หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: หวุดหวิด  (อ่าน 7402 ครั้ง)
เมื่อกี๊เพื่อนโทรมาชวนไปกินก๋วยเตี๋ยว เลยขี่แมงกะไซค์ไป

แถวบ้านจะมี 5 แยกไฟแดงอยู่ แล้วถนนที่กำลังขี่รถไป มันบอกว่าถ้าเลี้ยวซ้าย

มึงต้องรอสัญญาณไฟ อะไรประมาณนี้ แต่ก็มีบางคนที่ชอบลักไก่ ( บลิวก็ด้วยนิดนึง เป็นบางครั้งไม่บ่อย )

เมื่อก่อนแม่งก็ทำตามกฎจารจล เอ๊ย จราจรนะ แต่วันนี้ นึกอยากจะลักไก่ เลยเลี้ยวซ้าย

เพราะเท่าที่หันไปมองทางซ้าย เออ ไม่มีตำรวจที่หว่า กุเลี้ยวโลด ! แม่ง เยะเป็ด

เสือกมีตำรวจ 2 นาย ดักซุ่มอยู่ พอเห็นปุ๊บ คิดในใจ เอ่าอิห่า ตายล่ะกุ เน่าแน่ๆ เงินก็ไม่มีจะจ่าย ทำไงดีวะ

สุดท้าย พอโดนตำรวจมันโบก เลยจอดรถ แล้ว ...

นู๋บลิว เซเลอร์มูน ก๋ากั่น : ขอนู๋ไปก่อนได้ไม๊คะ
ขวดตำรวย : ทำไม
นู๋บลิว เซเลอร์มูน ก๋ากั่น : นู๋ปวดท้อง จะไปโรงบาล
ขวดตำรวย : เป็นไร
นู๋บลิว เซเลอร์มูน ก๋ากั่น : ท้องเสียค่ะ ( พลันนึกขึ้นได้ว่าโรงบาลอยู่แถวๆนี้ ) เอ่อ ... นู๋ต้องไปโรงบาลพุทธชินราชค่ะ ( ทางจะไปร้านก๋วยเตี๋ยวพอดี )
ขวดตำรวย : อ่า ...
นู๋บลิว เซเลอร์มูน ก๋ากั่น : นู๋ปวดท้องเมนส์ด้วย ท้องเสียด้วย จะรีบไปค่า ( ทำเสียงละห้อยประมาณว่าไม่ไหวแล้วกุ )
ขวดตำรวย : เอ้า ไปๆๆๆๆๆ
นู๋บลิว เซเลอร์มูน ก๋ากั่น : ขอบคุณค่ะ      เฟี้ยววววววววววว ววววว ววว บึ่งมอไซค์อย่างแรง พร้อมกันหันมองกระจกตลอด กลัวขี่ตาม มาดู

ป.ล มันหวุดหวิดจริงๆ เด็กๆโปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ไม่ควรเอาเยี่ยงอย่าง

ต่อไปนู๋จะบ่ถ่อยแบบนี้อีกแล้วค่ะ นู๋จะทำปฏิบัติตามกฎเหมือนเดิม ซวย !

เกย์ออก

... กุคืออึ่งอ่างที่แปลงร่างเป็นคน ...
ถนนมันเล็กน่ะ เขาเลยให้รอไฟเขียวก่อน
เคยเห็นพวกลักไก่แบบนี้แหละน้องบลิว

ตูม!

แล้วก็มีเจ้าหน้าที่มาเก็บซาก(รถ คนไม่ตาย)
สงสารคนขับรถปิคอัพมาก ต้องจ่ายตังค์ให้พวกฝ่าไฟแดง
ในข้อหาขับรถโดยประมาท 
(ใครประมาทวะเนี่ย)
ง่ะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หายท้องเสียรึยังคะั  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เอ่อ ถนนมันเป็นแบบ 4 เลนอ่ะค่ะ เป็น 5 แยกไฟแดง

ถนนกว้าง แต่ว่ารถมันเยอะ คือแบบว่า อย่างที่บอก ปกติ บลิวก็ไม่แบบนี้นะ

คนอื่นอ่ะ ลักไก่ กันเต็ม แต่วันนี้เป็นหอยไรของมันไม่ทราบ คิดจะเลี้ยวก็เลี้ยวเลย

เง้อ เป็นความอุบาทว์ของตัวเองอ่ะ

ป.ล ขากลับ ไม่กล้ากลับทางเดิมค่ะ ไปกลับทางอื่น เป็นเป็นอีกฝั่งของถนนที่เจอตำรวจ

แต่ก็ติดไฟแดงตรง 5 แยก เหมือนเดิมนะ แต่คนละฝั่ง

เสียวว้อย !

... กุคืออึ่งอ่างที่แปลงร่างเป็นคน ...
ทางไปปทุมธานี ถ้าวิ่งจากรังสิตผ่านร้าน ป.กุ้งเผา / แนกทางเข้าแฟลตปลาทอง
จะเห็นว่ามีแยกทางซ้ายเข้าไปในหมู่บ้าน และมีสัญญาณไฟแดงอยู่

แต่มีไว้ขำขำซะยังงั้นแหละ
เพราะว่ารถทางตรงที่ขับไปเห็นไฟเขียวอยู่ดีๆ
พอขับไปไม่ได้ชะลอ แต่ก็จะมีพวกบึ่งฝ่าไฟแดงมาจากทางโท
แล้วก็ตัดหน้า หรือชนเข้ากับรถที่วิ่งปกติสามัญ ตายห่าไปหลายศพแล้วครับ
คิดว่าตำรวจท้องที่นี้คงเตรียมสเปรย์กระป๋องไว้เยอะหน่อย
เพราะลายถนนงี้พร้อยยังกะกราฟิตี้
ถามโมนาดูก็ได้ เพราะเจ๊คนนี้เคยโดนชนจนล้มลงไปกลิ้งกะพื้นถนนแล้วสมัยยังสาวๆ มาแล้ว

ความมักง่าย ทำกันง่ายๆ
แต่ก็ทำให้ตายกันง่ายๆ เหมือนกัน

ป.ล.คราวหน้าอ้างเรื่องปวดท้องเมนส์มั่งดีกว่า ยิ้มน่ารัก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
น้องผมก็ลักไก่ แล้วก็เจอกับไก่เหล็ก ยี่ห้อโตโยต้า ดีนะครับที่แค่เบาๆ คนเจ็บกันเล็กน้อย แต่รถเครื่องน้องผม กระบังลมแตก กระจกมองข้างหัก ล้อหน้าเบี้ยว ตะเกียบหน้าคต ดีนะที่เจ้าของไก่เขาไม่เอาความ ต่างคนต่างซ่อม 

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ทีหลังก็ลองลักเป็ดมั่งสิคะ

ตรึกโป๊ะ!!

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ตอนแรกบอกเค้าว่าปวดท้อง ท้องเสีย

แต่เค้าทำหน้าตาแบบ ไม่ค่อยรับรู้ แต่ก่อนที่เค้าจะอ้าปากพูดอะไร

บลิวแย่งพูดไปก่อน เพราะกลัวว่าเค้าจะไม่ยอม เลยคิดจะย้ำอีกทีว่าปวดท้อง

แต่ด้วยความรีบร้อน ลืมไปว่าตัวเองอ้างว่า ท้องเสีย เลยบอกไปว่า " นู๋ปวดท้องเมนส์ "

อารามรีบร้อน เอ่าชิบหายแล้ว กุบอกเค้าว่า ปวดท้อง ขี้แตกนี่หว่าเมื่อกี๊

ด้วยความที่ตอแหลเป็น และชำนาญ จึงบอกไปอีกว่า " นู๋ปวดท้องเมนส์ ท้องเสียด้วยค่ะ "

มันจึงกลายเป็น ปวดท้องเมนส์ด้วยเลย เง้อ ...

ป.ล แต่ถ้าวันไหนปวดท้องเมนส์จริงๆ มันจะปวดขี้ด้วย ไม่รู้ทำไม เอาน่า เจ๊าๆกันไป

แต่วันนี้ยอมรับว่าตัวเองถ่อยสิ้นดี เง้อ

รู้ว่าตัวเองผิด ก็นับว่ามีจิตสำนึกที่ดีครับ เหตุการณ์เฉพาะหน้าครับ แก้ไขเอาตัวรอดมาได้ ก็อย่าไปซ้ำเติมตัวเองเลยครับ เก็บเป็นบทเรียนที่มีค่าของชีวิต   

ใช่ดิ่ ไม่คาดคิดเลยไง ตังค์ก็ไม่มี ถ้าโดนปรับ แล้วไปขอเงินพ่อก่าแม่นะ

โดนด่าตายห่าแหงๆ

อีกอย่าง ใครอยู่พิดโลก ก็น่าจะรู้กิตติศัพท์ ของตำรวจที่นี่ดีว่า ขนาดไหน เหอๆๆ

ป.ล ขอบคุณค่ะ

ตำรวจพิดโลกไม่รู้ค่ะ รู้แต่ว่า นายร้อยที่พิจิตรน่ารัก  ยิ้มน่ารัก
สองสัปดาห์ก่อน มีคนทำแบบนี้แหละครับ
โดนปิคอัพชนลอยเอาหัวปักพื้นหน้าโรงพยาบาล(ตรงทางเข้าพอดี)  คอหัก.......................
ชีพจรค่อยๆเต้นช้าลงเรื่อยๆจนหยุดไปคาตาผมเลย (อยู่เวรพอดี)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อ่าวหมอ ไหงงั้นอ่ะ ?

ไม่ไปช่วยอ่ะ ? ปล่อยให้ตายคาตา เฮ้ย มันบ่ใช่ ลูกหมา หรือ ลูกแมวนะคะ ปล่อยให้ตายได้ไง ?

หมอไม่บอกบุรุษพยาบาล วิ่งไปเก็บผู้ป่วยอ่ะ ?

ป.ล หรือหมอวิ่งไปช่วยแล้ว ?

ไม่เป็นไร คราวหลังมีปัญหากับตำรวจ
โทรหากูสิบลิว พ่อกูเป็นตำรวจลืมไปแล้วเหรอ
พ่อกูช่วยได้
ช่วยให้มึงจ่ายค่าปรับได้ไวขึ้นไม่ต้องรอ ฮิ้ววว

等着
บิว กู กับบลิว  โห

หน้า: [1] 2 3