หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 43

ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานโรคคนไข้ฉุกเฉินประจำคืนนี้  (อ่าน 145338 ครั้ง)
ชิ ว่ากันเข้าไป  ชิ

คุณหมอขาช่วยด้วยยย  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
มีผีชัตเตอร์ขี่คออยู่หรือเปล่า  ---- ฆ่ามอนสเตอร์ในเกมเยอะเหมือนกัน ไม่รู้มันมาขี่มั่งหรือเปล่า

เวลานอนนี่นอนท่าไหนครับ  --  นอนหงาย บ้าง ตะแคงข้างบ้างครับ
นอนหงายหรือตะแคง  -----  ทั้งสองแบบแหละ
ถ้าหงาย เตียงแข็งหรือเตียงนุ่ม   ----- นิ่มกำลังดี ไม่เคยซัก
ถ้าตะแคง หมอนมันเล็กไป แฟบไป หรือสูงไป ไม่พอดีกะคอหรือเปล่าครับ ---- หมอน พอดีคอ.....

เดี๋ยวหมีอรนอนนิ่งๆก่อนนะครับ อีกแป๊บนึงรถขนปูนขาวกับรถขนดินก็จะมาถึงแล้ว

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
* หมีโหด* นอนรอด้วยใจระทึก  กรี๊ดดดดด

อันนี้ซีเรียส

เวลาปกติ จะปวดคอ ตั้งแค่ต้นคอจนถึง หลังอ่ะครับ
เวลาจะนอน คอจะเกร็งตลอดเวลา ทำให้นอนไม่หลับ
จะเสียวแปล๊บๆ ตรง แผ่นหลัง ด้านบน เค้าเรียกกระดูกอะไรนะ กระดูดสะบัก ? หรือเปล่า?

จะปวดแปล๊บๆ บ่อยๆ
แต่ปวดคอ ปวดไหล่นี่เป็นมาสองปีแล้วอ่ะ หมอ ช่วยบอกหน่อย หมออ หมออออออออออออออออออ!!!!

ไปหาหมอโดยไว เลยพี่
ไม่งั้นอัมพาทจะถามหา
จำพวกกระดูกทับเส้นประสาทอะไรนั่น

ง่ะ เฮ้ยจริงดิ

ทำไมหมอแมว ไม่ช่วยตูเลย  ฮือๆ~
ง่ะ เฮ้ยจริงดิ

ทำไมหมอแมว ไม่ช่วยตูเลย ฮือๆ~

กะลังลุ้นให้หมอช่วยหมีให้เสร็จก่อนสิครับ ผมก็ลุ้นอยู่... กรี๊ดดดดด

ปล. ต้องปูนตราหมี หมีโหดดดด

ทหารเกณฑ์
คุณหมอจะเอารถขนปูนมาสร้างอะไรคะ  หมีโหดดดด

กรี๊ดดดดด

คาดว่าน่าจะเอามาสร้างอนุสาวรีย์หมี
เพื่อรำลึกไว้เพื่อเป็นอนุสรณ์
ซึ่งภายใต้นั้นคงมีอะไรสักอย่าง
เพื่อให้อนุสาวรีย์นี้ไปสร้างถมไว้
นั่น สิ อะไรล่ะ...

ทหารเกณฑ์
โรงพยาบาล  กรี๊ดดดดด

หมอแมวเขาสนใจแต่โพสต์ขยะๆ ครับ ตอบง่ายดี ไม่ซีเรียส
ส่วนคนไข้อย่างลุงกัม ก็ปล่อยให้ตายห้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถ้าลองรวมชั่วโมงการทำงานของแต่ละอาชีพแล้ว

คิดว่าชั่วโมงการทำงานในหนึ่งวันของอาชีพอะไรมากที่สุดครับ
ที่ไม่ได้ตอบเพราะว่า ที่นู๋แอนตอบน่ะ ถูกต้องที่สุดแล้ว
นอกจากนั้นยังประกอบไปด้วยการใช้หลังในแต่ละวันให้ดี นั่งให้ตรง ไม่ยกของหนัก ไม่ทำงานที่ใช้หลังมากเกินไป ไม่อยู่ในท่าเดิมๆนานเกินไป
ยิ่งเป็นมานานก็รักษานานครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ที่ไม่ได้ตอบเพราะว่า ที่นู๋แอนตอบน่ะ ถูกต้องที่สุดแล้ว

ตอบถูกตรงผีขี่คอใช่ไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เวลาปกติ จะปวดคอ ตั้งแค่ต้นคอจนถึง หลังอ่ะครับ
เวลาจะนอน คอจะเกร็งตลอดเวลา ทำให้นอนไม่หลับ
จะเสียวแปล๊บๆ ตรง แผ่นหลัง ด้านบน เค้าเรียกกระดูกอะไรนะ กระดูดสะบัก ? หรือเปล่า?
จะปวดแปล๊บๆ บ่อยๆ
แต่ปวดคอ ปวดไหล่นี่เป็นมาสองปีแล้วอ่ะ หมอ ช่วยบอกหน่อย หมออ หมออออออออออออออออออ!!!!

ตรงที่ปวดทั้งหมด เขาเรียกว่ากล้ามเนื้อ trapezius (muscle)หารูปได้จากกูเกิล
อาการปวดพวกนี้เกิดจากการทำงานที่ใช้หลังและแขนมาก(จงดีใจที่คนที่ปวดลักษณะนี้ทำงานที่ใช้แรงงานน้อย)
ดังนั้นเวลามันเกร็งมาทั้งวัน จะให้เวลามานอนมันหายปวดหายเกร็งนั้นยากมาก

ต้องผ่อนคลายและออกกำลังกายร่วมกับทานยา และทำอย่างที่บอกไว้ในข้อที่แล้ว

(ผมเองก็เป็น ยังไม่หายเลยตอนนี้ลามถึงขมับแล้ว)

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 43