หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 14

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับการเรียนพิเศษ?  (อ่าน 43348 ครั้ง)
คิดยังไงกับการเรียนพิเศษ?

มันไม่ใช่เรื่องจำเป็นมากนัก บางคนเรียนเพราะค่านิยม , เพื่อน , หาแฟน  ฮิ้ววว

ส่วนหนึ่งไปหาความรู้ ถ้าตั้งใจเรียนก็ได้วิชาไปมากกว่าคนอื่น  เกย์ออก

Las Noches Rubicundior
ผมว่าครูมีรายได้หลักจากสอนพิเศษจริงๆนะ

ครูผมอยู่ปทุมฯ ยังถ่อไปสอนพิเศษเสาร์-อาทิตย์ในกรุงเทพฯเลย

ง่ะ
ผมว่าครูมีรายได้หลักจากสอนพิเศษจริงๆนะ

ครูผมอยู่ปทุมฯ ยังถ่อไปสอนพิเศษเสาร์-อาทิตย์ในกรุงเทพฯเลย

ง่ะ

บ้านเดียวกันเล้ย

จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเราเอง
ถ้าคนจะเลวซะอย่าง ให้พึ่งเทวดาก็แก้ไขอะไรไม่ได้

จบ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ฉึก...
จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเราเอง
ถ้าคนจะเลวซะอย่าง ให้พึ่งเทวดาก็แก้ไขอะไรไม่ได้

จบ

โอ๊ย แทงใจดา
ไปอ่านหนังสือต่อก็ได้
(อีแมะหัวแตก)

อ้าว มีนี่หว่า

หน้าแตก
(เป็นคนที่เคยเลวมาก่อนและบัดนี้ก็ยังเลวอยู่เลยได้ข้อคิดแบบที่ว่ามาค่ะ)... ยิ้มน่ารัก

(เป็นคนที่เคยเลวมาก่อนและบัดนี้ก็ยังเลวอยู่เลยได้ข้อคิดแบบที่ว่ามาค่ะ)... ยิ้มน่ารัก
เรามาเป็นพี่น้องร่วมอุดมการณ์กันมั้ย

ปล. เดือนจ๋า ดาตังค์ออกติดๆกันมาสามอาทิตย์แล้ว ลันล้า ลันล้า
ที่พิดโลกฝนตกหนักเลยอะ ง่ะ
ปล. อีก10วันก็จะออกอีก  แปลกมากๆเลย ปลื้ม

-----------
แก้คำผิดก่อนที่จะโดนแซว คริคริ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2006, 23:16 น. โดย [-[[aida]]-] » บันทึกการเข้า
 ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~
พี่ดา อย่าตอกย้ำสิคะ  ชิ

เพิ่งรวบรวมใบเสร็จค่าหนังสือส่งไปห้าพัน
ตอนนี้เหลืออยู่ห้าบาท

ฮือๆ~
ระวังที่พิดโลกน้ำท่วมนะพี่ เงินไหลไปเป็นประวัติการณ์

ตั้งใจเรียนนะจ๊ะเด็กๆ (ไม่จำเป็นว่าจะต้องเรียนพิเศษ แค่เรียนให้เข้าใจก็พอแล้ว)
เรียนเก่งๆ คะแนนดีๆ มันมีโอกาสอะไรๆเยอะแยะเลย

เช่นทุนเรียนฟรีต่างๆนาๆ มีข้อผูกมัดบ้าง ไม่มีบ้าง
แล้วแต่จะพิจารณา
ตั้งใจเรียนนะจ๊ะเด็กๆ (ไม่จำเป็นว่าจะต้องเรียนพิเศษ แค่เรียนให้เข้าใจก็พอแล้ว)
เรียนเก่งๆ คะแนนดีๆ มันมีโอกาสอะไรๆเยอะแยะเลย

เช่นทุนเรียนฟรีต่างๆนาๆ มีข้อผูกมัดบ้าง ไม่มีบ้าง
นึกถึงหน้าแม่ของเด็กในท้องผม
ตั้งใจเรียน หัดเขียนอ่าน เรียนจบไปนานนาน ขอแค่อย่ามากินบ้านกินเมือง้ป๋นพอ

สาธุ

ตั้งใจเรียนนะ จะได้ไม่เจอพวก

ป้าๆ

มาเทศแบบข้างบน
ที่เรียนตอนนี้ก็มีอยู่วิชาเดียว วิทย์
เป็นวิชาเดียวที่ไม่มีความมั่นใจเลยว่าจะสอบผ่าน
 ง่ะ

แอบอ้าง

พูดเหมือนแม่เดะเลยแหะ  ปลื้ม

แต่แม่มักจะบอกว่าไม่ต้องเรียนเก่งหรอกทำตัวดีๆล่ะกัน
ชีวิตเราตอนนี้โตแล้วคิดเองได้แล้วนะ

ส่วนพ่อจะบอกว่าเรียนภาษาอะไรไม่มี 4 สักตัว
 ฮือๆ~ หมดกำลังใจจะเรียนจริงๆ พยามสุดๆแล้ว  ฮือๆ~

ไม่เข้าว่าทำไมพ่อแม่ต้องชอบเอาลูกตัวเองไปเปรียบเทียบ
กับลูกคนอื่นด้วยล่ะ เคยเจอกันบ้างมั้ยค่ะ ?

พนักงานบริษัท.
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 14