หน้า: 1 2 3 [4] 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: พบหมอศิริราช (แตกหน่อ)  (อ่าน 16073 ครั้ง)
เห็นด้วยกับลุงพี่อ๋าห์

อนามัยมากไปก็ขาดภูมิในร่างกายนะ

แต่เรื่องช้อนก็เป็นสิ่งใกล้ตัว สะอาดอนามัยไว้ก่อนก็คงดี จะได้ไม่ท้องเสียท้องร่วงกันง่ายๆ  ลันล้า

สรุปแล้ว น้ำต้องร้อนหรือเดือดแค่ไหนถึงทำลายเชื้อโรคได้คะ งง
ฮาร์โมนิคกดปุ่มเล่นแล้วรอดมาได้ นับว่าต้องมีของดี..................

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ส่วนเรื่องน้ำร้อน เรื่องนี้ยังไม่มีงานวิจัยที่ออกมายืนยัน ผมไม่กล้าสรุปครับ
(แต่เห็นว่าน้องๆที่เรียนอยู่กำลังทำโครงการนี้นะ คาดว่าจะได้ข้อสรุปในไม่ช้า)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
รอดอะไรครับหมอ เกือบจะโดนใส่เฝือกมือ  โดนดุยกกลุ่ม ง่ะ

เลยรู้ว่า มันเป็นปุ่มฉุกเฉิน ไว้เรียกพยาบาล จำไว้นะเด็ก ๆ ไม่ต้องลองกด มันดังแน่นอน  ตอนนั้นยังเป็นเด็กมัธยมเลยไม่รู้ หมีโหดดดด

[ว่างให้เช่า]
แหม!ๆๆ พ่อลิงน้อย ซนตั้งแต่ยังเป็นเด็กมัธยมเลยนะ  กร๊าก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
จริง ๆ แล้วตูไม่ใช่คนเริ่มสงสัย เพื่อนตูตะหาก แต่เนื่องจากยืนอยู่ใกล้ที่สุด เลยตกเป็นเครื่องมือของเพื่อน  ชิ

แต่สงสัยนิดหนึ่งหมอ คือเพื่อนมันโดนใส่เฝือกทั้ง 2 มือ ยกไม่ได้ ถ้าฉุกเฉินไม่มีคนอยู่มันจะกดไง แหกปากเอาได้เปล่า  งง

[ว่างให้เช่า]
นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ถ้าไม่ต้องการจีบพยาบาล หรือถ้าพยาบาลดุ อย่าไปกดปุ่มนั้นเด็ดขาด  หมีโหดดดด

ทหารเกณฑ์
ถามหมอ(แบบจริงๆ)
ผมจะผ่าเข่า เอ็นไขว้ข้างขาด หมอแนะนำที่ไหนได้บ้าง

ตายๆๆๆๆๆ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
ผมจะผ่าเข่า เอ็นไขว้ข้างขาด หมอแนะนำที่ไหนได้บ้าง
tear cruciate ligament""" ไปเล่นอะไรมาจนเอ็นฉีกล่ะเนี่ย :)

ไม่มีที่แนะนำครับ เพราะว่าออร์โธที่ไหนผมก็ว่าเหมือนกัน
ระหว่าง   พระมงกุฎ ศิริราช รามา   (ส่วนที่เหลือ ผมไม่รู้)
รอดอะไรครับหมอ เกือบจะโดนใส่เฝือกมือ  โดนดุยกกลุ่ม

เลยรู้ว่า มันเป็นปุ่มฉุกเฉิน ไว้เรียกพยาบาล จำไว้นะเด็ก ๆ ไม่ต้องลองกด มันดังแน่นอน  ตอนนั้นยังเป็นเด็กมัธยมเลยไม่รู้

ถ้าเผชิญหน้าพยาบาลศิริราชแล้วยังมีลมหายใจ
นั่นแหละครับ เครื่องพิสูจน์ว่ามีของดี

แข่งบอลมาครับ
ไปหาหมอ ที่ การกีฬาแห่งประเทศไทยมา
หมอฟันธงว่า ผ่าตัดอย่างเดียว
แต่ไม่รับประกันว่าจะกลับมาเล่นกีฬาอีกได้ไหม

ไม่ตาย ^^_^^

พี่ระจัน คนนี้ใช่พี่หรือเปล่า----> http://www.bangkokhealth.com/consult_htdoc/Question.asp?GID=37202

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ไม่ใช่ครับ ผมไขว้ข้าง เขาไขว้หลัง(น่าจะหนักกว่าผมครับ)
เวลากินน้องไก่ แทะจนถึงเอ็นก่อนกระดูก ดุได้ครับ ไขว้ข้างเป็นเอ็นอ่อนๆ
มีทั้งข้างในข้างนอก ไอ้ตรงนั้นแหละครับ ที่ขาด ของผมเป็นเข้าซ้ายด้านนอก

ไม่มีใครทำผมหรอก นึกว่าตัวเองเป็น ซีดาน เลี้ยงมากเหยียบบอลล้ม สมน้ำหน้าตัวเอง

ไม่ผ่าก็ได้ครับ
แต่เล่นกีฬาได้ไม่เต็มที่ไปตลอดชีวิต

(อันนี้เชียร์ผ่า)

ไม่ผ่าก็ได้ครับ ทำงานได้เหมือนเดิม ใช้งานได้ แม้ไม่เหมือนเมื่อก่อน  แต่เข่าเรามีเอ็นหลายเส้น ถึงขาดไปเส้นนึง ก็ยังใช้การได้
(อันนี้พูดเชียร์ไม่ผ่า)

แล้วแต่ว่าต้องการแค่ไหนครับ หุหุ

ผมไม่กลัวผ่า แต่เห็นเข็มบล็อคหลังแล้วปอด
โคตรยาวและใหญ่ หายใจไม่ทั่วท้องเลย
อายผู้หญิงที่เขาผ่าคลอดแล้วดดนบล็อคหลังมาก

สรุป ตอนนี้เวลาจะเล่นกีฬา หาที่รัดเข่า(ฟิตๆ)
แต่ไม่ดีหยั่งแต่ก่อน พอถูไถ อากาศหนาวโคตรเจ็บ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6