หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]

ผู้เขียน หัวข้อ: กู (แตกหน่อ)  (อ่าน 23553 ครั้ง)
ถ้าเป็นแบบนี้ล่ะ
ก - (กำลังเครียด) ถ้าอ.ยังเป็นอย่างงี้กูว่ากูอยู่ที่นี่ไปก็ไม่มีประโยชน์ สู้กูเอาเวลาไปเรียนต.อีกปีดีกว่า ถ้ากูไม่กลัวว่าพ่อแม่จะต้องมานั่งเสียตังค์ให้กูเรียนอีกตั้งหกปี กูไปนานแล้ว (พูดแบบเครียดๆ)
ข - ครับคุณครับ
ก - ประชดกูหรอวะ
ข - คุณอย่ามาพาลใส่ผมนะครับ
ก -  โวย
ข - มีอะไรครับคุณ

ฮิ้ววว
เห็นไหม พูดเพราะเกินไปก็ไม่ดี  ฮิ้ววว

เหอๆ นั่นสินะ  ง่ะ อี๋~ เอือม

ใช้เวลาอยู่กับเพื่อนเท่านั้น  ฮี่ๆ
แต่มักจะหลุดกับบุพการีเป็นบ้างครั้ง แบบว่ากำลังมันในอารมณ์เวลาเล่าเรื่องให้พวกท่านฟัง 

แต่ถ้าส่วนตอนนี้พยามเปลี่ยนเป็น ฉัน เรา แล้วก็ชื่อตัวเองแทน

แม่บอกว่าพูดบ่อยๆ ไม่ดีมันติด ไม่น่ารัก ไม่สมเป็นผู้หญิง  ยิ้มน่ารัก

พนักงานบริษัท.

ใช้กับเพื่อนสนมสนิท  ยิ้มน่ารัก

Las Noches Rubicundior
เมย์ว่าคำว่า "กู-มึง" มันจริงใจกว่าคำว่า "เธอ-ฉัน" อีกนะ
ในกลุ่มพวกเมย์ (มีกัน 13 คน) ก็ใช้กูๆมึง
บางทีก็ "เค้า แก" (อันนี้ใช้กรณีอยู่ต่อหน้าบุพการีและครู
แต่บางทีอยู่ต่อหน้าครูก็พูดนะ กูๆมึงๆเนี่ย แบบว่าครูเค้าไม่ค่อยถือเท่าไหร่นักหรอกสมัยนี้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิ.ย. 2006, 20:53 น. โดย zodaa-fire` » บันทึกการเข้า

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
กับแฟน ยังพูด กูกับมึงเลย
โชคดีจัง มีแฟนแบบนี้  หมีโหดดดด

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
เมย์ว่าคำว่า "กู-มึง" มันจริงใจกว่าคำว่า "เธอ-ฉัน" อีกนะ
ในกลุ่มพวกเมย์ (มีกัน 13 คน) ก็ใช้กูๆมึง
บางทีก็ "เค้า แก" (อันนี้ใช้กรณรอยู่ต่อหน้าบุพการีและครู
แต่บางทีอยู่ต่อหน้าครูก็พูดนะ กูๆมึงๆเนี่ย แบบว่าครูเค้าไม่ค่อยถือเท่าไหร่นักหรอกสมัยนี้)

แต่ครูโรงเรียนพี่โคตรถือเลยหน่องเอ้ย  เกย์แอบ
แต่ครูโรงเรียนพี่โคตรถือเลยหน่องเอ้ย  เกย์แอบ

เหรอคะ
อาจจะเป็นเพราะจารย์แกไม่ค่อยถือตัวแล้วก็แบบว่าจะเกาะติดกระแสตลอดเวลามั้งคะ
อย่างจารย์สอนเคมีเมย์ยังพูดกูมึงกับเมย์เลย (แบบนี้แหละดีแล้ว จะได้รู้สึกว่าไม่มีช่องว่างระหว่างนักเรียนกับครู)
ตัวอย่างเช่น
"เมย์ มึงทำหน่อย แบบฝึกหัดน่ะ!"
(จารย์ให้ทำแบบฝึกหัด  เมย์นั่งโม้)

"โอ้ย  พวกมึงอย่าหอนกันหลาย"
(จากนั้นก็ตามด้วยเสียง -บรู๋ววว์)

อะไรประมาณนี้  ฮิ้ววว

เมย์ชอบจารย์หมวดวิทย์มากเลยนะ
อย่างจารย์อีกคนหนึ่งแกยังมากรี๊ดดาราเกาหลีกับเมย์เลย

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
อาจารย์ผมอายุ 55 ... แกชอบให้นั่งสมาธิ และกำหนดลมหายใจภาวนา ในคาบวิทยาศาสตร์มากเลย

ถ้าวันไหนแกลุกขึ้นมากรี๊ดเรน ผมคงช็อค...
ตอน ตูเรียนก็มี ตั้งแต่คาบ วิทยาศาสตร์ คณิต อังกฤษ หึหึึ..

พระพุทธเจ้ายังให้ทางเลือกในการทำสมาธิเลย ว่าแต่ละคนมีการทำสมาธิต่างกัน
แล้วมายัดเยียดกันเนี่ย  ง่ะ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
รอผมครองโลกได้ก่อนเถอะครับ  ปลื้ม
อาจารย์ผมอายุ 55 ... แกชอบให้นั่งสมาธิ และกำหนดลมหายใจภาวนา ในคาบวิทยาศาสตร์มากเลย

ถ้าวันไหนแกลุกขึ้นมากรี๊ดเรน ผมคงช็อค...

อ่ะนะ
แต่วิธีของเมย์สงวนเฉพาะอาจารย์ที่น่าจะเข้ากันได้ (กวนได้) เท่านั้น  ฮี่ๆ

ตอนนี้ก็เป็นเจ้าอาวาสแล้วนี่ครับ

กร๊าก

ครูโรงเรียนเท่าที่เห็น มีคนเดียวที่พูด
 แต่เค้าใช้ กู-มึง เป็นบุรุษสรรพนามที่ 3 อะ ใช้เวลาเล่าอะไรให้ได้อัถรส

นอกจากครูคนนี้ ก็ไม่เคยเห็น
ครูบางท่าน เวลาได้ยิน นักเรียนพูดคำพวกนี้ก็ ให้ไปเขียนใบความประพฤติ  ง่ะ

พอจบไป หรือไปต่อโรงเรียนอื่น ใบความประพฤติมีไว้ชั่งกิโลขาย  ฮิ้ววว

<3.

มีเหมือนกัน แต่คาบนาฏศิลป์

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
คุยกะเพื่อนผู้ชาย แทนตัวเองว่า เค้า เรียกเพื่อนว่า ตัว

คุยกะเพื่อนผู้หญิง เรียกตัวเองว่า กู เรียกอีกฝั่งว่าชะนี  เกย์แอบ

กาก
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]