หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...เอาเปรียบ?  (อ่าน 9999 ครั้ง)
ออกไปซื้อกาวตราช้างมา ไม่ขอบอกยี่ห้อแล้วกันนะ เอาเข็มเจาะเสร็จก็บีบหลอด แต่ทำไมกาวมันไม่ยอมออกนะ เจาะไม่ดีหรือเปล่า เอาเข็มเจอะอีกที แล้วบีบหลอดอีก หลอดแฟบไปครึ่งหลอดแล้ว กาวยังไม่ไหลออกมาเลย เริ่มมีอารมณ์ฉุนขึ้นมา บีบมันอีกบีบๆๆๆ บีบจนจะหมดหลอดได้กาวออกมาใช้งานนิดเดียว ไม่คุ้มค่าเงินที่ซื้อมาเลยจริง แบบนี้มันเข้าข่ายเอาเปรียบผู้บริโภคใช่หรือเปล่าครับ  โวย

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
งั้นเหมือน ขนมกรุบกรอบ แทบทุกยี่ห้อ
ที่น้อง พอลล่าโฆษณา นี่ตัวดีเลย
ยิ่งห่อ เล็ก มีมันฝรั่งโคตรน้อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

กินเพราะน้องพอลล่า(มั้ง)

เข้าใจว่าที่หลอดมันมีเขียนระบุน้ำหนักไว้แล้วนะครับ
แล้วก็เข้าใจว่า ลมมันต้องเยอะ เพื่อ(เพื่ออะไรวะ)

ตอนทำโมเดลถาปัดแล้วต้องหยอดกาวพริตต์ (ที่เป็นหลอดๆ สารระเหยน่ะ)
พอบีบไปได้กลางๆ หลอดแล้วมันออกแต่ลม
จะรู้สึกโหวงงงงงงงงงง หลอนมากเลยครับ
ยิ่งเวลารีบๆ และร้านขายเครื่องเขียนปิแล้วเนี่ย สุดยอด!

ส่วนที่เจอแล้วคิดว่าแม่งฟาล์วแหงๆ คือยาสีฟันครับ
เคยบีบหลอดนึงแล้วโหวง โมโหจิ๊บ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สงสัยต้องบอกคนขายว่า ผมซื้อกาวนะครับพี่ ไม่ใช่ซื้อลมบรรจุหลอด  ฮือๆ~

งั้นคราวหน้าไปที่โรงงานผลิตเลย
เอาแต่กาว ห้ามเอาหลอดนะ
จะดูซิว่าจะหิ้วกลับบ้านยังไง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ก็เอาใส่ใจมาซิครับ จะได้เป็น กาวใจไว้ยึดใจของเราสอง ฮุ ฮุๆๆๆ (มุกควาย)

แป้งเปียกดิพี่ เคี้ยวเองโลด(ฮา)

(ไม่เกี่ยวกับกาวแต่โดนโกง)

ที่เคยเจ็บใจสุดๆ
ซื้อยูโรคัสตาร์ดมากิน(เขียนถูกป่ะไม่รู้)
ความจริงมันต้องมีใส้เหลืองๆเยิ้มๆ(ถึงจะน้อยกว่าในรูป)
แต่กินจนหมด มันก็ไม่มีใส้แหละ
ซวยสุดๆ
จะฟ้องใครได้
กินไปหมดแล้ว

พี่ระจันเคยซื้อแป้งเปียกแล้วแป้งไม่เปียกไหมครับ มันเอาเปรียบกันมากเลย ยังจำกระบอกใส่กาวแป้งเปียกที่เหมือนกระบอกใส่ม้วนฟิล์มได้ไหมครับ ผมเคยซื้อมาแล้วแป้งมันไม่เปียกครับ มันเป็นเหมือนแป้งมันแห้งจับตัวเป็นก้อน หรือมันจะหมดอายุก็ไม่ทราบได้ แต่มันก็ไม่มีวันหมดอายุให้ดูซะด้วย เอาไปคืนก็ไม่ได้ เลยขว้างหัวหมาไปแล้ว  ชิ

ผมซื้อแป้งมากวนเองตลอด แบบว่าพอเพียงมากๆ

เจ๊โมฯ ครับ ต้องผ่าท้อง(แบบบิกินี่) แล้วเอาซากที่กินมาฟ้องครับ
ติดต่อหมอ พรทิพย์โลด

เคยซื้อมาม่าแต่เครื่องปรุงไม่ครบ
แค้นมาก จืดชิบหาย

เคยซื้อมาม่าแต่เครื่องปรุงไม่ครบ
แค้นมาก จืดชิบหาย

เอาละโว้ยยยยย เมื่อวานซืนนี่เอง ที่ผมกินมาม่าที่มีเครื่องปรุงสองซอง ของพี่แอนนี่เอง
บังเอิญอย่างแรง

(อีเมะปิดปากแบบในสไกป์)
เอ่อ
ถ้างั้นซื้อข้าวสารคงคุ้มสุด
เพราะแพ๊คแน่นเต็มถุงเชียว  ยิ้มน่ารัก
ผมหยิบเมนทอสอันทที่ไม่เพิ่มพิเศษสองเม็ดมาครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เอาละโว้ยยยยย เมื่อวานซืนนี่เอง ที่ผมกินมาม่าที่มีเครื่องปรุงสองซอง ของพี่แอนนี่เอง
บังเอิญอย่างแรง

มาม่าผมเครื่องปรุงหายไปเมื่อ 2-3 ปีก่อนเลยนะครับ
(คาดว่าคงเกิดการขี้พุ่งในบัดดล)

หน้า: [1] 2