หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: มาล้างค่านิยมผิดๆกันดีกว่า  (อ่าน 41708 ครั้ง)
แต่ผู้ชายแบบนั้น โฉดตามธรรมชาติแฮะ -*-

ปล.

เรื่องนี้คุยได้หลายมุมแฮะ 55

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ยังมีอีกนะ โฆษณาอ่ะ บางที

พวก โรลออน แบบว่า ใช้แล้ว แห้งเร็ว ไร้กลิ่น

อะโห่ ... ถ้าแม่งไร้กลิ่นจริง กุจะซื้อไว้ใช้ซัก 100 อัน

ใครมันวิ่ง เหงื่อชุมเปียกขนาดนั้น กลิ่นยังดีอยู่ กุก็ซูฮกล่ะวะ

ป.ล ใครมีอะไรอีกมั่ง ?

... กุคืออึ่งอ่างที่แปลงร่างเป็นคน ...
เคยเห็นโฆษณาแชมพูที่บอกว่าทำให้ผมยาวเร็ว
แล้ววงเล็บมุมจอตัวเล็ก ๆ ขนาดเท่าหัวสิวเสี้ยน
[1 เซนติเมตร ภายใน...] ไม่แน่ใจว่ากี่สัปดาห์
แต่มันเป็นระยะเวลาที่ผมยาวเป็นปกติอยู่แล้วนี่นา ง่ะ

ที่สงสัยอีกอย่างคือ ครีมทาหัวนมชมพู
ใครเคยใช้บ้างคะ มันได้ผลจริงเหรอ
คงแปลกดีถ้าคนนมดำ ๆ แล้วชมพูแค่ตรงจุก
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
มีแต่ไม่ค่อยเกี่ยวกะผู้หญิง หรือชาย
เกี่ยวกับโฆษณาได้มั้ย

ชาเขียวน่ะ เห็นเด็กๆก็กินกัน
จริงๆแล้วคาเฟอีนเยอะพอๆกะกาแฟไม่ใช่เหรอ
(ผลวิจัยว่า เยอะกว่าเครื่องดื่มมีคาเฟอีนทุกชนิด)
โฆษณาซะกลายเป็นเครื่องดื่มเพื่อสุขภาพไปซะแล้ว

จบข่าว
 ฮิ้ววว

// เพิ่มเติมที่มา : http://www.manager.co.th/QOL/ViewNews.aspx?NewsID=9480000046716

ค้นปุ๊บเจอปั๊บ
แถมอีกๆ บักแอนเคยเถียง
http://f0nt.com/forum/index.php/topic,2284.msg73138.html#msg73138
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2006, 21:49 น. โดย ภูกระดึง » บันทึกการเข้า

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
นึกถึงนีเวียสำหรับผู้ชาย
ตื่นมาตูล้างหน้าแล้วกลายเป็นผู้หญิงสุดเซ็กซี่แบบในทีวีได้คงเจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คาเฟอีนนิดเดียวเองค่า
ประมาณ 10% ของกาแฟกระป๋องซึ่งมีปริมาตรน้อยกว่าชาเขียวแบบกล่อง 40%

เพราะงั้น ที่ปริมาณเท่ากัน เราจะได้คาเฟอีนจากชาเขียวแค่ 6%ของกาแฟเอ๊ง

ปล. กินทำไมชาเขียว รุ่นนี้ต้องคาราวบาวแดง
ยักษ์เป๋เอาดื้อๆเลยแฮะ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
แล้วสมควรให้เด็กๆดื่มเหรอครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ไม่ควรค่ะ เพราะว่ามันแพง
กินน้ำเปล่าดีที่สุด

ไม่ควรดื่มเกินวันละสองขวดด้วยนะจ๊ะ
พูดถึงโฆษณา อีกอันคงเป็น พวกน้ำยาที่ล้างบริเวณจุดซ่อนเร้น

ไม่จำเป็นต้องใช้ก็ได้ค่ะ เห็นออกมาบูมอยู่ซักพัก แล้วตอนนี้ก็หายไป

แค่อาบน้ำดีๆ ทุกวัน มันก็สะอาดแล้ว

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
เหรอ
งั้นที่มันดูถูกเพื่อนว่ายังใช้สบู่อีกเหรอ
แล้วเพื่อนก็อาย ยัยเพื่อนอีกคนก็หัวเราะเยาะ
มันก็ผิดอะดิ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
นึกถึงนีเวียสำหรับผู้ชาย
ตื่นมาตูล้างหน้าแล้วกลายเป็นผู้หญิงสุดเซ็กซี่แบบในทีวีได้คงเจ๋ง

ถ้าแบบนี้ผมตื่นมายังไม่ทันล้างหน้า

เห็นผู้หญิงสุดเซ็กซี่แบบนั้นคง

กะปรี้กะเปร่า(เขียนถูกเปล่าไม่เก่งไทยอยู่ด้วย)มากขึ้นเลยเนอะ 5555

สรุปแล้วนี่มันกระจู๋คุยเรื่องโฆษณาหรอกรึ
หลงเข้าใจผิดตั้งนาน

อิทธิพลโฆษณาไทยดังไกลระดับโลกเชียวนะ เจ๋ง

Today you , Tomorrow me.
ใช่ๆ ขอเสริมเรื่อง แชมพูที่ทำให้ผมยาวเร็วค่ะ จริงๆแล้วผมคนเรา มันก็ยาวขึ้นตามธรรมชาติแบบที่โฆษณาบอกเลยล่ะ

แต่โฆษณามันเอามาขายพวกที่ไม่รู้ไง หรือไม่ก็พวกที่คิดไม่ทัน เหมือนแม่ค้าขายของ

ญ 1  " ยายๆ มะนาวลูกเท่าไหร่ " 

ยาย   " อ๋อ ... ลูกละ 3 บาท "

ญ 1  " 3 ลูก 10 ได้ไม๊ ? "

ยาย  " โอ๊ย ไม่ได้ ยายขาดทุน "

เยะเป็ด !

ถ้าเราไม่คิดให้ดีๆ ก็นะ ตามไม่ทัน

อ้อ ... แล้วไอ่ อะไรนะ ที่โฆษณาพาแฟนไปหาแม่ แล้วผู้หญิงรู้ว่าต้องมาหาแม่ผู้ชาย

เลยหลบไปเอาครีมมาทาผมให้จัดทรงง่าย แล้วเสือกมี มุมๆ ถ้าไม่สังเกต จะไม่เห็น

มันบอกประมาณว่า " สำหรับคนที่ผมตรงอยู่แล้วเท่านั้น " หรือไงเนี่ยแหละ จำมะค่อยได้ แต่แนวๆนี้

กวนตีนชิบ คนผมตรง แม่งทำไงมันก็ตรงวะ สาด

ป.ล อ้อ ... ลืมไป จะบอกเรื่อง ที่ล้างจุดซ่อนเร้น

จริงๆแล้ว ถ้าเรายิ่งเอาอะไรที่เป็นสารเคมี หรือสิ่งแปลกปลอมไปล้าง

มันก็ยิ่งทำให้สกปรกยิ่งขึ้น อันนี้เคยอ่าน มาเยอะเลย ทั้งมีคนตั้งกระทู้

หรือคุณหมอ ก็เคย พูดออกทีวี ก็มีนะ ล้างด้วยน้ำเปล่าอ่ะดีที่สุด

เค้าว่ากันนะ

... กุคืออึ่งอ่างที่แปลงร่างเป็นคน ...
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13