หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับการเรียนพิเศษ?  (อ่าน 43374 ครั้ง)
จบ ม.สี่ ก็เลิกเรียนพิเศษ เลย

หยุดเสาร์ อาทิตย์ นอนบ้านดีกว่า

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
จานบางคนสอนพิเศษดีกว่าสอนในห้องเย้อ  ง่ะ(แต่นานาก้ไม่เรียนอยู่ดี 555)

มีจานคนนึง(ฝึกสอน) ถามอะไรก็ตอบไม่ได้ ถามแล้วก็บอกไปอ่านเอง ครูไม่รู้ อะไรแบบนี้

โคตรแย่  เอือม

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เรียนพิเศษก็ดีครับ   แต่ ถ้าครูมัธยมไปเปิดสอนพิเศษ แล้ว เวลาสอนในโรงเรียนกั๊กเอาไว้  แบบนี้ ก็แย่ครับ

เจอเมื่อปีที่แล้วค่ะ สอนเลขด้วย ทำให้เรียนไม่รู้เรื่องลามมาถึงปีนี้ด้วย...

เจ๊แกจะโฆษณาที่เรียนพิเศษตัวเองทุกคาบ แล้วจะสังเกตว่าทุกคนที่ไปเรียนกับแก จะได้คะแนนดีทุกคนไม่ว่าจะเก่งไม่เก่ง
พวกที่ไม่ได้เรียนแต่เก่งๆก็ยังได้คะแนนดี แต่พวกที่ไม่เก่งก็เน่าไปตามระเบียบ(เป็นหนึ่งในนั้น)

ได้เกรด4หมดยกเว้นเลขได้3.5...

คะแนนสอบตกเรียบ โชคช่วยที่คะแนนเก็บจากส่งงานมันช่วยไว้...

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
ที่โรงเรียนเดือนมีคนนึงล่ะ แบบนี้เลย

คือเวลาแกสอนในห้องเสร็จ มักจะพูดว่า
ถ้าอยากจะรู้วิธีที่มันง่ายกว่านี้ ก็ต้องมาเรียนพิเศษกะครู แป๊ะยิ้ม

แล้วถ้าเด็กที่ไม่เรียนกะแกถามแกในห้อง
แกก็จะมองแบบเมินๆ แล้วชอบไปกระแซะเด็กที่เรียนเก่งๆ และต้องเรียนพิเศษกะแกด้วย

ไม่รู้ตอนนี้แกยังเป็นแบบนี้มั้ยนะ
แต่ตอนนั้นจำติดตาเลย

โหย.. อ่านแล้ว  เอือม

เพิ่งรู้ว่าเพื่อนนานาที่ไ้ด้ 4.00 คนเดียวในห้องเมื่อปีก่อนเค้าไม่เรียนพิเศษแฮะ  : กร๊าก
ปีที่แล้วก็ได้ 4.00 อีก เห็นเค้าบอกว่าอาศัยส่งงานทุกงาน แล้วก็ตั้งใจเรียนทุกๆคาบ  แป๊ะยิ้ม

เรียนพิเศษไม่ใช่คำตอบจริงๆนะ   เจ๋ง

เห็นด้วย เจ๋ง
คือถ้ารับผิดชอบตัวเองที่รร.ดีๆ ตั้งใจเรียนในคาบ ไม่เข้าใจก็ถาม
ก็ไม่จำเป็นต้องเรียนพิเศษอะ

หนิงเก่งโครตตตตต
พักมั่งก็ได้นะหนิง เรียนเก่งไม่ใช่คำตอบของชีวิต  ฮิ้ววว (เป็นคำพูดของคนเรียนไม่เก่ง  กร๊าก)

แต่ก่อนมีคนพูดว่าเด็กกรุงเทพมีโอกาสมากกว่าเด็กต่างจังหวัด

วันนี้เข้าเว็บเรียนพิเศษสถาบันต่างๆ
ถ้า PLAN ดีๆนี่เรียนได้ทุกเย็นเลยนะ
แต่ถ้า ตจว. เข้ามาได้เฉพาะวันอาทิตย์
เสียเวลาและเหนื่อย สงสัยต้องโทรไปหา อ. ตอนมปลายซะแล้ว

หนิงก็ไม่ได้เหนื่อยอะไรนะ
ไม่เคยทำการบ้านเกิน5ทุ่ม
ส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยทำอยู่แล้ว
ไปนั่งปั่นที่รร. ตื่นเต้นดี  กร๊าก

<3.
เหมือนกันเลยหนิง

ต่างกันที่นานาเอาไปลอกตอนเช้า  ฮือๆ~

เราคล้าย ๆ หนิงแฮะ
ไม่เคยอยู่ทำการบ้านจนดึก

กลับมาจากโรงเรียนปุ๊บ ก็ทำการบ้าน
6 โมง ก็ลงมาเล่นคอมพ์
2ทุ่ม อาบน้ำ ขึ้นข้างบนดูทีวี
เป็นแบบนี้ทุกวัน ทบทงทบทวนบทเรียน ไม่มีร้อก ฮิ้ววว

การบ้านอันไหนทำไม่ทัน ก็ไปตายเอาดาบหน้าที่โรงเรียน กร๊าก
ไม่ได้เรียนพิเศษ เพราะฉะนั้น จึงว่างตลอดศก
เพื่อนชวนไปไหน เรียกได้ว่าไปทุกงาน

ไหงได้ 4.00 วะ ง่ะ

หน้ามึน
ผมว่าการที่คนเรียนพิเศษนี่อาจจะมีสาเหตุอีกอย่างคือความเร้าใจครับ

มนุษย์เรามีนิสัยเบื่ออะไรที่มันซ้ำๆ ซากๆ
เข้าแถวที่เดิม ครูคนเดิม ห้องเดิมๆ แฟนคนเดิมๆ อุ๊บ หน้าแตก

การเรียนพิเศษมันเหมือนอะไรที่แปลกใหม่ ครูสอนมันส์ (ก็ต้องทำตลาดหนินะ)
ได้เที่ยว ได้กินอะไรแปลกๆ ได้ใส่ชุดที่อยากใส่ ได้ ..... ฯลฯ

เพราะฉะนั้น เราควรจะทำโรงเรียนให้เหมือนกับที่สอนพิเศษ
และสถาบันกวดวิชาครับ

ถูกต้องมั้ยครับ  แหยะ
ไม่เคยเรียนพิเศษเลยอ่ะ =    =

ไม่เข้าใจก็ถามเพื่อนเอา

เพื่อนวิวเรียนพิเศษกันแทบทุกคนเลย

มันขยันกัน เราขี้เกียจ -..-*

** แบบนานา วิวก็เป็นนะ ฮิ้ววว
ผมว่าการที่คนเรียนพิเศษนี่อาจจะมีสาเหตุอีกอย่างคือความเร้าใจครับ

มนุษย์เรามีนิสัยเบื่ออะไรที่มันซ้ำๆ ซากๆ
เข้าแถวที่เดิม ครูคนเดิม ห้องเดิมๆ แฟนคนเดิมๆ อุ๊บ หน้าแตก

การเรียนพิเศษมันเหมือนอะไรที่แปลกใหม่ ครูสอนมันส์ (ก็ต้องทำตลาดหนินะ)
ได้เที่ยว ได้กินอะไรแปลกๆ ได้ใส่ชุดที่อยากใส่ ได้ ..... ฯลฯ

เพราะฉะนั้น เราควรจะทำโรงเรียนให้เหมือนกับที่สอนพิเศษ
และสถาบันกวดวิชาครับ

ถูกต้องมั้ยครับ  แหยะ

ไปเรียนพิเศษ เพราะอยากได้เพื่อนร่วมห้องเรียนใหม่ๆ  เกย์ออก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หญิงล้วนมันน่าเบื่อ ก็เลยไปเรียนพิเศษ  เกย์ออก

ล้อเล่นนะ
ผู้ชายในห้องมีแต่ติ๋มๆ  ชิ

<3.
แหม ริสา2 ทุ่มขึ้นไปนอนละเรอะ  อ๊ากกกก

ไม่เข้าใจก็ถามเพื่อนเอา
เพื่อนวิวเรียนพิเศษกันแทบทุกคนเลย
มันขยันกัน เราขี้เกียจ -..-*

เหมือนกันเลย  กร๊าก

ไม่เข้าใจถามเพื่อน
เพื่อนส่วนมากเรียนพิเศษ

มันขยัน    เราขี้เกียจ  เกย์ออก

เฮ้ย ไม่ใช่เด็กอนามัยขนาดนั้น กร๊าก
ที่ขึ้นน่ะ ขึ้นไปดูละคร จริง ๆ กว่าจะนอนก็สี่ทุ่มนิด ๆ นู่น

เวลาเราเรียนไม่เข้าใจก็ถามเพื่อนเหมือนกันนะ
เพราะเพื่อนมันเรียนพิเศษกันทั้งนั้น ขยันหาที่เรียนกันจัง ลันล้า

หน้ามึน
ไม่ชอบเรียนพิเศษเพราะเสียเวลาเล่นคอมกับขี้เกียจไปเรียน เศร้า

พยายามเรียนละนะ มีหนนึงเรียนบริติชเคานซิล แรกๆก็ดี คาบหลังๆ โดดตลอด  กร๊าก

เรียนตีกลองก็ไปให้มันจบๆคอร์ส แล้วก็เลิกไปเลย แถมยังตีไม่เป็นอีก (สมกะที่เป็นยามาฮ่า  ฮิ้ววว)

แม่ก็เลยไม่ให้เรียนพิเศษอีก เพราะเสียดายตัง  เจ๋ง

เคยเรียนบริติชเคานซิลเหมือนกัน
ตอน ป.5 เรียนปีนึงแล้วเลิก
รู้สึกว่าไม่ค่อยได้อะไรกลับมาแฮะ

หน้ามึน
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14