หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้ปัญหาวรรณยุกต์ใน CS2 ครับ  (อ่าน 20325 ครั้ง)
ฟอนท์อะไรครับที่ว่าสระ+วรรณยุกต์ที่มันจม ช่วยอัพมาให้หน่อยครับ อยากจะดูตัวฟอนท์หน่อย เพราะยังไม่เคยเจอเลยครับ (หรือว่าเราตกข่าว  งง)

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
ผมใช้ Font Angsana UPC ที่ให้มาในเครื่องอ่ะครับ
แล้วมี Font อื่นที่คล้ายๆกับ Angsana ที่ใช้ได้ไหมครับ?

ยังไงก็ช่วยหาวิธีให้หน่อยนะครับ  ฮือๆ~
ถ้ามันแก้ไม่ได้ แล้วอยากทำงานให้เสร็จจริง ๆ นะครับ แนะนำ

Type > Glyphs

แล้วกดเลือกวรรณยุกต์ที่ไม่ลอยไม่จมเอาจาก Glyphs ก็ได้ครับ

แต่ถ้าไม่ไหว สระแปดล้านตัว คนข้างล่างช่วยตอบหน่อยนะครับ
พิมพ์ไปแล้วทำให้เป้นวัตถุใช้เรืองมือลากแก้ไขตำแหน่งเอาครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ไม่ได้ง่ายไปกว่ากันเล้ย
ไม่มีวิธีอื่นอีกแล้วหรอครับ  กรี๊ดดดดด
ยังต้องทำงานนี้อีกพักใหย่เลยอ่ะครับ
แก้ชื่อกระจู๋นิดหน่อยเห็นแล้วรำคาญลูกกะตา

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
CS 2ของผมไม่จมครับ แต่ลอยแทน

เออ ตูก็ไม่เคยเห็นฟอนต์จม

ไหน เอามาให้ดูซิ

ฟ๐นต์หมีสระไม่ลอย  โห

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่มีสระให้ลอยน่ะสิ  เอือม
(หมายเหตุ : ทดสอบใน PS CS2 ครับ)
PS?

Playstation

มึงทดสอบยังไงวะ
ฮือๆ~

ร้านรูปหนะ
ผมลองแล้วไม่จมนะครับ ลอยละลิ่วเป็นปกติ

ตามหลักมันก็จะต้องลอยไม่น่าจม สงสัย ๆ  งง

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
หน้า: 1 [2] 3