หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: มาล้างค่านิยมผิดๆกันดีกว่า  (อ่าน 41695 ครั้ง)
เวลาไปอ่านกระทู้ ในเว็ป มักจะเซ็งอยู่บ่อยๆ

" เอ่อ ... เราจะทำไงดีคะ เราเป็นคนขาหนีบดำมากๆ กลัวแฟนไม่สนใจค่ะ "

" ใครรู้บ้างคะว่า จะทำไงให้ขนรักแร้ขาว "

กุถามหน่อย ว่า สิ่งเหล่านี้ผู้ชายมันคิดจริงๆเหรอวะ ?

หรือมันแค่สร้างค่านิยมเลวๆ ให้ผู้หญิงรู้สึกคิดลึกๆ ขึ้นมา

กุเห็นแล้วเซ็งมากๆค่ะ มันไม่มีอะไรจะกลุ้มแล้วเหรอ

เวทนาเป็นยิ่งนัก เปรียบประดุจได้กินอาหารรสเลิศ แต่เสือกได้กลิ่นขยะโชย ซะงั้น

เคยเห็นพวกโฆษณาหน้าขาวว่อกเป็นลิงก็เหมือนกัน

ผู้หญิงสวยๆ นี่แม่งต้องขาวทุกคนเหรอวะ ? คนดำๆ สวยคมนี่ ตกลงไม่มีผัวชิมิ ?

กุก็เห็นเค้าก็มีผัวกันเยอะแยะไป แต่ค่านิยม ที่ทำให้วัยรุ่นสมัยนี้ฟุ้งเฟ้อ

ก็คงเป็นเรื่องการเข้าใจอะไรผิดๆนี่แหละมั้ง

ไม่รู้คนอื่น เห็นว่ามีอะไรอีกบ้าง ไงก็ลองบอกมาหน่อย

มีค่านิยม แล้วเราคิดตามไม๊ ? หรือว่า ไม่ได้สนใจ อะไรเงี้ยะ

ป.ล ส่วนกุมีค่านิยมผิดๆ แต่เสือกเป็นสิ่งที่ทุกคน ชอบคิดด้วยสิ

กุอ้วน ... กุอยากผอม กุอยากลดอ้วน

ซึ่งตอนนี้ มันทำให้กุเกิดอาการโรคจิตสุดๆ เช่นกัน

แม่ง เบื่อ ค่านิยมผิดๆ ว่ะ เบื่อตัวกุเองด้วย ห่วยแตก !

เกย์ออก

( ไหนๆ ก็ได้ตั้งกระจู๋แล้ว ขออีกหน่อยเต๊อะ )

... กุคืออึ่งอ่างที่แปลงร่างเป็นคน ...
เป็นเรื่องธรรรมดาของผู้หญิงนะคะ ที่รักสวยรักงาม
อยากเห็นตัวเองดูดีไปทุกซอกทุกหลืบ
เคยลองปล่อยขนรักแร้ให้ยาวพริ้วปลิวไสว (เพราะขี้เกียจถอน)
พอโหนรถเมล์มันก็รู้สึกไม่ค่อยมั่นใจ เลยถอนดีกว่า
ใช่ค่ะคุณน้อง อิชั้นเลยอยากถามผู้ชายไงคะว่า

มันคิดอย่างนั้นกันจริงๆเหรอ ?

เพราะผู้หญิงมัน บอบบาง เรื่องคิดมาก คิดลึก อะไรพวกนี้อยู่แล้ว

ป.ล แร้วอิโฆษณาห่าไรนั่น มันก็เข้าใจผู้หญิงไง

พวกนี้มันมีจิตวิทยา ทำให้ผู้หญิงคล้อยตามได้ง่าย

... กุคืออึ่งอ่างที่แปลงร่างเป็นคน ...
ผู้ชายตอบ :
ด้วยความจริงใจเลยนะ อยาโกรธกันล่ะ
นั่นคือค่านิยมเหรอ ไม่เคยรู้หรือได้ยินมาก่อน
มันไม่เห็นน่าสนใจหรือเก็บมาคิด
ส่วนใหญ่ผู้หญิงที่ตั้งคำถามประเภทนี้....

เอาเป็นว่่ามุมมองของผม ไร้สาระ รวมถึงโพสนี้ด้วย
ขอยุติความเห็นไว้เพียงเท่านี้

Today you , Tomorrow me.
อ้าวผู้หญิงขนจั๊กแร้ งอกเหมือนผู้ชายหรอกเหรอ
ตูไม่ค่อยสนอะไรเท่าไหร่ บางทีดูผู้ปญิงที่มีขนแขน ขนหน้าแข้งก็ไม่ได้ดูไม่น่ารัก หื่น
แค่อย่าให้ทุเรศมากก็พอแล้ว
 เกย์แอบ
บลิวตั้งเยอะๆก็ได้ ดูมีสาระทั้งสองกระจู๋

เรื่องรักแร้ขาว 99% ของผู้ชายไม่เคยนึกถึงครับ
เป็นวิธีมองหา Execcution ใหม่เพื่อการขายสินค้าเท่านั้น
คือ ยังไงล่ะ ไม่เคยมีใครพูดคำนี้เป็นภาษาไทยเสียด้วย ประมาณว่ามุมมองในการขายน่ะครับ
เช่น ซีเล็กทูน่า เป็นปลากระป๋องประเภทหนึ่ง แต่โฆษณาไม่เคยบอกว่ามันอร่อย
เพราะเค้าหา เอ็กเซ็คคิวชั่นว่า ขายด้วยเรื่องไขมันต่ำจะดีกว่า

แล้วไอ้ที่ทาจั๊กกะแร้ หน้าที่ของมันคือ ทาให้จั๊กกะแร้หอม
แต่จะพูดเรื่องนั้นมันก็ซ้ำกับแบรนด์อื่น ใครๆเค้าก็รู้กัน
จึงต้องหาเอ็กเซ็คคิวชั่นใหม่ ว่าผู้หญิงต้องจั๊กกะแร้ขาวนะ

ได้ผลครับ สาวๆต้องเหลียวมอง จั๊กกะแร้ตัวเอง แล้วไปเสียตังให้มัน
แล้วบริษัทผลิตก็เอามาเสียเงินจ้างครีเอถีบอีกที

แค่นั้นล่ะครับ ชนชั้นครีเอถีบ คือ คนกำหนดทิศทางสังคมของแท้เลยครับ

I ROCK , THEREFORE I AM
มีไม่ว่ากันครับ
แต่ให้ไปเล่นกล้ามซักหน่อย

จะหนุนแขนนอนทุกคืนเลยยย  กรี๊ดดดดด

ง่ะ
ดูตัวอย่างสวยแบบดำๆอย่างอรสิคะ  ฮือๆ~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
วันโน้นไปเที่ยวกะเพื่อน
ขึ้นรถเมล์

แล้วมีสาวคนนึง ใส่เสื้อแขนกุด แล้วโหนบาร์อยู่
เพื่อนดามันบอกว่า  เจ๊นี่จั๊กแร้ดำแล้วยังใส่แขนกุดโชว์อีก

ขากลับถึงแม้จะไม่ีมีที่นั่ง  แต่ดาก็ไม่จับราว  รู้สึกสูญเสียความมั่นใจ
จั๊กกะแร้ดำไม่ว่า แต่ถ้าขนจั๊กกะแร้ฮึมเป็นป่าดงดิบนี่สิ ง่ะ

เกร็ดความรู้เล็กน้อย สาวๆที่เมืองจีนเค้าไว้ขนจั๊กกะแร้กันนะ เพื่อนไปเรียนแล้วมาเล่าให้ฟัง ไอ้มืดหมี

ใครดูโฆษณาติ๊กมั่ง...(โฆษณาโรลออนยี่ห้อหนึ่งที่มีติ๊ก เจษฎาภรณ์เป็นพรีเซ็นเตอร์) ที่ตอนจบมันพูดว่า
"ผมรู้แล้ว ผมชอบผู้หญิงตรงไหน..." แล้วมันก็ตัดออกจากโฆษณามันเลย  ง่ะ
เพื่อนเป็นกันทุกคน

พนักงานบริษัท.
ศัพท์ของเก้อ เขาเรียกว่าอะไรดี
ช่องทางการตลาด
หรือจุดขาย หรืออะไร

แต่ที่แน่ๆ
ผู้หญิงต้องผมยาว (อุตส่าห์บอกว่า 90% ของผู้ชายชอบ)
ผู้หญิงต้องผมนุ่มสวยเป็นน้ำมันมะกอกชโลม (แม้จะใช้แฟซ่า)
ผู้หญิงต้องผมหนักๆ (ถ้าผมเบาหรือห้าโมงเย็นแล้วฟู นี่แย่)
ผู้หญิงต้องขาวขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติ (ธรรมชาติก็คือไม่ขาว)
ผู้หญิงต้องขาวอมชมพู (เพราะครีมที่ขายความขาวมันแข่งไม่ไหวแล้ว)
และล่าสุด ผู้หญิงต้องส้นตีนไม่มีลาย!

ไม่เห็นบอกกันเลยว่า ผู้หญิงต้องวางตัวดูดี มีคุณค่าต่อสังคมเลยวะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เห็นด้วยกับพี่แอนนนนน
ส่วนตัวก็ไม่ได้สนใจอยู่แล้วว่าจั้กแร้เขาจะขาวรึเปล่า มันก็ขี้นอยู่กับการแต่งตัวด้วยถ้าใส่แขนกุดแล้วขนรักแร้ยาวเป็นนิ้วนี้ก็... เอือม
เอาพอไม่น่าเกลียด เอาเวลาพวกนี้ไปทำงาน ไปออกกำลังกาย หาอะไรทำที่มีประโยชน์ดีกว่า

ปล. แนะนำให้ดูความเสื่อมได้ตามศูนย์เสิรมความงาม ล่าสุดเห็นมีทำหัวนมสีชมพู!! เอือม

คือที่ตั้งกระจู๋ ไม่ได้เป็นคนถามเอง

ไม่อ่านกันบ้างวะ ว่า เอามาจากคนอื่น ว้อย

ก็แค่อยากถามผู้ชายว่ามันจริงเหรอ ก็แค่นั้นเอง

อุวะ ... ช่างเหอะ พูดไปก็เท่านั้น

ขอยุติการปั่น ไว้เท่านี้

ป.ล กุเซ็ง

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13