หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17

ผู้เขียน หัวข้อ: งานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติ : 34  (อ่าน 56268 ครั้ง)
หาบูธอะบุ๊คไม่เจอ อยู่ตรงไหนอะ
ไปมาเมื่อวาน คนเยอะฉิบหาย ได้มา 2 เล่ม
ไม่รู้ว่าไอ้พวกที่เข้ามาดู จะเอารถเข็นมาทำเหี...อะไร

ปล1.ได้ opentype มาเล่มนึง ใครอยากได้ ไปหาเอาที่บูต O30 ส่วนบูตอื่นตูไม่รู้แล้ว
       แนะนำว่าคนทำฟอนต์ควรมีเอาไว้ประดับยศถาบารมี
ปล2.อีกเล่มก็ สารพัดเก็บ พร้อมโปสการ์ดถ่านไฟฉายตากบ ความจริงตูเกิดไม่ทันหรอก
       แต่ตูชอบความคลาสสิกของมัน ใครชอบ อ.เอนก และของโบราณๆลองไปหามาดู
ก้อ...คนที่ไม่มีป้ายนั่นแหละ เพราะว่าคนอื่นมันนักเขียน เรามัน..(เสร่อเรอะ)

ปล หนูไปวันอาทิตย์นะฮะ (คือวันนี้)
เปลี่ยนแผนแล้ว
ว่าจะซื้อไอ้นู่นไอ้นี่ สุดท้ายก็มาปิ๊งอยู่ 3-4 เล่ม
(ไปยืนพลิกๆ ดูที่ร้านนายอินทร์ก่อนไป)

1. เขียนแผ่นดิน / เปลว สีเงิน (openbooks)

2. ผู้ชายคนที่ตามรักเธอทุกชาติ พิมพ์ครั้งที่ 85 / วินทร์ (113)

3. ผมไม่มีผม / วิสูตร แสงอรุณเลิศ (a book)
4. อาจจะเอาหนังสือฟรี 1 เล่มที่ a book ตามใบปลิวที่แนบมากะ a day ฉบับล่า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไปวันเปิดคนเยอะชิบหาบูธ Aday ไม่เจอ เดี๋ยวไปอีกทีวันพุธไม่ก็พฤหัสไปหาหนังสือมาอ่านต่อ โฮะๆ

หลงรักเสน่ห์สาว Punk วันทุกวันมีแต่หน้าเธอ

High & Mighty Color
sigumza ล่ะเฮีย มันจะอยู่ตามบูธไหน  ฮือๆ~

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
ซิกัมซ่า อยู่บูธ TMCX มั้ง
ลองหาอีพวกโซนการ์ตูนทำมือ หรือของค่ายที่ว่า (พวกโจ หรืออะไรแบบนี้)

พอดีปีนี้ยังไม่ได้ไปเลยไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนที่ไปขนาดไหน
แต่ปีก่อนจะอยู่ตรงโถงที่มันปูพรมไว้ แถวๆ ที่มีลูกชิ้นขายแพงๆ น่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หนังสือเฮียวินทร์พิมพ์ครั้งที่ 85 ?!?!?!?

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
เป็นมุกของหนังสือไง
ลองอ่านดูแล้วจะรู้

ตูลองพลิกๆ อ่านคำโปรยแล้วพบว่า ยังกะเรื่องรหัสลับดาวินชีเลยว่ะ
คาดว่าเลข 85 คงเป็น 1 ในรหัสจากเนื้อหาของหนังสือ

ของคุณวินทร์ พี่ผมก็ซื้อมาแล้วครับ
แต่ผมก็ไม่มีเวลาอ่านเลย
คราวก่อนได้มา 11 เล่ม หิ้วกันมือหัก

ยิ่งปีนี้ จะไปซื้อคุโรมาตี้ยกชุด (11 เล่มแล้ว)
แล้วจะมีกินทามะอีก

แล้วจะไปซื้อหนังสือต่างๆอีก

เอากระเป๋าลากไป  ปลื้ม

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
Tmcx รู้สึกจะอยู่นอก Primary hall บูธแถวๆที่เค้าขายข้าวนั่นแหละครับลองหาดูดีๆ

ส่วนคุณ 3 ผมว่า Bleach เล่ม 1 ไม่น่าหายากนะถ้าในงานสัปดาห์หนังสือไม่มี
ก็ลองไปดูที่เซ็นราม 3 ชั้น 6 ผมว่ายังพอมีอยู่นะ

หลงรักเสน่ห์สาว Punk วันทุกวันมีแต่หน้าเธอ

High & Mighty Color
ส่วนคุณ 3 ผมว่า Bleach เล่ม 1 ไม่น่าหายากนะถ้าในงานสัปดาห์หนังสือไม่มี
ก็ลองไปดูที่เซ็นราม 3 ชั้น 6 ผมว่ายังพอมีอยู่นะ
ไอ้สามไม่ได้อยากได้หรอกครับ

ผมเอง

แต่พอดีว่าผมตกลงกับสาวกคนหนึ่งที่นี่ไว้แล้วครับ ผมกลัวเขาจะเสียน้ำใจที่หยิบออกมา - ก็เลยขอให้เขาเอามาให้ตอนไปมีตติ้งน่ะครับ
ผมมีอยู่หนึ่งเล่มยืมเพื่อนมาอ่านจนเรียนจบมาปีนึงแล้วมันยังไม่ทวง  กร๊าก

เห็นมีคนถามเหมือนกัน แต่ไม่มีคนตอบ

บูธ A BOOK หรือ A DAY นั่นเอง โซน C (ชั้นบน) หมายเลข S 57

หาในแผนที่เจอ เอ บุ๊ค O30 ที่มี OpenType ขาย เดินไปถึงก็ไม่ใช่แต่ชื่อเหมือนกันแฮะ

พรุ่งนี้ไปอีกรอบ

ป.1 มีหนังสือเหมือน 5 โอ 2 เล่มเลย
ป.2 แต่ไม่ได้โปสการ์ดถ่านไฟฉายตรากบแฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เม.ย. 2006, 23:06 น. โดย verywhale » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17