 1 วัน
ซื้อปี๊บขนมปังแบบมีฝาปิดใหญ่ (ปี๊บน้ำมันพืชรูเล็กไป) ราคา 20บาท
จากร้านขายขนม ล้างสะอาด
ยุงชอบกลิ่นถุงเท้าใช้แล้ว ยังไม่ซักมากมาก เอาใส่ในปี๊บ 2 - 3คู่
นำปี๊บถุงเท้าไว้ที่ร่ม ครื้มนอกบ้าน ....อาจมีอีกใบไว้ในบ้าน
ถ้าในบ้านมียุงมาก
ทิ้งไว้ข้ามคืน ใกล้รุ่งยุงจะหาที่หลบ
และเข้าอยู่ในปี๊บจำนวนมาก
ตอนสาย สาย ประมาณ 10โมง ปืดฝาเอาปี๊บตากแดดยุงจะตายหมด
ช่วยกันทำทุกบ้าน ไข้เลือดออกจะได้หมดไป

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ว่าแต่ยุงมันไม่มีจมูกไม่ใช่เหรอ แล้วมันจะชอบกลิ่นถุงเท้าได้ยังไงหละครับ

มะปรางเปรี้ยว มะยงชิดหวาน

ปล. ถ้ามือถือดาถ่ายยุงติดจะเห็นได้ว่า ม.น. ยุงชุมขนาดไหน ชิ
มะปรางเปรี้ยว มะยงชิดหวาน

ปล. ถ้ามือถือดาถ่ายยุงติดจะเห็นได้ว่า ม.น. ยุงชุมขนาดไหน ชิ
บ้านน้อก บ้านนอก เกย์แอบ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 17