หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17

ผู้เขียน หัวข้อ: งานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติ : 34  (อ่าน 56272 ครั้ง)

ไปมาแล้ววันนี้ (โดนลากไป)

จากทีแรกไม่ได้กะว่าจะซื้ออะไำรเลยดันเสียทีไป 5 เล่ม (พันกว่าบาท ฮือๆ~)

แต่ก็ผ่านการเลือกสรรมาแล้วทุกเล่มล่ะนะ

ป.ล. แวะไปสอยหนังสือของคุณนิ้วกลมที่ซุ้มอะบุ๊คมาเล่มนึงด้วย มีน้องคนขายคนนึงน่ารักมาก

ป.อ. น้องคนนั้นไม่ใช่บิวแน่ ๆ ยืนยันฟันธง!

ป.ฮ. น้องเด็กเชียร์หนังสือที่ซุ้ม SIC ที่ตะโกนว่า "One Peace เล่ม 40 อกกแล้วพี่น้อง!" ก็น่าร้ากกกกก...

ป.อ. อีกที น้องคนนั้นก็ไม่ใช่บิวแน่ ๆ ยืนยันฟันธง!!!

งบน้อย
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

Las Noches Rubicundior
ก็อรนั่นแหละที่ยืนแหกปากว่าวันพีชออกแล้ว  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
 ไอ้มืดหมี แสดงว่าคนที่น่ารักๆนั่นคือหมีอรนี่เอง  โห

Las Noches Rubicundior
 ฮิ้ววว อ่ะช่าย

หลงตัวเองขนาดนี้ระวังหาทางออกไม่เจอนะครับ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
งั้นอย่ามาจีบนะคะ  กร๊าก

ไปแล้วเหนื่อย  เมื่อยขา  ได้ประมวลอาญามา 1 เล่ม  กับอาหารตาที่ไม่บำรุงใจ

ทำไมเราถึงไม่มีเงินช่วงงานสัปดาห์หนังสือทุกทีหว่า?

โล่ง
งั้นอย่ามาจีบนะคะ  กร๊าก

ยื่นคำสัตย์ปฎิญาณ ร่วมกันไหมครับ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
เฟิร์นไปวันที่ 6 เหรอ
โอ๊ว อยากไปเจอเฟิร์น แต่มีนัดกับเพื่อนเก่าสมัยมัธยม
ไปเดินเล่นกันแถวท่าพระอาทิตย์ ( รึอะไรทำนองนั้น )
ตอนแรกกะจะไปเดินงานนี้กันอีกรอบแต่ว่า กลัวจะหมดตูดกันไปมากกว่านี้
ก็เลยไปเดินเล่นกันดีกว่า

ปล. อุ๊ย! โวย

等着
จะไปเดินถ่ายรูละสิ
อย่าลืมถ่ายรูเพื่อนๆ มาเยอะๆ นะ ยิ้มน่ารัก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถ่ายรูปมาโชว์หน่อยซิครับ บรรดาหนังสือที่ซื้อกันมาน่ะครับ ผมจะได้เตรียมงบประมาณถูก แต่ยังไม่รู้ว่าจะได้ไปวันไหน ไม่อยากไปเสาร์ อาทิตย์เลยครับ ไม่อยากไปแย่งกันเดิน กันกิน กันซื้อเลยครับ แต่ถ้าเลือกไม่ได้ก็คงต้องไปครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
วันธรรมดานี่คนเยอะแค่ไหนคะ
เท่าปีที่แล้วรึเปล่า
วันธรรมดาช่วงกลางวันนี่ไม่แน่ใจนะ แต่ไปตอนเลิกงานน่ะ คนก็ไม่เยอะเท่าเมื่อวันอาทิตย์นะ
สามารถเดินได้อย่างสบายๆ เพราะวันอาทิตย์ไปมาแล้วคนมาก ลากไปมากกว่า ไปตามกระแส
ยืนเฉยๆๆแล้วถูกกระแสชนพัดพาไป
แต่เมื่อวานก็ไปมาตอนเย็น บางร้านก็เหมือนจะปิดแล้วเพราะบางบูธก็ว่างอ่ะ ในเพนนารี่ฮอลล์น่ะ แต่ไม่แน่วันหยุดอาจมาอีก

วันนี้ก็จะไปเดินอีก ไปเดิมมาเกือบทั่วแล้วแหละ แต่วันนี้มีคนฝากซื้อหนังสือเกี่ยวกับในหลวงอีกสองเล่ม

I just want to let you know, I'm someone when you have no one.
ไปมาแล้วเหมือนกัน เมื่อวันเสาร์ คนเยอะมาก ไม่ค่อยลดราคาเลยอะ

ตาลาย แต่ก็เพลินๆดี
  (อิอิ)
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17