หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมาร  (อ่าน 7686 ครั้ง)
ในที่นี้มีใครขับรถมั่งไหมค้า
อรไม่ได้ขับแหละ  ลันล้า
ขับไม่เป็นด้วย แต่มีใบขับขี่  หมีโหดดดด

เข้าเรื่องเลย
เรื่องมันมีอยู่ว่า

ปัจจุบันนี้เค้าสั่งปิดปั๊มตอน 4 ทุ่มใช่ไหม
ไม่ดีเลย
ถ้าน้ำมันหมดดึกๆล่ะ
อันนี้อาจมีคนเถียงว่า ก็เตรียมไว้แต่เนิ่นๆเซ่

แล้วถ้ามีเหตุการฉุกเฉินล่ะ
เช่นจะคลอดลูกตอน5 ทุ่ม
หรือทำงานกลับบ้านดึก ฯลฯ

เมื่อกี้นะ
พ่ออรเพิ่งถึงบ้าน ยังไม่ทันเปิดประตูให้รถเข้าเลย
ปรากฏว่ามีลูกน้องโทรมาว่า น้ำมันหมดกลางทาง  หมีโหดดดด
เลยต้องให้สุภาพบุรุษอย่างพ่ออรไปช่วย (เป็นกำลังใจ เพราะไม่มีน้ำมันเหมือนกัน)

คราวที่แล้วก็ญาติขับรถมาจากต่างจังหวัด ที่ข้างทางกันดารไม่มีปั๊ม พอเข้าเมืองก็ปั๊มปิด เติมน้ำมันไม่ได้

แย่ๆๆๆๆๆๆ พ่อชั้นเหนื่อยนะเฟ้ย  โวย

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
มีบางปั๊มที่เปิดยี่สิบสี่ชั่วโมง

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
คิดจะขับรถต้องเอาใจใส่ดูแลตรวจรถให้มีสภาพพร้อมใช้อยู่เสมอครับ

Today you , Tomorrow me.
ปั๊มแถวบ้านทำเหมือนปิดอ่ะ แบบว่าปิดไฟหมดเลยแต่ถ้าขับรถเข้าไปเค้าก้เติมน้ำมันให้นะ

พนักงานบริษัท.
บางทีตังค์มันหมดน่ะพี่เอ้
เลยไม่มีเติม

ไม่มีหรือ งก

Today you , Tomorrow me.
ปั๊มแถวบ้านทำเหมือนปิดอ่ะ แบบว่าปิดไฟหมดเลยแต่ถ้าขับรถเข้าไปเค้าก้เติมน้ำมันให้นะ

แต่ปั๊มแถวบ้านผมเปิดไฟด้วยนะ แต่ไม่มีคนเลย  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ทำปั๊มลอย แบบปั่นๆแล้วมีน้ำมันพุ่ง ขึ้นมา

จะได้กำไรมั้ยหนอ
ฝรั่งเค้าเปิดปั้ม ยี่สิบสี่ชั่วโมง

หยอดเงินเข้าไปแล้วน้ำมันจะไหลออกมาจากท่อให้เติม

ที่มันใช้กับคนไทยไม่ได้

เดาสิ
4ทุ่มมันเวลาเดินทางนะคะ ปิดตี1 สิค้าาา  โวย

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เดินทางไกลต้องเตรียมพร้อมครับ
ผมสบายครับ ใช้จักรยาน  เกย์ออก

ว่าแต่ทำไมไม่ใช้จักรยานไปเลยละ หรือไม่ก็รถจักรยานไฟฟ้าเลย

ไม่ต้องใช้น้ำมัน  เกย์ออก

ปิดฟ๐รั่มประท้วง !!
ไม่ต้องปิด เดี๊ยวก็ล่มเองแหละ

กาก
แล้วถ้าเดินทางไกลๆ แบบที่ต้องเติมน้ำมันกลางทางล่ะ

ไม่ชอบเดินทางตอนกลางวัน มันร้อน
หน้า: [1] 2 3