หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: แบงค์ 20 ในมือมีอะไร??  (อ่าน 3805 ครั้ง)
สถานการณ์บ้านเมืองเรานับวันดูมันจะ ยังไงๆ ไปเรื่อยเปื่อย คนดูทีวีโทรทัศน์อย่างเราก็เหมือนเสพข่าวด้านเดียว (รึเปล่าไม่รู้) คุยกับคนบางคนก็เหมือนกับว่า "ชั้นอยู่ประเทศเดียวกันกับแกหรือเปล่า (วะ) " ก็เลยทำให้มันท้อๆ ยังไงไม่รู้ กลายเป็นพวกวิตกจริตไปเล็กน้อยว่าอนาคตลูกหลานจะอยู่กันยังไงอะไรทำนองนั้น ก็อาจจะคิดมากไป อย่าว่ากันนะ

อ้างอิง จากห้อง เฉลิมไทย เวปพันทิพย์

ใครเคยดูแล้วอย่าว่ากันนะ 
ปล. ผมอ่านแล้วขนลุก
ปฬ. ตอนนี้ผมยังอ่านซ้ำไปซ้ำมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2006, 13:33 น. โดย Poy-Sian » บันทึกการเข้า

ชีวิตเป็นเรื่องโกหก ความรักเป็นเรื่องตลก
การเมือง  ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
(จริงๆ แล้วละโว้ แต่ไม่เป็นไร)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ข้อความอยู่ตรงใต้ขาสะพานครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ตาดีจังเลยนะคะ  ฮือๆ~

เราเพิ่งมาเห็น 

เลวยั้นเงา
เคยเห็นแล้วครับ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
นั่นฟอนต์ตระกูลอะไรอะ
เพิ่งเคยสังเกตเห็นนี่แหละค่ะ
ปกติไม่ค่อยได้ถือแบงค์ 20
.
.
ใช้แต่เหรียญ... (- -") ("- -)
เฮ้ย วันนี้เพิ่งหยิบขึ้นมาอ่านเหมือนกันเลย อันนี้แหละ

ลองไปดูในหลายๆแบงค์

แบงค์ 500 จะมีเขียนไว้ว่า

" การงานสิ่งใดของเขาที่ดี ควรจะเรียนร่ำเอาไว้ก็เอาอย่างเขา แต่อย่าให้นับถือเลื่อมใสไปทีเดียว "

พระราชดำรัสพระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัวพระมหาเจษฏาราชเจ้า พ.ศ. 2330-2394

(มาอย่างสาระ)

(มาอย่างสาระ)

หายากนะเนี่ย
ไม่มีแบงค์ห้าร้อย  ขอยืมหน่อย
หน้า: [1]