หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับการเรียนพิเศษ?  (อ่าน 43396 ครั้ง)
ปีที่แล้วมีช่วงนึงหนิงก็นั่งหลังห้องเหมือนกัน
หลับๆคุยๆเรียนๆ และก็นำมาซึ่ง 3.77   ฮิ้ววว
แต่มันแค่ช่วงเดียว ไม่กี่เดือน

จริงๆหนิงไม่ค่อยคุยหรอกค่ะ เด็กดี  คริคริ
ไม่รู้สิ หนิงรู้สึกเกรงใจครู
เหมือนเวลาออกไปรายงานหน้าห้องแล้วเพื่อนไม่ฟัง น่าเสียใจออก  เศร้า

<3.
หนิงเก่งโครตตตตต
พักมั่งก็ได้นะหนิง เรียนเก่งไม่ใช่คำตอบของชีวิต  ฮิ้ววว (เป็นคำพูดของคนเรียนไม่เก่ง  กร๊าก)

แต่ก่อนมีคนพูดว่าเด็กกรุงเทพมีโอกาสมากกว่าเด็กต่างจังหวัด

วันนี้เข้าเว็บเรียนพิเศษสถาบันต่างๆ
ถ้า PLAN ดีๆนี่เรียนได้ทุกเย็นเลยนะ
แต่ถ้า ตจว. เข้ามาได้เฉพาะวันอาทิตย์
เสียเวลาและเหนื่อย สงสัยต้องโทรไปหา อ. ตอนมปลายซะแล้ว

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
เพิ่งรู้ว่าเพื่อนนานาที่ไ้ด้ 4.00 คนเดียวในห้องเมื่อปีก่อนเค้าไม่เรียนพิเศษแฮะ  : กร๊าก
ปีที่แล้วก็ได้ 4.00 อีก เห็นเค้าบอกว่าอาศัยส่งงานทุกงาน แล้วก็ตั้งใจเรียนทุกๆคาบ  แป๊ะยิ้ม

เรียนพิเศษไม่ใช่คำตอบจริงๆนะ   เจ๋ง

ปล.ปีหน้าเข้าศิลป์ภาษาดีกว่า ฝรั่งเศสสนุกดี  กร๊าก กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
พึ่งเข้าใจนะว่าธุรกิจกวดวิชานี่เงินมันดีขนาดไหน  เกย์ออก
มันเป็นธุรกิจแบบผูกขาดประมาณว่า เฮ้ย ยังไงแกก็ต้องมาเรียน
เพราะของชั้นนี่แหละเจ๋งสุดละ หรือไม่ก็ ถ้าพวกเธอไม่มาเรียนก็ทำข้อสอบไม่ได้หรอกย่ะ

ที่สุดแล้ว ความขี้เกียจ ปนมักง่ายของเด็กๆ และผู้ปกครอง
ก็ทำให้สถาบันกวดวิชารวยเละเทะไปเลย  ง่ะ

ตอนนี้มีเพื่อนคนนึงแม่มันเปิด tutor รายได้อลังการกว่าเดิมที่สอนในโรงเรียนเป็นเท่าตัว

เรียนจบกันแล้วมาเปิดโรงเรียนกวดวิชากันเถอะ  เกย์ออก
วิชาอะไรดีครับ  เกย์ออก

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
เด็กๆ (เราถึงตัวเองด้วย) สมัยนี้เรียนพิเศษกันอย่างเดียวเลย
คิดว่าไงมั้งอ่ะ คิดว่าจำเป็นมั้ยที่เด็กต้องเรียนพิเศษ ติว สารพัดอย่างเพื่อ
ให้เกรดออกมาดีอ่ะ  ส่วนตัวแล้วไม่ชอบเลย แต่ก็ต้องเรียนแม่บังคับ  ฮือๆ~

ลูกสาวผม 4 ขวบ เห็นเขาสนุกอยู่เลย
ขอเรียนโน่นเรียนนี่

แต่ผมเน้น เพื่อความสุขของผู้เรียนนะ
หากวันไหนเขาไม่มีความสุขก็เลิกได้

อย่าได้บังคับกันเชียว

ถ้าอยากเรียนเองก็ปล่อยเค้าไปค่ะ
แต่
ถ้าเค้าไม่อยากเรียนก็ปล่อยเค้าไปเช่นเดียวกันค่ะ

เพราะถ้าเค้าอยากเรียนเอง เค้าจะเรียนอย่างมีความสุขและมันก็จะได้ผลดีค่ะ  ยิ้มน่ารัก
ถ้าคิดว่าไปแล้วไม่เรียนก็อย่าเรียนเลยครับ ลองเอาเงินค่าเรียนพิเศษ ลองเก็บดูสิ ว่าพอจบ ม.6แล้วจะได้เท่าไร สมทบทุนค่าเรียน มหาวิยาลัยได้เลย
^
^
^
ประสบการณ์ตรง คุ้นๆว่าเคยไปลงเรียนพิเศษกับตู
แต่พอถึงเวลาก็โดดไปเหล่หญิงแถวสยามด้วยกันนี่  กร๊าก
คณิตกับฟิสิกส์ที่ไหนดีครับ งง

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ปีที่แล้วมีช่วงนึงหนิงก็นั่งหลังห้องเหมือนกัน
หลับๆคุยๆเรียนๆ และก็นำมาซึ่ง 3.77   ฮิ้ววว
แต่มันแค่ช่วงเดียว ไม่กี่เดือน

จริงๆหนิงไม่ค่อยคุยหรอกค่ะ เด็กดี  คริคริ
ไม่รู้สิ หนิงรู้สึกเกรงใจครู
เหมือนเวลาออกไปรายงานหน้าห้องแล้วเพื่อนไม่ฟัง น่าเสียใจออก  เศร้า

แต่เรารู้สึกดีนะที่เพื่อนไม่ฟัง เพราะเวลาเราพูดผิดมันจะฮาครืน
(เป็นพวกชอบโดนเพ่งเล็งจากเพื่อน55)

คือมันเป็นข้อเสียของห้องเราเลยนะ เรื่องไม่เกรงใจครูเนี่ย
จะคุยก็คุย จะเล่นก็เล่้น มันเล่นดีดเหรียญ เล่นการ์ดSMN ในคาบสอนเลย

อาจเป็นเพราะว่าห้องเราโดนตามใจมากไปมั้ง แบบครูเห็นว่าเป็นห้องคิง

เออ งั้นก็ไม่ต้องไำปกวดขันอะไรมาก ยังไงมันก็หัวดีอยู่แล้ว

ห้องเลยกลายเป็นห้องที่ไร้ระเบียบสุดๆ...

ช่วงนี้เริ่มรู้สึกว่าเรียนในห้องไม่รู้เรื่องแล้วค่ะ..

สมองไม่รับอะไรสักอย่าง... เลขนี่เริ่มไม่เข้าใจขึ้นทุกวันๆ

ควรจะเรียนพิเศษมั้ยค่ะ ถ้าเป็นอย่างนี้ งง

นั่งก็นั่งหลังห้องด้วย นั่งแถบผู้ชายอีกต่างหาก เอือม

ไม่เคยเรียนพิเศษอะไรเลยค่ะ มีแต่เรียนกลอง(เพิ่งเริ่มเรียน) ฮิ้ววว

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
เดี๋ยวนี้ อ.อุ๊เปิดสอนกลองด้วยเหรอครับ ..เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2007, 20:28 น. โดย uuuuuɐı » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมมีวันนี้ได้เพราะ ดาเบรนด์ กับ เดอะว๊อง ครับ ยังคงจำได้ไม่เปลี่ยนแปลง

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
เรียนพิเศษก็ดีครับ   แต่ ถ้าครูมัธยมไปเปิดสอนพิเศษ แล้ว เวลาสอนในโรงเรียนกั๊กเอาไว้  แบบนี้ ก็แย่ครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เรียนพิเศษก็ดีครับ   แต่ ถ้าครูมัธยมไปเปิดสอนพิเศษ แล้ว เวลาสอนในโรงเรียนกั๊กเอาไว้  แบบนี้ ก็แย่ครับ

ที่โรงเรียนเดือนมีคนนึงล่ะ แบบนี้เลย

คือเวลาแกสอนในห้องเสร็จ มักจะพูดว่า
ถ้าอยากจะรู้วิธีที่มันง่ายกว่านี้ ก็ต้องมาเรียนพิเศษกะครู แป๊ะยิ้ม

แล้วถ้าเด็กที่ไม่เรียนกะแกถามแกในห้อง
แกก็จะมองแบบเมินๆ แล้วชอบไปกระแซะเด็กที่เรียนเก่งๆ และต้องเรียนพิเศษกะแกด้วย

ไม่รู้ตอนนี้แกยังเป็นแบบนี้มั้ยนะ
แต่ตอนนั้นจำติดตาเลย

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14